Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sababu gani MBA ya Mzumbe inaitwa maharage ya Mbeya?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by domokaya, Jun 22, 2011.

  1. domokaya

    domokaya JF-Expert Member

    #1
    Jun 22, 2011
    Joined: Apr 22, 2010
    Messages: 2,022
    Likes Received: 714
    Trophy Points: 280
    Nimesikia watu kadhaa wakiita MBA ya Mzumbe University Maharage ya Mbeya wana JF hii maana yake ni nini?
     
  2. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #2
    Jun 22, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Unanitisha....nataka nikafanye HR mwaka huu wa masomo.......
     
  3. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #3
    Jun 22, 2011
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,373
    Likes Received: 1,153
    Trophy Points: 280
    hiyo sijaisikia
     
  4. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #4
    Jun 22, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,118
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    Sio kweli!! Mzumbe 'is tha one of tha most respected university in tz.
     
  5. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #5
    Jun 22, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,146
    Likes Received: 329
    Trophy Points: 180
    Kwanini usiwaulize hao waliokuambia then ukaileta hapa?
     
  6. k

    kipira Senior Member

    #6
    Jun 22, 2011
    Joined: Aug 5, 2009
    Messages: 120
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35

    Teh Teh Teh!
    MBA ya Mzumbe inamajiana mengi, wengine tumezoea kuisikia ikiitwa Voda Fasta, yaani ndani ya miezi sita hadi saba unakua na cheti tena mitihani yenyewe unapewa a list of questions (almost 20 or so ) from which UE will be picked out of those questions, Shame on you Mzumbe, hata employers wameshaistukia long ago, yani mtu kamaliza MBA lakini hana analolijua, kama mtoto wa first year, Kuna rafiki yangu anasema akimaliza tu pale anatafuta MBA chuo kingine asome kwani katoka kapa!
     
  7. A

    Apta Kayla JF-Expert Member

    #7
    Jun 22, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 326
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa 7bu hakuna ufuatiliaji wa karibu katika usimamizi wa assignments, maks za test na mitihani zinatolewa kirahisi sana sometyms hata kwa 'kubagein' na lecturer, some courses za MBA lecturers wake ni Masters Holders, Katika suala zima la research au dissertation ambazo ni requirements za kukamilisha hizo MBA na masters nyingine, most of the time hazipiti kama hujamhonga supervisor wako. Utarudishiwa drafts zaweza hata kufika kumi mpaka utakapotoa kitu kidogo ndo zinapita. Speaking From Experience.
     
  8. S

    Stuxnet JF-Expert Member

    #8
    Jun 27, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,012
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Maharage ya Mbeya yana sifa ya kuiva haraka, utamu na wingi wa vitamini. Kwa hiyo kama MBA za Mzumbe zinaitwa Maharage ya Mbeya kwa sababu hiyo sina tatizo ila kuzibeza eti kwa kuwa wanafunzi wanafuzu haraka na wanakuwa hawajapikika vizuri siwezi kukubali. Kigezo pekee cha ubora wa MBA ni labour market yaani kukidhi mahitaji ya waajiri. Tatizo kama kuna lecturers wanatoa marks au maswali kwa wanafunzim kabla ya mtihani ni tatizo binafsi na wala siyo mwongozo wa Chuo Kikuu Mzumbe, na tatizohili linapingwa kwenye nyanja zote za akademia.

    Vilevile matatizo ya mwajiri aliyekataa kupa kazi graduate wa Mzumbe nayo ni personal weakness ya huyo candidate ambayo hayana uhusiano na chuo. Unahitaji kuwa kipofu kabisa na mbumbumbu ilim kubeza uwezo wa Mzumbe University katika fani za biashara, uhasibu, HR, Uchumi na katika nchi hii kwani kuna tafiti zilikwisha fanywa na taasisi kama ESAURP kuonyesha ubora wa wahitimu wa Mzumbe katika siko la ajira. Ukiangalia demand tu ya wanaotaka kusoma Mzumbe Universitykwenye campus ya Dar es Salaam itakushawishi tu kuona kuwa hiyo ni hot cake.
     
  9. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #9
    Jun 27, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,840
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    we nae cjui hata umetokea wapi,kuna chuo kinatoa wanafunzi ambao hawajui lolote kama mzumbe hapa tz?unakuta m2 ana masterz lakin hana tofauti na 1st year student...peleka huu ujinga wako huko huko mzumbe na co hapa kwa jukwaa la great thinkers.
     
  10. S

    Stuxnet JF-Expert Member

    #10
    Jun 28, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,012
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Senator nina wasiwasi kama wewe umesoma elimu ya chuo kikuu. Kwa kuwa unalink tatizo binafsi la performance ya individual na chuo siyo sawa. Je ni sahihi tuidharau UDSM kwa sababu ya perormance mbovu ya JK ambaye ni mhitimu wa chuo hicho wa mwaka 1975? Au tukidharau UDSM kwa usimamizi mbovu wa Kivuitu aliyekuwa mwenyekiti wa tume ya uchaguzi ya Kenya kwenye matokeo ya mwaka 2008. Kivuitu ni mhitimu wa UDSM pia!
     
  11. m

    mzee wa njaa JF-Expert Member

    #11
    Jun 28, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Uingereza Masters zao zote ni mwaka 1 tena 98% ya masters zao ni mwaka mmoja je, hizo za mzumbe za miaka miwili mnaita voda fasta mara maharage ya mbeya....Je hizo za UK mtaziitaje sasa? Hli jungu limepigwa na UDMS humu kwasababu now inakosa wanafunzi kutokana na ukiritimba wao...
     
  12. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #12
    Jun 28, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,892
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Kuuuumbeee ndivyo!!..Naanza kuelewa somo sasa. Asante kwa kunifunua na kuniweka wazi mkuu. Nimegonga senkyu, bai ze wei.
     
  13. saitama_kein

    saitama_kein JF-Expert Member

    #13
    Jun 28, 2011
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 984
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mnh mie nimepita hapa, patamu na kitarudi tena..................
     
  14. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #14
    Jun 29, 2011
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 3,056
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    Tuwekeeni ni muda gani kusoma MBA hapo Mzumbe ndio tujadili.
     
  15. SAWEBOY

    SAWEBOY JF-Expert Member

    #15
    Jun 30, 2011
    Joined: Apr 6, 2011
    Messages: 216
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Acha kudanganya watu wewe kima! ukisema hivyo UDSM na SUA tuiweke wapi? Chuo hakipo hata ktk ramani ya Africa! wewe vipi bana? acha ushabiki wa kingese ngese! Yaani unasifia hata jambo usilolijua, unakurupuka tu! K wewe!
     
  16. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #16
    Jun 30, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,840
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    bro,mjadala wa vyuo ulishaga fungwa sku nying,na ni obvious tz kuna vyuo viwili,udsm na sua!wala hata ucpgzane kelele na m2 yeyote..
     
  17. SAWEBOY

    SAWEBOY JF-Expert Member

    #17
    Jun 30, 2011
    Joined: Apr 6, 2011
    Messages: 216
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Mzumbe hakuna walimu wenye sifa (PhD) holders! chuo kizima PhD holders ni 23 tu sasa hicho chuo (University) au College tu! Unapozungumza vitu uwe na facts sio unakurupuka tu! kenge wewe! Pia utambue kuwa mzumbe walimu wao wengi ni TA na masters holder! Sasa uliona wapi shule ya kilaza kumfundisha kilaza mwenzake? then mtu hata akiwa na GPA ya 5.0 kutoka kwa kilaza mwenzake utasema huyo ana sifa? wewe wa wapi bana? au ndo wale wale bora liende? tuliza kitenesi hicho bana usiwe mkurupukaji tu kuongea vitu usivyovijua! a.k.a strong convicing points!
     
  18. SHERRIF ARPAIO

    SHERRIF ARPAIO JF-Expert Member

    #18
    Jun 30, 2011
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 6,373
    Likes Received: 1,153
    Trophy Points: 280
    Sijasoma Mzumbe Univ. kwa hiyo siwezi kujua nini kinaendelea pale. Wenye nyeti hebu mtujuze kwa mapana na marefu
     
  19. Kwamex

    Kwamex JF-Expert Member

    #19
    Jun 30, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 378
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mabosi jf mtuanzishie jukwaa la ndondi humu ndani!!
     
  20. 1701

    1701 JF-Expert Member

    #20
    Jul 2, 2011
    Joined: Jun 30, 2011
    Messages: 829
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 45
    Kuna watu wapuuz mno,vyuo vyote vya umma vimeanzishwa kwa mujibu wa sheria na kwa malengo maalum,2napoongelea upand wa accountancy mu inamchango mkubwa kwa hii nch,je hamjuh kuwa cpa holder wa kwanza tz altoka mzumbe tena mwanamke?je hamjuh kuwa ndo chuo pekee chenye exception kwny acca?mbona ma t_o wanazd kung'ang'ania baf ya mzumbe?udsm,sua vyote n bora ila tuczalau na vngne,kama mzumbe haina cfa kwann UN wanatoa fedha kwa pamoja kna sweden kugharamia baadh ya course?achen matusi yasiyo na msingi,tunataka hoja hapa.kuna mtu hapa katoa hoja ya phd holder,hiv itakuwaje kama chuo ktakuwa na ma_phd 800 na wanafunz 120000?mzumbe kuna degree zna wanafunz kumi na kitu mfano uchum upand wa pd,kwa hal hii ma phd weng wa nn?jarbu kuangalia ratio la malectr kwa wanafunz ,ulalamish kuhusu mba za mzumbe umatokana na uelewa finyu,soko la ajira lilikuwa linahtaj wahtmu weng kwa haraka,vyuo vng vkazubaa,ndo sasa hv vyuo vng km iaa wana campus dar,kwa ulmengu wa leo,muda wa kusoma mba umepungua sana,
     
Loading...