Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sababu Kumi kwa nini sipigii kura vyama vya upinzani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mpangamji, Sep 22, 2010.

  1. Mpangamji

    Mpangamji JF-Expert Member

    #1
    Sep 22, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nashukuru uhuru wa kuongea umekua na yeyote anaweza kusema lolote ili mradi havunji sheria za nchi hii. nataka niwashirikishe sababu zinazonipelekea kutopigia kura vyama vinavyojulikana kwa jina la upinzani.
    1. Vyama vya upinzani vinasema ukweli kuhusu maendeleo ya watanzania hivyo vinakiuka maana halisi ya siasa
    2. vyama vya upinzani vitawaamusha watanzania waliolala na kujua haki zao
    3. vyama vya upinzani vitawaondoa na kuwawajibisha wote wanaoihujumu nchi hii.
    4. vyama vya upinzani vitaangalia zaidi rasilimali za taifa zima na si za mtu mmoja mmoja hivyo watanzania wote tutakuwa sawa
    5. vyama vya upinzani vitatufanya tuwe na utaifa na hivyo kutufanya kununua vitu na mali zinazotengenezwa Tanzania, badala ya kuagiza mifagio na vibanio vya nywele China au India
    6. vyama vya upinzani vitaendesha nchi kwa haki na kufuata sheria hivyo kumfanya kila mtanzania kupata kile tu anachostahili bila ya ziada kama tulivyozoea
    7. vyama vya upinzani havitaongoza nchi hii kwa kuwapa watu uongozi kwa sababu ya urafiki, ushemeji au mali alizonazo mtu kwenye chama, au kwa kuangalia fedha alizochangia kipindi cha uchaguzi
    8. vyama vya upinzani havitakubali matajiri wapewe msamaha wa kodi kwa sababu tu, walichangia vyama vyao kipindi cha kampeni
    9. vyama vya upinzani havitawaonea haya matajiri waliogombea nyadhifa mbalimbali kwa lengo la kuficha madhambi yao na kukwepa kulipa kodi
    10. vyama vya upinzani havitateua watu kwa sababu ya dini au kabila bali vitateua watu kwa sababu ya uwezo na utumishi walionao katika kuiongoza Tanzania.
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Sep 22, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    Sijui nikuweke kundi gani we Mpangamji!!
    Philosopher, or utopian!
    But i can see some blessings, hidden amongst the bush of disguise!
     
  3. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #3
    Sep 22, 2010
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Kidogo niiruke thread nikidhani ni zile za Tandale One. Nimeanza kusoma nikafarijika. Mpangamji, na mimi niwekee kiwanja katika ujirani wako.
     
  4. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #4
    Sep 22, 2010
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    gafla nikaanz kujiuliza nini tena hii??

    we kapige kura tu
     
  5. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #5
    Sep 22, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    11. kwa sababu CCM yetu tunayoipenda itaitwa eti chama cha upinzani - haijazoea
     
  6. Negotiator

    Negotiator JF-Expert Member

    #6
    Sep 22, 2010
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 303
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    What an ironic expression
     
  7. LoyalTzCitizen

    LoyalTzCitizen JF-Expert Member

    #7
    Sep 22, 2010
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 1,750
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Joker!
     
  8. s

    skeleton Member

    #8
    Sep 22, 2010
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Thats true mkuu. Thanks for your reasonable reasoning!
     
  9. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #9
    Sep 23, 2010
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
  10. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #10
    Sep 23, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Oooopps, you got me there, nilishaanza kuweka frowns kwenye face

    Nimekuelewa sana mkuu
     
  11. Questt

    Questt JF-Expert Member

    #11
    Sep 23, 2010
    Joined: Oct 8, 2009
    Messages: 3,013
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Yaani Heading na sababu zako ni tofauti ila at last nikakusoma Mpangamji......I know what you mean now.....GOOD Luck.....
     
  12. A

    Aristotle Plato Member

    #12
    Sep 23, 2010
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Understood mkuu.tanzania needs thinkers like you.be blessed
     
  13. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #13
    Sep 23, 2010
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,584
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    I wish my old Mum at Mugumu village had Your reasoning! Thanks Buddy
     
  14. N

    Nasolwa JF-Expert Member

    #14
    Sep 23, 2010
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    11. kwa sababu vyama vya upinzani vitakomesha tabia ya viongozi wa sasa kufanya utawal wa nchi ni mali ya FAMILIA
     
  15. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #15
    Sep 23, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Aisee sijui niseme nini hapa lakini Mkuu hata mimi naona nisipigie upinzani Kura sababu wengi wanashibia hapo.
    Wakishindwa baadhi ya familia zitaaibika kweli.
     
  16. Mpangamji

    Mpangamji JF-Expert Member

    #16
    Sep 23, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ukweli utakuweka huru! umesema vyema
     
  17. Mundali

    Mundali JF-Expert Member

    #17
    Sep 23, 2010
    Joined: Sep 16, 2010
    Messages: 749
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
Loading...