Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sababu tano zilizofanya ccm idondoke ARU MERU !

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by EL MAGNIFICAL, Apr 3, 2012.

  1. E

    EL MAGNIFICAL JF-Expert Member

    #1
    Apr 3, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kwanza nitumie fursa hii kuupongeza uongozi na team nzima ya cdm bila kumsahau kijana machachari bwana nasari kwa kupewa dhamana ya kuliongoza jimbo la arumeru mashariki.
    Pia nitumie nafasi hii hii kuwaeleza ndg zetu hawa wa ccm sababu zilizofanya wadondokee pua ktk uchaguzi huu, mbali na watu kuchoshwa na uongozi kandamizi wa ccm pia sababu zifuatazo pia zimechangia kuwadondosha:-
    1.ktk ccm ni kitu cha kawaida sana unapokutana na mb. Kijana lazima kunakuwa na mawili kama sio tajili basi lazima jina lake la ukoo ni lazima liwe ni la kigogo flani ktk nyazifa flani ndani ya ccm.
    Mfano mzuri ni ndg sumari hata kama mlikuwa na lengo la kumfuta machozi mngefanya hivyo hata 2015, lakini mlimsimamisha mapema sana, mda wa kujiandaa aliupata wapi ! kwa matatizo yaliyokuwa yanamsibu mzee wake.
    Pia sitashtuka sana hata w.j. Malecela kusikia amepitishwa kuwa mb. Wa east africa hi ni moja kati ya dhambi zitazowatafuna kuwabagua watoto wa maskn ktk madaraka.
    2. Kumbeba mtu ambaye habebeki, sio chuki binafsi bali ni wazi kwa mtu yoyote anayefuatilia siasa atajua jinsi bwana sioi alivyokosa mvuto wa siasa hana uwezo mzuri wa kujenga hoja, hana ushawishi kwa umma ukimfananisha na mpinzani wake.
    3.muendelezo wa siasa chafu mfano mzee wasira kumrushia tuhuma dr. Slaa zisizo na ushahdi.
    Mzee Ben kulumbana vincent nyerere
    pia na matusi yaliyomwaga na mh lusinde pia vimechangia.
    4. Ukosefu wa majibu ya matatizo ya wana arumeru kama tatizo la ardhi, maji nk ni wazi ccm hapa mlifail kuleta suluhu ya matatizo haya kwa wananchi kwani hata wabunge waliotangulia walitumia ilani zenu kujinadi na sioi naye anatumia hiyo hiyo na matatizo bado ni yale yale.
    5. Uwepo wa vurugu na mazingira rafiki ya rusha mfano mh mwigulu kupewa nafasi ya kuongea machache kanisani wkt ni siku ya kupga kura, wenye uelewa hili pia liliwakera.
    Haya ndio yaliyowazalishia kufail.

    Ndg wanabodi unaweza kuongeza sababu zingne pia.....!
    Nawasilisha.
     
  2. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #2
    Apr 3, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Nadhani hiyo ya nne ndio ya msingi zaidi.
     
  3. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #3
    Apr 3, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,782
    Likes Received: 511
    Trophy Points: 280
    Sababu ya 6: Wao CCM waliweka Pesa mbele mnooo! Lakini Chadema wao walisema Kama wao Wanapesa sisi tuna Mungu?
     
  4. MANGUNGO

    MANGUNGO JF-Expert Member

    #4
    Apr 3, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,539
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    hapo vp?hapo sawaa!hapo vp?hapo sawaa?chagueni Sioi mkwe wangu mnipe raha nitoe MASHUZI!yuko wapi mzee mapambano?teh!teh
     
  5. B

    Bugema ii Member

    #5
    Apr 3, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Safi kamanda kwa uchambuzi wako. CCM sio chama cha wakulima na wafanyakazi bali ni chama cha mafisadi na familia zao ndio maana wanarithishana vyeo na ubunge. Sisi walala hoi nguvu yetu ni umoja. Tuwachape hawa CCM hadi waanze kuchukia chaguzi ndogo. Si mmesoma mtazamo wa mjukuu wao Mtatiro asivyo taka chaguzi ndogo? katumwa na baba yake ccm awasilishe ombi hilo ili pafanyike marekebisho. Tusubiri hili jambo kule mjengoni.
     
  6. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #6
    Apr 3, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,782
    Likes Received: 511
    Trophy Points: 280
    Wakajifanya kua eti wanawapelekea chakula wasimamizi wao wakiwa wamesheheni makaratasi ya kupigia kura kwenye Thermos na kwenye Hotport lakini vijana wakawa imara na kuwazuia! Hiyo pia ni sababu tosha yakushindwa kama walivyozoea kuchakachua matokeo.
     
  7. N

    NewOrder JF-Expert Member

    #7
    Apr 3, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 463
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Tuangalie na upande wa pili pia:

    a) Watu wameelimika na wameanza kutafuta uwiano kati ya ahadi na utekelezaji. Vipaumbele 700 havikubaliki tena!!
    b) Watu wameanza kuona kuwa uongo na character assassination havitatui tatizo (Lema "kuliwa", Vicent si wa Nyerere)
    c) Watu wameanza kutafiti uwezo wa kujieleza wa wagombea (wasanii, wali na tishirt, vilemba, fedha) havifanyi kazi tena!
    d) Watu kuchoka na ufisadi. Mwanzoni wengi walidhani ufisadi ni dhana. EPA, Rada, Richmond, Dowan zimewaamsha!
    e) Maisha bora kwa kila mtanzania, Kilimo Kwanza imegundulika ni misemo isiyo na maana yoyote - propaganda!!!
     
  8. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #8
    Apr 3, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    sababu nyingine ni kumtumia wassira kupiga kampeni
     
  9. E

    EL MAGNIFICAL JF-Expert Member

    #9
    Apr 3, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    halafu wanaponishangazaga ni padogo sana pesa inayotumika kufanyia kampeni wangewekeza ktk jimbo miaka miwili b4 haya yote yasingewapata !
     
  10. E

    EL MAGNIFICAL JF-Expert Member

    #10
    Apr 3, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    namba 2 ndio ilikuwa kero sana ya maudhi wkt mzazi wake anagombea ubunge huyu jamaa hakuwepo hata kwenye kura za maoni lakini leo washnd waliofata kwenye kura za maoni ndio kwanza wametupiwa huko. Upinzani ulianza ndani kwanza mkuu.
     
  11. E

    EL MAGNIFICAL JF-Expert Member

    #11
    Apr 3, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    hawa wazee sielewi wanawapelekaga kufanya nini kwenye kampeini jamani kwanini wasiwape vijana tu !
     
  12. G

    Geofrey Kimaro Member

    #12
    Apr 4, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sera za ccm ni danganya toto,Sasa watanzania wa leo ni wasomi na kamwe hawawezi kupoteza muda wao tena.(walio wengi wanajuta sana .Ila kwa mwenendo wa matukio ya Arumeru ni dharihi kuwa Ccm haijawahi kushinda kihalali Chaguzi zote Hapa nchini.
     
  13. E

    EL MAGNIFICAL JF-Expert Member

    #13
    Apr 5, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    mkuu sasa unafikiri ni namna gani kura zitakuwa zinalindwa kpnd ambacho viongozi wote wanakuwa kwenye uchaguzi mkuu.
     
  14. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #14
    Apr 15, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,779
    Likes Received: 880
    Trophy Points: 280
    waalifungua na maji marefu, CDM walifungua na viongozi wa dini, wakendelea na Mungu na Kumalizia na Mungu.Walipania kufanya kila kitu unfairly,inethically, km watu wasiosoma wakitegemea kucheat kt paper.Paper ilipochange (wazee walipopotea ktk kura+ulinzi ukawa juu+technology ikarushusu watu wakiwa dar wawe na majibu kaba ya Tume), Ikabidi wachore Michoro km ya watoto wa Kidato cha 4 last necta.
     
  15. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #15
    Apr 15, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,073
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Yani bado mnashekea ushindi wa arumeru mpaka leo,kweli masikini akipata...
     
  16. Mwanaukweli

    Mwanaukweli JF-Expert Member

    #16
    Apr 23, 2012
    Joined: May 18, 2007
    Messages: 4,275
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    [TABLE="width: 0, align: center"]
    [TR]
    [TD][/TD]
    [TD="colspan: 5"][/TD]
    [TD][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD][/TD]
    [TD="colspan: 3"][/TD]
    [TD][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD][/TD]
    [TD]Matokeo ya kura za Ubunge jimbo la Arumeru Mashariki 2005
    [/TD]
    [TD][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD][/TD]
    [TD][/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]


    [TABLE="class: grid, width: 100%"]
    [TR]
    [TD="colspan: 6"]MANISPAA YA ARUMERU
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="colspan: 6"]ARUMERU MASHARIKI
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]Photo
    [/TD]
    [TD]Candidate
    [/TD]
    [TD]Party
    [/TD]
    [TD]Sex
    [/TD]
    [TD]Valid Votes
    [/TD]
    [TD]%
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]View Photo
    [/TD]
    [TD]SOLOMON SUMARI JEREMIA
    [/TD]
    [TD]CCM
    [/TD]
    [TD]M
    [/TD]
    [TD]58,357
    [/TD]
    [TD]79.6
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]No Photo
    [/TD]
    [TD]CPT ELIAHU NASARI BOB
    [/TD]
    [TD]CHADEMA
    [/TD]
    [TD]M
    [/TD]
    [TD]12,037
    [/TD]
    [TD]16.4
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]No Photo
    [/TD]
    [TD]ANTHONY KIMUTO YOHANE
    [/TD]
    [TD]TLP
    [/TD]
    [TD]M
    [/TD]
    [TD]830
    [/TD]
    [TD]1.1
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]No Photo
    [/TD]
    [TD]SULEIMAN MPUTTA ABDULLAZIZ
    [/TD]
    [TD]CUF
    [/TD]
    [TD]M
    [/TD]
    [TD]790
    [/TD]
    [TD]1.1
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]No Photo
    [/TD]
    [TD]BETHWELL JEREMIA SIKAWA
    [/TD]
    [TD]DP
    [/TD]
    [TD]M
    [/TD]
    [TD]667
    [/TD]
    [TD]0.9
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]No Photo
    [/TD]
    [TD]LAURENT KASAMBALE JOSEPHER
    [/TD]
    [TD]NLD
    [/TD]
    [TD]F
    [/TD]
    [TD]368
    [/TD]
    [TD]0.5
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]No Photo
    [/TD]
    [TD]ZEPHANIA MULWISHA MULWISHA
    [/TD]
    [TD]UDP
    [/TD]
    [TD]M
    [/TD]
    [TD]278
    [/TD]
    [TD]0.4
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]
    [/TD]
    [TD]
    [/TD]
    [TD]
    [/TD]
    [TD]
    [/TD]
    [TD]Valid Votes 73,327
    [/TD]
    [TD]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]
    [/TD]
    [TD]
    [/TD]
    [TD]
    [/TD]
    [TD]
    [/TD]
    [TD]Spoilt Votes 3,037
    [/TD]
    [TD]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]
    [/TD]
    [TD]
    [/TD]
    [TD]
    [/TD]
    [TD]
    [/TD]
    [TD]Registered Voters 102,587
    [/TD]
    [TD]
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    Matokeo ya kura za Ubunge jimbo la Arumeru Mashariki 2010
    [TABLE="class: grid, width: 100%"]
    [TR]
    [TD="colspan: 4"]
    WILAYA YA MERU
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="colspan: 4"]ARUMERU MASHARIKI
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]Candidates
    [/TD]
    [TD]Political Party
    [/TD]
    [TD]Number of Votes
    [/TD]
    [TD]Percentage Votes
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]SUMARI JEREMIAH SOLOMON
    [/TD]
    [TD]CCM
    [/TD]
    [TD]34,661
    [/TD]
    [TD]62.23
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]JOSHUA SAMWEL NASARI
    [/TD]
    [TD]CHADEMA
    [/TD]
    [TD]19,123
    [/TD]
    [TD]34.33
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]JOHN YESAYA PALLANGYO
    [/TD]
    [TD]CUF
    [/TD]
    [TD]265
    [/TD]
    [TD]0.48
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]LINDA PENIELI BANA
    [/TD]
    [TD]JAHAZI ASILIA
    [/TD]
    [TD]176
    [/TD]
    [TD]0.32
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]FANUEL GABRIEL PALLANGYO
    [/TD]
    [TD]TLP
    [/TD]
    [TD]88
    [/TD]
    [TD]0.16
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]CHARLES MOSES MSUYA
    [/TD]
    [TD]UPDP
    [/TD]
    [TD]88
    [/TD]
    [TD]0.16
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]
    [/TD]
    [TD]
    [/TD]
    [TD]
    [/TD]
    [TD]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]SPOILT VOTES
    [/TD]
    [TD]
    [/TD]
    [TD]1,297
    [/TD]
    [TD]2.33
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]TOTALS
    [/TD]
    [TD]
    [/TD]
    [TD]55,698
    [/TD]
    [TD]100
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    Matokeo ya kura za Ubunge jimbo la Arumeru Mashariki 2012

    [TABLE="class: grid, width: 100%"]
    [TR]
    [TD="colspan: 4"]

    WILAYA YA MERU
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="colspan: 4"][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="colspan: 4"]ARUMERU MASHARIKI
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]Candidates
    [/TD]
    [TD]Political Party
    [/TD]
    [TD]Number of Votes
    [/TD]
    [TD]Percentage Votes
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]SIOI SUMARI
    [/TD]
    [TD]CCM
    [/TD]
    [TD]26,757
    [/TD]
    [TD]44.08
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]JOSHUA SAMWEL NASSARI
    [/TD]
    [TD]CHADEMA
    [/TD]
    [TD]32,972
    [/TD]
    [TD]54.32
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD][/TD]
    [TD]AFR
    [/TD]
    [TD]139
    [/TD]
    [TD]0.23
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD][/TD]
    [TD]DP
    [/TD]
    [TD]77
    [/TD]
    [TD]0.13
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD][/TD]
    [TD]NRA
    [/TD]
    [TD]35
    [/TD]
    [TD]0.06
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD][/TD]
    [TD]SAU
    [/TD]
    [TD]22
    [/TD]
    [TD]0.04
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]
    [/TD]
    [TD]UPDB
    [/TD]
    [TD]18
    [/TD]
    [TD]0.03
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD][/TD]
    [TD]TLP
    [/TD]
    [TD]18
    [/TD]
    [TD]0.03
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]SPOILT VOTES
    [/TD]
    [TD]
    [/TD]
    [TD]661
    [/TD]
    [TD]1.09
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]TOTALS
    [/TD]
    [TD]
    [/TD]
    [TD]60,699
    [/TD]
    [TD]100.00
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    Hii trend ya kushuka kwa percentage za kura za CCM ni kitu cha ku note.
     
Loading...