Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

sababu za uzembe,rushwa SERIKALINI

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by chakochetu, Oct 22, 2012.

  1. c

    chakochetu Senior Member

    #1
    Oct 22, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 108
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimekuwa nafuatilia tatizo hili la uzembe,rushwa,ufisadi(rushwa kubwa) ndani ya sehemu mbalimbali za vyombo na taasisi za Serikali.
    Kwa mtazamo wangu sasa hata maadili ya kazi vilevile yamepungua sana.

    SABABU YA YOTE NILIYOYATAJA HAPO JUU:

    [1].Watumishi kutokuwa na kipato kinacholingana na hali ya maisha yaliyopo;maisha yanabadilika sana mtaani wakati kipato hakiongezeki kulingana na hali ya uchumi.
    [2].Utandawazi;ujio wa makampuni ya kigeni ambayo yanalipa mishahara na masilahi ya kutosha kwa wafanyakazi wake,hii imefanya wafanyakazi walio katika utumishi kutafuta namna ya kupunguza that GAP.
    [3].Kuanguka kwa mifumo ya Elimu na maisha;sasa hivi kila mtu anataka kumpeleka mwanae shule binafsi ili kupata elimu nzuri.Pesa ya kugharimia maisha na Elimu nzuri kwa watoto(hapo kipato hakitoshi!!!,hali katika inayokaribisha rushwa,uzembe wa kazi kwani mtu nahangaikia mambo yake binafsi)
    [4].Wafanyakazi wengi wamekaa sehemu moja zaidi ya miaka 5 mpaka miaka 20 kituo kimoja katika kazi;hii inazuia mabadiliko na uwajibikaji kazi HATA UKIBADILI VIONGOZI mabadiliko hayatatokea!!!!

    NINI KIFANYIKE ILI KUPUNGUZA RUSHWA,UZEMBE NA UFISADI:
    1. Kuwahamisha watumishi waliokaa muda mrefu katika WIZARA na taasisi [miaka 5 na kuendelea!!!].Mfano hapa DAR watumishi wengi hawajui mazingira ya mikoani,ndio maana kila kitu kinafanywa na kuwekwa DAR hata huduma ambazo zingepeelkwa mikoani zinabaki DAR,hii imesababisha vijana wengi kukimbilia DAR kutafuta maisha.!!!!
    2. Muundo wa utumishi upitiwe upya[Namna ya kuajiri,sifa za elimu katika nafasi ya kazi,mishahara ipitiwe upya]
    3. Wanasiasa wasiwatishie watumishi[kuwakomoa kwa kutumia nafasi zao za kisiasa]
    4. Mfumo wa Elimu ya Msingi iimarishwe{vitabu vichapwe na Serikali na vifanane nchi nzima .!!!}
    5. Wanafunzi wanaosoma kasikazini,wakifaulu wapelekwe kusini na wa mashariki wapelekwe magharibi;hii itajenga utaifa na kufanya mwanafunzi kujua nchi yake,kuleta uvumilivu wa mila za watu na makabila mengine.!!!!!
     
  2. Inanambo

    Inanambo JF-Expert Member

    #2
    Oct 22, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 2,008
    Likes Received: 398
    Trophy Points: 180
    Serikali kukataa Seniority na experience na kuamua kutoa vyeo na mishahara mikubwa kwa ndugu na wapenzi wao huku wakiacha long service employees Wakidharauliwa na new employees waliomua kuwapa vyeo na mafunzo wakiwaacha waliostahili. Hakuna usawa wa kipato kabisa serikalini. Wapo employees wanaoishi Peponi/hell. Kwa ratio hii Nitaachaje Uzembe na Rushwa. Utumishi plse Angalieni Mafaili ya Watumishi wenu au Mtembelee kila Ofisi zenu
     
  3. Nicole

    Nicole JF-Expert Member

    #3
    Oct 22, 2012
    Joined: Sep 7, 2012
    Messages: 4,284
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    true dat we unapiga kazi wenzio wazembe ila wanaenjoy vyeo na posho nono.
     
Loading...