Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sababu za kung'atuka uenyekiti jimbo la ubungo.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mikael P Aweda, Jul 27, 2011.

  1. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #1
    Jul 27, 2011
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Kuna watu wameandika thead ihusuyo kujiuzulu kwangu, ndani yake kuna ukweli lakini pia kuna upotoshaji wa baadhi ya mambo. Naomba nitoe maelezo sahihi.

    Mimi nimekuwa mwenyekiti wa Chadema ubungo na mkiti wa kwanza wa kikatiba Ubungo nikiwa mkazi wa Ubungo- Ubungo kisiwani. Ni mwanachama ni nayetumia muda na pesa zangu nyingi kuijenga Chadema kwa uwezo wangu wote.

    Nilipoingia Ubungo baadhi ya viogozi waliokuwepo walikuwa wanakaimu nafasi zao ktk baadhi ya ngzi, nikamilisha chaguzi zote kutoka kata ya Manzese hadi Kibamba. Shahidi wa Yote haya Mbunge mwenyewe. Nilifanya naye kazi kwa karibu sana.
    Kabla sijaja ubungo, ubungo kulikuwa na vurugu nyingi sana. Nilipochaguliwa kuwa Mkiti na baada ya waleta vurugu kutimuliwa na makao makuu. Ubungo tumekuwa moja hadi tukashinda chaguzi zote hizo za madiwani na ubunge chini ya Uongozi wangu.

    MCHAKATO WA KUNG’ATUKA.
    Nimewashirikisha wazee wa ubungo na secretariet ya jimbo chini ya Katibu wa Jimbo la Ubungo.
    Baadaye nikakaa na viongozi wa kata zote. Wote wamenielewa.

    Kuhusu kujiuzulu ubungo.
    Mimi nimejiuzulu uenyekiti wa Ubungo 1/7/2011. Nakala nimempa katibu wa Chadema mkoa wa kinondoni na Katibu mkuu Taifa. Barua nilimwandikia katibu wa Jimbo la Ubungo.

    Kwanini nimjizulu?
    A)Nimehama kimakazi kutoka Ubungo, mtaa wa Kisiwani manisipaa ya Kinondoni hadi Manisipaa ya Ilala. Makazi yangu ya kudumu yatakuwa Kitunda. Sidhani kama ni busara nichome mafuta kutoka Ilala kwenda ubungo. It is a waste of Time and Money unnecessarily.
    On the other hand, katiba ya Chadema inaniruhusu mimi kupima mwenyewe baada ya kuhama kimakazi-haisemi lazima nijiuzulu au lazima nibaki. Kwa hiyo, mimi nikaongea na wazee wa Jimbo la ubungo, wakanielewa.

    B)Ubungo ni Imara kimtandao na kiungozi. Jimbo la ubungo lina Mbunge Mnyika na Madiwani wa kutosha (7) bila kutaja wabunge wawili ambao nao ni madiwani. Kamati ya utendaji Ubungo ina wajumbe kama Dr Kitila, Mbunge na Suzana Lymo. Si Busara kuacha jimbo la Ukonga ambako ndiko ninakotumia muda wangu mwingi na kuendelea kuja ubungo ambayo ni imara. Nimezunguka kata zote, za ukonga na nimegundua inahitajika uimarishaji. Baadhi ya viongozi waliopo (wakiwepo viongozi wa jimbo) wanakaimu nafasi zao. Busara ni mimi kuongeza nguvu ktk jimbo kama hilo.

    C) Ubungo ina ruzuku ya zaidi ya Sh mil moja kwa Mwezi ( Ruzuku ya Chama na mchango wa Mbunge). Ukonga wana ruzuku ndogo sana – around laki mbili na kidogo. Kwa hiyo, Uongozi uliopo unaweza kujenga chama Ubungo wakishirikiana na madiwani na Mbunge bila mimi. Busara yangu ni kwamba sasa niende nikatumie uzoefu wangu wa kuongoza ubungo muda mrefu bila ruzuku ( kabla ya uchaguzi 2010) na kufanikiwa kushinda ktk jimbo ambalo sasa lina matatizo ya fedha kama tuliyokuwa nayo sisi kabla ya mwaka jana. Kwangu mimi huu ndio uamuzi wa Busara. Sitakiwi kung’ang’ania ubungo tena imara.

    D) Viongozi na wanachama wa ukonga wameniomba nigombee ukonga,
    Viongozi wengi na wanachama wa ukonga, baada ya kuona utendaji wangu walioniomba nigombee nafasi mojawapo ktk uchaguzi unaokuja hivi karibuni. Nikawakubalia. Hiyo nayo ni sababu mojawapo.

    Mwisho;
    Ni matumaini yangu kwamba yale mazuri tuliyoyafanya pamoja mimi na viongozi wenzangu watayaendeleza wenzangu wanaobaki.

    ALUTA CONITINUA.

    MIKAEL P AWEDA
     
  2. Limbani

    Limbani JF-Expert Member

    #2
    Jul 27, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 1,395
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Safi sana, lakini bora hili ungelijibu kule ambako wamekushutumu au walikotuma ile post ya kukutuhumu
     
  3. COMPLICATOR2011

    COMPLICATOR2011 JF-Expert Member

    #3
    Jul 27, 2011
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 255
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Safi sana kijana , tunataka na viongozi wa CCm wanaposhutumiwa wawe wanakuja hapa kukana au kukubali. safi sana kaka
     
  4. Dr wa ukweli

    Dr wa ukweli JF-Expert Member

    #4
    Jul 27, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 888
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Hongera, ila umejifagilia sana
     
  5. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #5
    Jul 27, 2011
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kaka tumekuelewa sana na pia tunakutakia kila ka heri maana tulikuwa wote kipindi chote katika Ubungo Kibangu na pia haya yote ni makini kuja na kuongea ndani humo. Kweli kabisa umekuwa na Mnyika karibu sana katika harakati hizi umekuwa karibu sana katika kuhakikisha kuwa ubungo imekuwa imara sana
     
  6. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #6
    Jul 27, 2011
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Asante, kule nako nimetoa maelezo haya haya, lakini nimeona mods wameyaondoa haraka sana.
     
  7. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #7
    Jul 27, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,768
    Trophy Points: 280
    kwa nini wameyatoa kiholela
     
  8. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #8
    Jul 27, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,149
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    Wwambie kuwa ubungo yupo mnyika na sio vibaya ukajipanga ukonga kwani 2015 sio mbali.
     
  9. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #9
    Jul 27, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,790
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    inawezekana ni rafiki yako PAW ndo kayatoa.
     
  10. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #10
    Jul 27, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Tumekupata mkuu..
     
  11. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #11
    Jul 27, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,729
    Likes Received: 1,853
    Trophy Points: 280
    Unamaanisha ''wanatumiwa'', ama?
     
  12. Technician

    Technician JF-Expert Member

    #12
    Jul 27, 2011
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Karibu sana mkuu
     
  13. M

    Mjenda Chilo JF-Expert Member

    #13
    Jul 27, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    songa mbele, kumng'oa Mnyika ubungo ni kazi sana, nenda kajaribu bahati yako huko tuongeze majimbo, umesoma vizuri alama za nyakati
     
  14. A

    Alakara Armamasitai Verified User

    #14
    Jul 27, 2011
    Joined: Feb 4, 2011
    Messages: 412
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    thanks very much Mike simple, short and clear tumekuelewa sana fanya juu chini kuinua ukonga bravo na tuko pamoja brother
     
  15. Gobret

    Gobret JF-Expert Member

    #15
    Jul 27, 2011
    Joined: Jun 11, 2010
    Messages: 311
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Vizuri sana. Chama hujengwa na wanachama. Kama unafanya haya yote kwa nia thabiti na wala si kwa sababu ya maslahi yako basi Mungu anaonajitihada zako. Na akujalie moyo wa kuenenda ktk njia iliyo njema ya kuijenga CHADEMA.

    Big up Aweda. Mapambano bado yanaendelea na ndio yamepamba moto.
     
  16. kinya

    kinya JF-Expert Member

    #16
    Jul 27, 2011
    Joined: Feb 20, 2009
    Messages: 467
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    kaka songa mbele wala usitereke kwani si wote wanaoweza kukutakea meema katika hizi harakati za ukombozi
     
  17. Godlisten Masawe

    Godlisten Masawe Verified User

    #17
    Jul 27, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 739
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Safi sanna brother, chadema tunaitaji viongozi kama wewe.
    Alafu napenda nidhungumze na ili kidogo, ni kweli sisi viongozi tumekuomba ugombee nafac ya M/Kiti coz Binagi anapwaya sanna. Tunakukubali sana hasa utendaji wako, unavyoweza kujenga hoja, uzoefu na ushawishi pia.

    Katibu chadema tawi la Pugu Bombani
    Godlisten Masawe.
     
  18. V

    Vakwavwe JF-Expert Member

    #18
    Jul 27, 2011
    Joined: May 16, 2009
    Messages: 507
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hii iko powa mkuu.
    sababu ya wewe kuhama kimakazi na kuwa na makazi ya kudumu kitunda ni ya msingi sana ambayo mimi naiunga mkono.
    endeleza mapambano tupo pamoja saaaaaaaaaaaana. nimeambiwa hata segerea haina uongozi wa kudumu, saidia kote huko ikiwezekana.
     
  19. L

    Lua JF-Expert Member

    #19
    Jul 27, 2011
    Joined: May 19, 2011
    Messages: 705
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    nakutakia kazi njema kaka!
     
  20. Ng'wanza Madaso

    Ng'wanza Madaso JF-Expert Member

    #20
    Jul 27, 2011
    Joined: Oct 21, 2008
    Messages: 2,276
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Kila la kheri kwenye makao Mapya,na Mungu akujaalie afya njema na ushinde Uenyekiti na maanslizi mazuri ya 2015
     
Loading...