Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sababu za walimu kukosa zoezi la sensa hizi hapa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by meningitis, Aug 19, 2012.

  1. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #1
    Aug 19, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Kumekua na tetesi kuwa walimu wengi wamekosa kushirikishwa zoezi la sensa kama ilivyozoeleka kisa ni kujihusisha na mgomo.
    Ukweli niliopata kutoka kwa afisa mipango wa wilaya moja ni kwamba kuna ongezeko kubwa la graduates kutoka vyuo mbalimbali na form six leavers kutoka shule mbalimbali ambao wamechukua nafasi za walimu. Wengi wa haya makundi niliyotaja hawana ajira hivyo serikali imeamua kuwapa dili ili wajikimu kimaisha japo kwa muda mfupi.
     
  2. wijei

    wijei JF-Expert Member

    #2
    Aug 19, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 462
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    kama kuna ukweli ni sawa ingawa inaonekana kwamba kulikuwa na beef flani kwa siri-kali dhidi ya walimu baada ya mgomo ikabidi wawatemeshe hilo dili
     
  3. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #3
    Aug 19, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Hilo linafahamika, lakini sio sababu tosha, hiyo ni sababu ya kiofisi, tulioko huku twajua zaidi ya hizo story za mtaani
     
  4. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #4
    Aug 19, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    hakuna beef lolote.it was planned!
     
  5. KIGENE

    KIGENE JF-Expert Member

    #5
    Aug 20, 2012
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 859
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    Serikali hiyo hiyo ilijua kwamba kuna wimbi la graduates na waliomaliza kidato cha sita ambao hawana kazi lakini ikaamua kufunga shule mapema kuwawezesha walimu kushiriki katika zoezi zima la sensa.
    Kweli walimu waliorozeshwa na majina ya waliokubaliwa yakawekwa kwenye mbao za matangazo,sehemu nyingine wakawa wameanza semina kuhusiana na swala la sensa.
    Ajabu walimu walioenguliwa ni wale walioshiriki mgomo hicho ni kitu kilichopangwa kwa minajiri ya kukomoana kuonyeshana ubabe na kulipiza visasi na kushikishana adabu kwa serikali 'sikivu' dhidi ya walimu.
     
  6. Mohamedi Mtoi

    Mohamedi Mtoi R I P

    #6
    Aug 20, 2012
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,326
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 0
    Walimu hawakuenguliwa kwa bahati mbaya ilikuwa ni mpango hasa mara baada ya mgomo kutokea. Mpango wa kufunga shule ni kwa sababu ilikuwa planned kwamba walimu ndio watahusika kwenye zoezi hivyo wanafunzi wasingepata muda wa kukaa mashuleni na walimu wao kwa ajili ya masomo.

    Naamini kama ungekuwa ndio mpango wa serikali tangu awali kutokuwashirikisha walimu wasinge thubutu kupanga kuwanyima watoto haki yao ya kufundishwa. Wangetangaza mapema kuwa walimu hawata husika kwa kuwa kuna graduates na form six leavers mtaani ambao ndio watahusika kwa 100%.

    Naamini kwa utaratibu huu mpya wa kuanza kuwa ignore walimu utaendelea mpaka kwenye kusahihisha na kutunga mitihani. Serikali ifanye kama ilovyofanya kwenye mitihani ya kidato cha pili, nne, sita na darasa la saba.
     
  7. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #7
    Aug 20, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    huo ni uhuni wa serikali wala hakuna kusema kunawimbi la form VI au graduate wengi mitaani. serikali dhaifu huzaa maamuzi dhaifu wasubiri 2015 kama watawaweka hao graduate waone nini kitatokea maana hawa hawanunuliki au hawahongeki
     
  8. N

    Njangula Senior Member

    #8
    Aug 20, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 179
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sisi tupo walimu 35 hakuna aliyechaguliwa sensa, sasa je kulikuwa na lazima gani kufunga shule? Kweli nchi hii ni ya mfalme ****.
     
  9. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #9
    Aug 20, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Unalosema inaweza kuwa moja ya sababu. Ila mbona serikali imebadili muda wa kufungua mashule sababu ya sensa? Pia si kweli kuwa Magraduate wapo accessible na wametawanyika vizuri nchi nzima kama walimu. Hapo sababu kubwa itabaki kuonekana ni KISASI tu, tusubiri 2015 utashangaa mengine.
     
  10. m

    mdau kbt JF-Expert Member

    #10
    Aug 20, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 220
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    WAACHE MASIKHARA KUNA STD 7 UMEWAACHA KWENYE HILO KUNDI NA ZAIDI UNDUGU NA UBINAFSI NDIO ULIO JAA KWENYE UTEUZI WA MAKARANI:flypig:
     
  11. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #11
    Aug 20, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Hili hata huitaji kujiuliza maswali mengi,zaidi ya kisasi kwa walimu sababu ya mgomo
     
  12. t

    tusichoke JF-Expert Member

    #12
    Aug 20, 2012
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 1,289
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Binafsi siungi mkono hiyo hoja,lkn nawashauri walimu kuachana na mambo yanayorudisha nyuma mshikamano. Huu ulikuwa wakati mzuri wa kuanza kuachana na shughuli ambazo zitafanywa na hao wengine km uchaguzi, kampeni mbalimbali nk.

    Naamini km malipo ya sensa yangekuwa elfu kumi kwa siku walimu wangetumika lkn kwa kuwa malipo ni tofauti ndio maana wapo maafisa wamesafirisha ndugu zao mikoa mbalimbali kwenye hili zoezi. Pia inasemekana wapo baadhi ya washiriki wanasubiri walipwe pesa waishie zao kwani zoezi ni gumu.

    All in all tunawatakia mafanikio mema ili zoezi likamilikel
     
  13. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #13
    Aug 20, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    hili ni somo muhimu sana kwa walimu.hasa ukizingatia kwa miaka kadhaa wamekuwa wakikwamisha juhudi za watanzania kujikomboa.naona uswahiba wa walimu na ccm umeanza kufikia kikomo
     
  14. kiwatengu

    kiwatengu JF-Expert Member

    #14
    Aug 20, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 13,000
    Likes Received: 1,349
    Trophy Points: 280
    na wategemee matokeo mabovu ya sensa..hii kazi ya kushed c mchezo..na kundi pekee ambalo lingeweza kuifanya kwa ufanisi ni walimu..tuliopo huku tunajionea vituko juu ya vituko..watu vichwani hamna kitu mnawapa kazi ya kwenda kuhoji idadi ya watu. I do believe zoezi hili bila ya watu makini litakuwa na madoa mengi
     
  15. m

    markj JF-Expert Member

    #15
    Aug 20, 2012
    Joined: Jul 6, 2012
    Messages: 1,485
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    hamna ukweli wowote hapo! kwanza kwa sasa wle tuliotoka vyuo wengi tumekimbia zoezi zima la sensa baada ya watu mbalimbali kupata tempo na ajira sehemu mbalimbali.
     
  16. Autorun

    Autorun JF-Expert Member

    #16
    Aug 20, 2012
    Joined: Mar 21, 2008
    Messages: 550
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Hatuwaamini tutawapaje hyo kazi?
     
  17. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #17
    Aug 20, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    sensa ni mojawapo ya tempo ndugu yangu.
     
  18. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #18
    Aug 20, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    karibu sana JF.najua walimu wengi mmeumizwa na uamuzi huu lakini ni lazima mkubali matokeo kuwa ccm imeshawatupa na muache kujipendekeza
     
  19. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #19
    Aug 20, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    waalimu wameuwa ignored kvipi? na ni wangapi ambao wamepigwa chini kama walioomba? jamani sensa wanalipwa sh 30 kwa siku za semina ambayo ni sawa na 360000/= kwa 12 . siku ya sensa yenyewe wanalipwa kama sh 200000/= na kitu so ukisum up ni kama 600000/= hazizid hapa. sasa nauliza kweli hizi laki 6 ndo zitutoe nyongo waalim hadi tuonekane kama tumekuwa ignored?

    istoshe waalim wengi walioomba wamechukuliwa ila tu kumewekwa uwiano kati ya shule na shule manake kuna shule wamechukua waalim kama 20 hivi hawajazidi hapo sasa sijui kwanini ionekane kama ni ishu ya kujadiliwa hadi tusemwe tumedharauliwa ama mitihan watatunga wao nk. nijuavyo mmi mtihani anayetunga ni qualified person na sisi waali huwa tunatuma maaswali tu wataalam wa mitihani kutoka kila somo ndio huwa wanacompile na kuyafanyia moderation na kutengeneza table of specification sasa sjui haya ni yepi ambayo yametokea kwa mitihan. marking lazima waende waalim wa masomo ambao wako competent.
     
  20. M

    MWAKOLO JF-Expert Member

    #20
    Aug 20, 2012
    Joined: Aug 18, 2012
    Messages: 305
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ni kweli mkuu dawa yao nikuongeza idadi ya zero tu kwenye kila matokeo vii f4 f6
     
Loading...