Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sababu ya Walimu kutokugoma yafahamika!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Asango, Jun 22, 2012.

  1. Asango

    Asango JF-Expert Member

    #1
    Jun 22, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 233
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari wanaJF, Kwa utafiti niliofanya unaonyesha kuwa walimu wa ngazi tofauti kamwe hawawezi kugoma.Hii ni kutokana na waliowengi wanatumia vyeti visivyo vyao(vyakughushi) hususani wale walimu wa cheti na wengineo.Sababu hii inawafanya kuogopa kugoma kwn ikatokea serikali ikawasimamisha walimu na kuamuru usaili ufanyike upya ajira itakuwa imekwisha.Ndio maana siku zote mgomo ukipangwa waliowengi hawashiriki na kutokufanikiwa kwa mgomo.hvy basi msitegemee kuona mgomo kwa Walimu wetu.
     
  2. MotoYaMbongo

    MotoYaMbongo JF-Expert Member

    #2
    Jun 22, 2012
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 1,644
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    hasa wa Shule za Msingi.
     
  3. g

    gpluse Senior Member

    #3
    Jun 22, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 172
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 60
    Nakubaliana na wewe kwa asilimia nyingi tu. Wengi wao waliingia katika kipindi cha UPE2, ni drs7 lakini waligushu vyeti na wanafanya kazi kama walimu wenye kidato cha 4. Mgomo wa walimu hautakuja kufanyika kamwe labda kama wale wa sekondari na vyuo watajitenga na kundi la walimu wa shule za msingi
     
  4. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #4
    Jun 22, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,180
    Likes Received: 471
    Trophy Points: 180
    Kumbe ni hivyo? Mie huwa nawashangaa pamoja na hicho chama chao!!
     
  5. Asango

    Asango JF-Expert Member

    #5
    Jun 22, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 233
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    chama chao kipo kuvuna pesa zao tu,hamna kitu pale kaka
     
  6. m

    mwalimu maskini Senior Member

    #6
    Jun 23, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 169
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    la kughushi vyeti sina uhakika nalo lakini nikiletewa ushahidi siwezi kuzimia maana kwa nchii hii ya ccm hakuna lisilowezekana kila siku watu wanafoji uraia wa tanzania mchana kweupe sembuse cheti cha elimu? hilo la kujitenga na walimu wa shule za msingi sio suluhu.
    suluhu ya muda mfupi ni kuunda jumuia ya walimu kama ilivyo kwa madaktari.

    suluhisho la muda wa kati ni kuwatoa viongozi wa CWT kwani wengi wao ni walimu wa shule za msingi na hata walio na elimu zaidi ya hapo wengi wameunga unga tu lakini pia wengi ni vibaraka wa ccm kwa kupenda,kutojua au kwa kulazimishwa.

    suluhisho la kiufundi ni kuitoa ccm madarakani ikiwezekana kabla ya 2015.
    suluhisho la kimkakati ni kuunda bodi ya walimu mapema iwezekanavyo( sio zaidi 2015)
     
  7. m

    mwalimu maskini Senior Member

    #7
    Jun 23, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 169
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    la kughushi vyeti sina uhakika nalo lakini nikiletewa ushahidi siwezi kuzimia maana kwa nchii hii ya ccm hakuna lisilowezekana kila siku watu wanafoji urai wa tanzania sembuse cheti cha elimu? hilo la kujitenga na walimu wa shule za msingi sio suluhu.

    suluhu ya muda mfupi ni kuunda jumuia ya walimu kama ilivyo kwa madaktari.

    suluhisho la muda wa kati ni kuwatoa viongozi wa CWT kwani wengi wao ni walimu wa shule za msingi na hata walio na elimu zaidi ya hapo wengi wameunga unga tu lakini pia wengi ni vibaraka wa ccm kwa kupenda,kutojua au kwa kulazimishwa.

    suluhisho la kiufundi ni kuitoa ccm madarakani ikiwezekana kabla ya 2015.
    suluhisho la kimkakati ni kuunda bodi ya walimu mapema iwezekanavyo( sio zaidi 2015)
     
  8. UKI

    UKI JF-Expert Member

    #8
    Jun 23, 2012
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 699
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hilo ni kweli kabisa Mjomba wangu anatumia cheti cha dada yake huwezi amini kazini anaitwa jina la kike na mzigo anapiga kama kawa mjomba huyu alisoma form one tu akatimuliwa shule alimbaka mwalimu wake wa kike si unajua zamani wanafunzi walikuwa wanaenda shuleni wakubwa ila dada yake alimaliza shule form four jamaa akakitumia hicho cheti ni mwalimu na anakula hela ya ualimu kiulaini na bado kama miaka 10 tu astaafu apate mafao yake. simsifii ila nasikitika huu udhaifu wa hii serikali hata hilo hawawezi kulitambua? mfano mwalimu wa kiume unasikia anaitwa Ashura serikali inaona poa tu,
     
  9. d

    dada jane JF-Expert Member

    #9
    Jun 23, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 566
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani msilete majibu ya utafiti kwa kuhisi au mazoea. Kwa taarifa walimu wengi sasa hivi wa primary na magraduate. Hata wewe unaejidadafua hapa sasa hivi nimekufundisha uongo ukweli?
     
  10. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #10
    Jun 23, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,620
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 160
    Heshima mkuu, you've been brutally honest and I take your classic example as a solid evidence against walimu. Walimu ni kundi kubwa la wautmishi wa serikali lakini pia ndio kundi dhaifu kuliko mengine. Hivyo wataendelea tu kunyonywa na kudhulumiwa mpaka basi.

    CDM ikiingia kunako nguvu, waanze usaili na uhakiki wa ajira zao upya. Ndio maana mara zote hawa walimu wamekuwa wakishirikiana na ccm kuiba kura kwenye chaguzi.
     
  11. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #11
    Jun 23, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,016
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Tatizo la kufoji vyeti ni tatizo la kitaifa,tusiwabebeshe walimu peke yao.Kila kada ina huu uozo.Kumbuka walimu wa UPE wamebaki sehemu ndogo sana ya walimu waliopo sasa.Kama wewe ni bingwa wa utafiti nakupa kazi hii fanya utafiti kwa kada nyingine ambazo watu wanajidai kuwa na vyeti vyenye ufaulu wa juu,then uje na matokeo ya utafiti wako hapo tuone uhalali wa vyeti vyao!Usisahau kuvipitia vyeti vyako pia.
     
  12. UKI

    UKI JF-Expert Member

    #12
    Jun 23, 2012
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 699
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hapo kwenye red mkuu usiwakumbushe hao waalimu maana wakijua cdm ikiingia madarakani itafanya hivyo watashinikiza isiingie ili wasihakikiwe so we waache walalamike malalamiko yao mengine ila dawa yao iko karibu na kuambia tukienda kwa haki kabisa watumishi wengi waliopo serikalini majina yao sio na hii ni kwa sababu ya system mbovu iliyopo serikalini cheti kimoja kinatumiwa zaidi ya mmoja. angalau TCU wamejaribu kwenye udahili wa wanafunzi chuoni.
     
  13. mansakankanmusa

    mansakankanmusa JF-Expert Member

    #13
    Jun 23, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,441
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    hata wakukataa changes itakuja tu, wanakijiji ni wengi..M4D
     
  14. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #14
    Jun 23, 2012
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,531
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Kwa hiyo hata sirikali inafahamu kwamba walimu wake wanatumia vyeti feki ndio maana haisikilizi madai yao, eti?! Kwa hiyo unataka kuuambia umma kwamba hii siri kali ni DHAIFU, si ndio?!
     
  15. k

    kamanda wa anga Member

    #15
    Jun 23, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kimsingi nahisi ni kupoteza mda kulijadili kundi la watu wasiojitambua! hawa watu ni hatari sana maana wengi pamoja na kuitwa walimu bado wamepitwa na wakati. wengi hawajui kwamba kugoma ni haki kikatiba ya mfanyakazi! watazame walimu wanavyovaa, wanavyokula, nyumba wanazoishi, hospitali wanazotibiwa, utawahurumia! ndio maana kwa kuwadharau, mzee wa udhaifu aliwaita mbayuwawayu! ni waoga mno na uwa siwahurumii maana sioni ni kwa nini failures alipwe mshahara mkubwa! let them suffer msiyaonee huruma acha vyalimu viteseke! ni hivyo hivyo vyalimu uwa vinasimamia kura na kuhakikisha ccm inashinda! kimsingi vyalimu sivipendi kwa ujinga wao!
     
  16. DullyJr

    DullyJr JF-Expert Member

    #16
    Jun 23, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 2,649
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Sio wa primary tu,hata hao wa secondary hamna kitu wote failure
     
  17. Sir R

    Sir R JF-Expert Member

    #17
    Jun 23, 2012
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 2,177
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    pumbafu
     
  18. Sir R

    Sir R JF-Expert Member

    #18
    Jun 23, 2012
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 2,177
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Umelaaniwa lidaku.

    Waelimishe kwani wao walikuelimisha
     
  19. kinya

    kinya JF-Expert Member

    #19
    Jun 23, 2012
    Joined: Feb 20, 2009
    Messages: 466
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    dah mkuuu kama uwezo wako ndo umekufisha hapa yaani umeacha hoja ukachambua watu pole ila hakika si wewe ni mfumo dhaifu uliokujenga kulalamika bila kutoa suluhu
     
  20. m

    mkurugenz JF-Expert Member

    #20
    Jun 23, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 242
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    nakubalana na alisema walimu wengi hawajitambui wengi ni vile hizi kazi walipewa kama msaada hakuzisomea,au ndio waliofoji vyeti,walimu wengi tunasubiri kazi kazi za kitumwa kusimamia sensa,mitihani, kwenda kusahisha hapo wanasahau kabisa juu ya haki zao za msing.sijui hasa wale walimu wa uraia wanawafundisha nini wanafunzi wao juu ya kuzijua haki zao na kudai
     
Loading...