Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sababu za wabunge kupinga na kuunga mkono hoja wasizozijua

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by The Worshiper, Oct 12, 2012.

  1. T

    The Worshiper JF-Expert Member

    #1
    Oct 12, 2012
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 301
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni wakati wa vikao vya Bunge hapa mjini Dodoma,mji huwa katika hekaheka na pilikapilka nyingi huku idadi ya watu ikiwa imeongezeka.Kuongezeka huku kwa idadi ya watu husababisha pia msongamano wa hapa na pale siyo tu barabarani lakini pia maeneo tulivu watu/wageni wanapofikia (Guests houses,hotels,Logdes nk)kwa ajili ya kujipumzisha ama kumalizia viporo vya shughuli zao mara baada ya zile za msingi za mchana kutwa.

    Lakini jambo moja ambalo huwa limekuwa likinishangaza,kuniumiza kichwa na kujiuliza mara kwa mara ni juu ya u-seriousness wa miongoni mwa hawa wawakilishi wetu Bungeni(Wabunge).Kwa kawaida Mbunge yeyote(kama mwakilishi wa wananchi) ana wajibu na uwezo wakati wowote kwa sababu maalum wa kupata nyaraka,ripoti na mikataba mbalimbali inayohusu shughuli na maswala mbalimbali yanayoendelea nchini.Mara nyingi ni rahisi baada ya wao kuondoka katika maeneo waliyokuwa wamefikia(Guests houses,hotels,Logdes nk) kukuta nyaraka mbalimbali za vikao vya ndani(vikiwa vimetelekezwa) ambazo kwa mtazamo wangu ni highly confidential kujulikana kabla na mtu wa kawaida, lakini utakuta wakati mwingine zipo mikononi mwa wahudumu wa haya maeneo.

    Nyingine ukiangalia kwa makini utagundua kabisa tangu zihifadhiwe zilikuwa hazijaguswa kabisa hali inayoonyesha kwamba wengi wa wawakilishi wetu hawa wamekuwa siyo wasomaji na wapitiaji wazuri wa nyaraka na repoti hizi (wavivu) ingawa ni wazuri katika kuzirundika,hivyo ukiangalia wakati wakupresent bungeni wengi wao huwa wanaishia kuunga mkono au kuwapinga wale wanaoonekana kuwa ni wasomaji,wachambuzi na wapitiaji wazuri.Kwa lugha rahisi unaweza kusema ni kama huwa wanasubiri kwa hamu vikao viishe waondoke.Hii inanipa picha kwamba kama ni mfuatiliaji mzuri unaweza ukawa unajuwa mambo mengi ya siri kuliko mwakilishi wako.Swali, Ni nini maana ya kuwa mwakilishi wa wananchi? Unaweza kumpima pia mwakilishi wako.


    Naomba kuwasilisha.
     
  2. m

    mgeni wenu JF-Expert Member

    #2
    Oct 12, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 3,670
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 280
    Hasa mzee komba na wenzake
     
  3. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #3
    Oct 12, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kwa wabunge wetu issue siyo hoja bali posho na mshikamano wa kifisadi na kizalendo (wapinzani). Wanawakilisha matumbo yao na si majimbo yao.
     
  4. u

    ungonella wa ukweli JF-Expert Member

    #4
    Oct 12, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 4,227
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    umesema kweli, huyo jamaa kazi yake kuu ni kuumga mkono hoja tu!
     
  5. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #5
    Oct 12, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Sasa kama mbunge ni kilaza wa STD 7 au Form 4, unategemea atasumbua ubongo wake kuanza kuchambua hoja za kwenye vitini....
     
  6. Khakha

    Khakha JF-Expert Member

    #6
    Oct 12, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 2,839
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    mkuu umenena. nakumbuka wakati wa uongozi wa mzee wa standard and speed aliandaa programu ya kila mbunge awe na laptop. wakapewa wabunge wachache kwa majaribio.

    mrejesho ulivyokuja ili kuangalia ufanisi wa zoezi hilo, ikaja onekana ufanisi ni sifuri. laptot karibu zote either zilikutwa zimeharibika kwa kumwagiwa BEER,KONYAGI NA CHAI. Kwa hiyo sishangai kukuta classified documents mikononi mwa wahudumu wa baa tena nyingine zina madoa ya hivyo vinywaji tajwa hapo juu. mbunge anapitia document huku anapata beer, what do you expect? Ni ndioooo. Nadhani waliosema ndio wameshinda.
     
  7. f

    findu fiki JF-Expert Member

    #7
    Oct 12, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 431
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wengi wao wanaupeo mdogo hawawezi hata kuchambua na kutetea au kuunda hoja.
     
  8. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #8
    Oct 12, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,825
    Likes Received: 889
    Trophy Points: 280
    good observation, well written.
     
  9. Mu-sir

    Mu-sir JF-Expert Member

    #9
    Oct 12, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 3,639
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    umemsahau mtukanaji wa kule Iramba.
     
Loading...