Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sababu za waTanzania wengi kushabikia timu Kigeni

Discussion in 'Sports' started by Kyakya, May 4, 2009.

  1. Kyakya

    Kyakya JF-Expert Member

    #1
    May 4, 2009
    Joined: Apr 24, 2009
    Messages: 396
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Huwa nina sikitika sana ninapokuta watu, wabantu kabisa wa Tandika, Gairo, Mlalakuwa na sehemu nyingi nyingine za Tanzania wakijiita mara mimi Arsenal, yule Liverpool, mara ManU zaidi, tena unakuta wanafikia hatua ya kutaka kupigana.

    Tatizo kubwa nadhani TFF wanachangia kwa kutozirusha mechi zetu zote za league hapa Tanzania, kwa kuhofia eti mapato yatakuwa madogo. Unajua mtu aliyezoea kwenda mpirani ata ukionyesha kwenye Luninga na tena umpe hela asiende uwanjani, ataenda tu.

    Nashauri Msimu ujao watuonyeshe mechi sio lazima zote ata zile zinazousisha timu kama Simba, Yanga, Mtibwa na nyingine ambazo ni kubwa kwa mtazamo wetu na sehemu mbali mbali zitokazo. Tuwazoeshe watu wetu mpira wetu namna unavyocheza, naamini wanacheza vizuri sana, asa tukiwa na kamera pande zote za uwanja tutawaona vizuri tu. Unajua uduni wa vifaa uwanjani unaweza kukufanya uamini soka linalochezwa ni baya, alikadhalika ubora ukakufanya udhani soka linalochezwa ni safi.

    Tuache kulea Ukoloni Mamboleo huo.
     
  2. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #2
    May 4, 2009
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,890
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Mkuu Kyakya,

    Mambo ya utandawazi. Chema chajiuza.
     
  3. Kana-Ka-Nsungu

    Kana-Ka-Nsungu JF-Expert Member

    #3
    May 4, 2009
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,260
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Hili sio tatizo la Tanzania tu, its everywhere in the world na haya ni matokeo ya utandawazi, football is not immune to globalisation. Ni ubora wa kile watu wanachotaka ndo unatuvuta huku kwenye PL, La Liga, Serie A na Bundesliga- would you really bother kwenda kuona JKT Ruvu akicheza na Polisi Dodoma wakati kwenye luninga kuna Arsenal V Man U? No way! Utaona wakati local games zinagongana na mechi kubwa za ugenini jinsi viwanja vinavyokuwa tupu huku mabaa yanayoonyesha mipira kwenye luninga yameshona mtu kichizi!
    Mwaka jana baada ya mechi ya Chelsea na Man U kwenye Champions league, kule Nigeria yaliiibuka mapigano baina ya mashabiki wa timu hizo na watu saba walipoteza maisha!
     
  4. f

    fkabete Member

    #4
    May 4, 2009
    Joined: Apr 15, 2009
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mambo ya fweza hayo Mkuu. Wenzetu uchumi wao uko juu hivyo tutaendelea kuwashabikia tu
     
  5. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #5
    May 4, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Ina maana uzalendo unatushinda?
     
  6. Kyakya

    Kyakya JF-Expert Member

    #6
    May 4, 2009
    Joined: Apr 24, 2009
    Messages: 396
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Lakini ndugu zangu tungezoeshwa hadi mwanzo kuwa tunaziona kwenye luninga timu zetu nadhani tusingeweza kuzishabikia timu za kigeni. Hivi unaanzaje kuipenda timu iliyoko katika vitongoji vya Liverpool wakati wala ndoto ya angalau kufika uko una, wala hawana mpango na wewe, they dont even know if you exist? Acheni jamani kutetea Ukoloni
     
  7. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #7
    May 4, 2009
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 6,862
    Likes Received: 2,373
    Trophy Points: 280
    Mkuu umesema yote sina haja ya kuongeza.

    Halafu mkuu siku hizi upo namba 10?

    AU ndio masuala ya equal opportunities kwa kila raia?

    Lol
     
  8. Kyakya

    Kyakya JF-Expert Member

    #8
    May 4, 2009
    Joined: Apr 24, 2009
    Messages: 396
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Yaani tunajifunga minyororo wenyewe
     
  9. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #9
    May 4, 2009
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 6,862
    Likes Received: 2,373
    Trophy Points: 280
    Sababu ni kwamba timu za kigeni zimeendelea kimpira na kiuendeshaji wa mchezo wa mpira huo na huwa hakuna longolongo sana kama nnavyomkumbuka mshika kibendera Nchimbi wa Mbeya. yeye alikuwa anahakikisha wachezaji wa timu pinzani na Tukuyu Stars wanakuwa offside kila wanapokuwa eneo la penalty la timu hio.

    Sasa ukiangalia kwa mfano Premier League ya UK ambayo inajulikana kuwa ndio " elite club competition in the world" na jinsi ya uendeshaji wake ulivyo hutaweza kugeuka kuangalia ligi zingine labda tu kama utaangalia tena La Liga, Serie A, na Bundesliga.

    Pia jua kwamba Premier League kwa mfano ilianzishwa miaka ya tisini tu na inamilikiwa na wabia 20 ambao ni timu shiriki za ligi hio na kila mwenyekiti wa timi hizi ndie mwakilishi kule.

    FA ni kama mwamvuli wa kuangalia jinsi mchezo wa mpira unavyoendelezwa na ni jinsi gani vipaji vinakuzwa katika nchi nzima.

    Thats it.
     
  10. Kana-Ka-Nsungu

    Kana-Ka-Nsungu JF-Expert Member

    #10
    May 5, 2009
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,260
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Mimi niko 10 Dawning mzee sio Downing kwa Chongo!
     
  11. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #11
    May 15, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,091
    Likes Received: 9,796
    Trophy Points: 280
    Si ukoloni mambo leo bali ni kuchoshwa na timu zetu ambazi miaka nenda miaka rudi zina underperform na migogoro isiyokwisha kila kukicha. Na kwa taarifa yako tu timu kama MANU, Arsenal, Chelsea, BARC, Real Madrid zina wapenzi kila kona ya dunia na si Tanzania tu. Ukienda nchi mbali za Europe, Asia, South America na hata North America ambako mpira hauna wapenzi wengi bado utakutana na wapenzi wa timu hizo maarufu duniani.
     
  12. N

    Nampula JF-Expert Member

    #12
    May 15, 2009
    Joined: Sep 26, 2007
    Messages: 254
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu kyakya,

    watu wanapenda raha sio shida........unamwambia mtu aende taifa kuangalia mechi ya simba na yanga wakati viwango viko chini.........mie hata huniambii nakwenda taifa kama sina la kufanya..lakini premier siwezi kuikosa wachezaji wote wazuri duniani wanacheza ligi hiyo.usilalamike mzee waache tff waweke professional football then uone kama kila mtu hatoangalia hii ligi....lakini ss hv labda niwe sina kazi.
     
Loading...