Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sababu mbalimbali za kujiajiri mwenyewe

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by Chasha Poultry Farm, May 24, 2012.

  1. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #1
    May 24, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,074
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160

    Sababu mbalimbali za kujiajiri mwenyewe
    Katika point nyingine kwenye haya maisha, kila mtuanapenda sana kujiajiri, ni wachache sana ambao ukiwauliza watakuambiahawapendi kujiajiri, Hata wahanga wakuu wa kuajiriwa still wanapenda sanakkujiajiri,
    Unajua ni kwa nini? Kuna sababu nyingi sanahuwa zinawavutia watu kujiajiri wenyewe

    Hakuna kukimbizana na Haice za Dar au Arusha aukokote kuwahi Offisini

    Wakuu nazani tunafahamukero kubwa sana tunayo ipata asubugi ya kuwahi kazini, foreni ni za kufa mtu narazima uamke mapema sana, ili basi uwahi kufika Offisini make ukicherewa kufikanapo ni shughuli pevu sana, unakumbana na barua za onyo, Ila ikiwa na biasharayako huwezi kuwa na presha ya kwamba utafanywa chochote ukichelewa,

    Hakuna kupangiwa nini Uvae

    Ni ukweli kwamba kampuninyingi sana zinawapangia wafanya kazi wako nini wavae hata kama mivao hiyohuipendi inabidi uvae, siwezi taja ila tutakuwa tunajua kuna kampuni ambapoukifanya kazi ni sawa uko Secondary, make huwezi vaa unavyo taka,
    Vipiukiwa umejiajiri mwenyewe? Utajipangia nini uvae na siku gani, kama ni mpenziwa jinsi itapiga njinsi za kutosha
    Kujiajiri mwenyewe saa zingine kutakunyimasecurity Fulani

    Nofixed income, no air time, no medical allowance na kazalika, lakini hivi siishu kwa sababu hata siku ukifukuzwa kazi utavikosa kwa mara moja
    NoMore Vacation Days

    Mkuu hapa hakutakuwa naVacation tena ingawa ukijiajiri mwenyewe ni rahisi kujipangia mapumziko, naingawa hapa utarazimika kufanya kazi kwa muda mrefu sana, lakini usijari ni kwafaida yako hata kama hulalim bado ni poa kwa sababu ni kwa faida yako, Hapaunaweza ku adjust ratiba zako mwenyewe ili uweze ku meet demand za familia makekuna wakati utarazimika kuwa na familia yako, hata kama kuna sehemu kuna mkeshawa Bendi Fulani au mechi, au Disco, unaweza ennda na ukakesha mpaka saa kumiasubuhi, Vipi ukiwa umeajiriwa utaweza?
    - Hakunamshahara wa ziada
    Hukutakuwa na nyongeza ya mashahara auBonasi Fulani, hapa ni kwamba masaa yako yote utayatumia kwa kazi zako, ilaukiwa mjasirimali utaweza kupata kile unacho taka kupata, ukiwa majasirimaliutaweza kudetermine thamani ya kazi zako,

    - Unakuwana uwanja wa kufanya mengi
    Ukiwa umejiajiri mwenyewe utaweza kufanya mambo mengi hata kwa wakatimmoja, kama unauza Nyanya unaweza ongeza na vitunguu, kama unauza mcheleunaweza ongeza hapo na mafuta ya kupikia, Kama unafuga Kuku wa nyama unaweza anzakufuga na kuku wa mayai
    Je ukiwa umeajiriwa kuuza Nyanya unawezaongeza chochote hapo? Jibu na hapana ni mpka Bosi wako akubali au apendezwe,

    - Kipatochako hakitakuwa na kikomo/kitakuwa unlimited

    Ukiwa umeajiriwakuna limiti ya kipato chako hata kama unaingizi kampuni kiasi gani, Utakuwa namshahara unajulikana na utakuwa na Bonasi zingine zinazo julikana
    Ila ukiwaumejiajiri mwenyewe unaweza kuwa na uwanja mpana sana wa kipato chako na hakinampaka, unweza kuwekeza katika miradi mingi sana kadri utakavyo
    Ukiwa umejiajirihuhitaji kuuliza mahsibu kama ameingiza pesa au la, pesa utakuwa nayo muda wotena utatumia kulinagana na mahitaji yako ya kibaishara,
    Hutahitajikumuomba Bosi bonsai au Nyongeza ya mshahara; ukitaka kipato zaidi uataongezainvestment zako,

    Ukikuwautaweza kuwaajiri wengine
    Ndoraha nyingine hii, Ukiwa mjasiriamali utaweza kuajiri wengine kadri unavyotaka,
    Ukionaumelemewa na kazi utaajiri mtu wa kukusaidia, Je ukiwa umeajiriwa utawezakuajiri? Ukilemewa na kazi utaweza tafuta wa kukusaidia? Jibu ni hapana

    UtajipangiaRatiba zako mwenyewe

    Hapaunaweza kujipangia, Uamke saa ngapi, Ule sangapi, utoke kazini saa ngapi, hiini sahihi kwa sabaubu maisha yako kwa sasa ni kazi yako,
    Hivini vitu ambavyo huwezi kuvifanya ukiwa mfanya kazi, Huwezi amka muda uno taka,kutoka ofisini muda unao taka na kazalika,
    Unaweza kuwa na chaguzinyingi sana za vitu vya kufanya katika maisha yako,
    Unaweza kuadjust kazi yakoiiiiiendane na maisha yako, kitu ambacho huwezi fanya ukiwa umeajiriwa makehapo unapangiwa cha nini uafanye na kwa wakati gani
    Hapa utakuwa unafanya kazikwa Bidii kwa faida yako wewe, familia yako, Ndugu zako na Rafiki zako,
    Unweza kuadjust maisha yako yaendane na haliya uchumi wan chi,

    Kamahali ya Uchumi ni ngumu sana unaweza ku adjust miasha yako, Cheki sasa ukiwamfanyakazi, ukija mfumuko wa bei wafanyakazi ndo wahanga wa mifumuko ya beimake wafanya biashara wao wana adjust fasta biashara zao ili ziendane na haliya uchumi wa nchi,

    -Unwezafanyia kazi kipaji chako-

    Kamaunakipaji cha Kufuga utafuga sana, kama unakipaji cha kushona nguo basi utawezafanya hivyo bila shida,
    Mzikiuko kwenye kuajiriwa- hapa unarazimika kufanya kinyume na kipaji chako au hobbyyako, Engenea unaweza mkuta benki, unaweza kuwa una degree ya ufugaji nyukilakini wewe ni mhasibu,

    Uttapata thamani ya ulicho kifanya.
    Kila unacho fanya basi utapata thamani yakewewe mwenyewee
    Utakuwa unafanya kazi kutengeneza matokeona sio kufurahisha wengine
    Mara nyingi sana wafanyakazi tunafanya kazikwa bidii sana kufuhisha waajiri wetu, tunapiga kazi masaa ya ziada hata kamahatulipwi kitu, haina shida ili muradi bosi anafurahi sana
    Ukiwa na kazi yako hufanyi kumfurahisha mtubali unatengeneza matokeo,
    Unweza Kuingia Ofisini na kutoka
    Hapa unaweza fanya kazi siku 3 kwa wiki, na hakuna wa kukuuliza
    Unaweza Bandika/kupamba ofisi yako unavyo taka wewe
    Unawezabandika picha za MAN U, AU MAN CITY,katika ofisi yako, ila ukiwa mfanya kazihuwezi fanya hivyo, na hapo utakuwa unatafuta matatizo
    UTAKUWA BOSSI

    Hutahitaji kufuata policy na miongozo mingine ya kaziniambayo inaweza kuwa imewekwa na mtu wa MBA ambaye hajui chochote kuhusu Madawaau Ufundi
    Utakuwa Tajiri.

     
  2. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #2
    May 24, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mkuu thanks
     
  3. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #3
    May 25, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,074
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Yapu mkuu, hii ndo elimu tunayo taka humu na si watu wanakuja na thread za kulia lia tu badala ya kuchukua action
     
  4. grafani11

    grafani11 JF-Expert Member

    #4
    Jun 26, 2012
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 15,369
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Tunahitaji mawazo kama haya! Big up Mkuu.
     
  5. epiphan

    epiphan Member

    #5
    Nov 2, 2012
    Joined: Oct 15, 2012
    Messages: 28
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 5
    duh kaka umenikuna, haya ndio maneno yanayotakiwa... Big up!
     
Loading...