Sababu za Lazaro Nyalandu na Mary Nagu kujuzulu hizi hapa

Discussion in 'Great Thinkers' started by Game Theory, Feb 19, 2012.

  1. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #1
    Feb 19, 2012
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 10,035
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Mods na Admin namomba muiache hii thread hapa kwani inaonyesha jinsi gani wanasiasa wanvyoirudisha nyuma hii nchi


    Mary Nagu anasema wazi kuwa hawezi kufanya mkutano wa siku 3 mfululizo kila miezi 3 na wawekezaji na wafanya biashara wa ndani na nje ya Tanzania kama wanavofanya Rwanda ili kujadili issues ambazo wanakabiliana nazo kama vile:

    TRA
    BRELA
    TPA
    ARDHI
    IMMIGRATION
    TIC

    Hii imekuja baada ya kumjibu mmoja kati ya wawekezaji toka Kenya ambaye hivi karibuni ilibidi afunge biashara yake ya Retail pale mlimani city.

    Sasa Mary Nagu hakujali serikali inakosa mapato kiasi gani, Hakujali waTanzania wangapi wanakosa ajira na pia hakuangalia umuhimu wa kukutana na mwekezaji huyu ambaye kaamua kwenda kufanya biashara Rwanda.


    Upande wa Lazaro. Huyu naye anadai kuwa Mama Nagu kila kitu kashikilia yeye na watu wake hivyo inakuwa ni vigumu kwake kufanya kazi na anaona bora aendelee na biashara zake binafsi na kuendelea kutengeneza network ya biashara zake kwani mikono yake imebanwa

    Lakini wana JF ningependa kuwafahamisha kuwa wafanya biashara wengi wa Tanzania wanaona bora waende kufanya biashara Rwanda na Msumbiji kuliko Tanzania ambako kwa KUSUDI serikali inawarudisha nyuma na inafanya mazingira ya kufanya biashara kuwa magumu zaidi.

    lakini hebu Tazama hii ripoti:

    Doing Business in Tanzania - World Bank Group


    Minimum kufungua new business in Tanzania kama hutaki inacost laki 7. Je kweli tutakuwa na taifa lenye ma entrepreneurs?

    Mwisho ningependa kupmba mwenye CAG report ya BRELA atuwekee hapa tuijadili

    Naomba Mods/Admin msihamishe hii thread kwani inawagusa wanasiasa na ina ya muhimu sana ambayo itabidi yaangaliwe
     
  2. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #2
    Feb 19, 2012
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,220
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 36
    Mawaziri wametanguliza maslahi kwa CCM na matumbo yao kuliko Taifa. Ukiwapa 10% ama kuchangia CCM utaona unasamehewa mpaka kodi!
     
  3. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #3
    Feb 19, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,054
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 38
    Hawana tofauti na JK. Tusikate matawi na kuacha mizizi iendelee
     
  4. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #4
    Feb 19, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,036
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 38
    Kufanya bishara bongo ni shughuli, hiyo TIC one stop shop ni uongo mtupu. ukienda ardhi pale rushwa imeshika kasi na wafanyakazi wapo pale miaka nenda rudi kabla hujamaliza kusema shida yako anakwambia njoo wiki ijayo ,ukija wiki ijayo hata hakumbuki kwamba alikwambia uje anaanza kukuuliza tena ndio atakwambia uje wiki inayofuata.yaani bongo kuendelea ni ndoto.

    Nilienda brela one time kuangalia record ya kampuni moja kui KYC mwenyewe nikachoka maana unalipia kwa hiyo huduma lakini hayo mafaili yalivyo kienyeji wanaweza kutafuta mwaka mzima.

    Bongo kuendelea ni ndoto na wachawi ni viongozi wetu,siamini kama mawaziri wanaohusika hawasikii hizi kelele.
     
  5. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #5
    Feb 19, 2012
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,849
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 36
    Kama waziri anasema wazi hawezi kufanya kazi yake na naibu wake anakiri kudhibitiwa kufanya kazi kuna sababu gani
    1. Kuwa na huyo waziri asiye tayari kufanya kazi
    2. Naibu asiye na uhuru wa kufanya kazi yake chini ya waziri kamili?

    JK tafadhali kama hiyo reshuffle ipo ije haraka na hawa waweke kando hawastahili kutumia kodi zetu bila kufanya kazi inayowahusu, huo ni wizi hakuna tofauti na mporaji barabarani.
     
  6. Dickson Mpemba

    Dickson Mpemba JF-Expert Member

    #6
    Feb 19, 2012
    Joined: Jan 21, 2010
    Messages: 284
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 18
    hii nchi inahitaji KAGAME wa tanzania hizi demokrasia kwenye kila kitu tutaendelea kuwa maskini hadi yesu atakaporudi
     
  7. s

    semundi Senior Member

    #7
    Feb 19, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    na hii ndio hasara ya kuchagua viongozi kwa kujuana bila kuangalia huwezo wa m2, hakika tutaendelea kuwa maskin mpaka tupate akili
     
  8. dkims

    dkims JF-Expert Member

    #8
    Feb 19, 2012
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 147
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 18
    wanawake wakiwezeshwa ........ ?? hilo ndo tatizo lakuangalia jinsia badala ya uwezo wa kazi,..!
     
  9. nashy

    nashy JF-Expert Member

    #9
    Feb 19, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 678
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo mawaziri wetu ndo wafanya biashara so wanaamua kukwamisha mambo maksudi kwa manufaa yao wenyewe

     
  10. M

    Madesa Member

    #10
    Feb 19, 2012
    Joined: Nov 30, 2011
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 1
    tinker taylor hapo umenena, mimi nimefungua kiwanda kanda ya ziwa ila usumbufu nilioupata simshauri yeyote afanye biashara Tz, imagine ni mwendo wa mizinga na delays kuanzia mpakani, TRA,TANESCO, TIC,Polisi, city council na kwingine kote unakopita,nimesumbuka toka August 2011 mpaka jan2012 na bado sijamaliza mahitaji yao,sijui kesho itakuwaje
     
  11. j

    jasonbourne Senior Member

    #11
    Feb 20, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 52
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi sioni cha ajbu hapo. Kosa lao ni lipi hasa hapo? Naomba wenye kuleta siasa za vyama waaache hapa kuna jambo linatafutwa

    Mbona hizi tafifiti haziletwi kwenye magazeti yetu?
     
  12. mizambwa

    mizambwa JF-Expert Member

    #12
    Feb 20, 2012
    Joined: Oct 8, 2008
    Messages: 3,587
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 48
    Yaani kama ni kujiuzulu ni Serikali nzima inatakiwa ijiuzulu Kuanzia J. K. hadi Mawaziri wake. Kiongozi unaona madudu yanafanyika na wewe unanyamaza kimya labda kwa sababu una uhusiano naye, pia hufai kuongoza. Aende akalime Mihogo naye.......

    ACHENI NISEME HATA KAMA MKI.................... ACHENI NISEME. HATA MKININYONGA LAKINI HAKI YA WALALAHOI ITOENI

    "J. KIKWETE NA TIMU YAKE YOTE WANAPASWA KUONDOLEWA MADARAKANI"



    MIZAMBWA
    INANIUMA SANA!!!
     
  13. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #13
    Feb 20, 2012
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 10,035
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    si angekutana nao wakajaribu kutatua yalojiri?
     
  14. Emmani

    Emmani JF-Expert Member

    #14
    Feb 20, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 525
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tanzania viongozi huwaga hawajiuzulu!!! bado hujaelewa tuuu!
     
  15. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #15
    Feb 20, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,517
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 38
    Aina ya mikataba yao ya ajira ni ipi? Perfomance contract or permanent contract?...... probably the latter, and if so then what one can expect out there?
     

Share This Page