Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Saba Saba ni sherehe ya nini?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mnyamahodzo, Jul 8, 2010.

  1. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #1
    Jul 8, 2010
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Jana kwa wakazi wa Tanzania ilikuwa ni siku ya mapumziko/SIKUKUU. Japo mtu binafsi alikuwa na hiari ya kwenda anakotaka na kufanya shughuli anayotaka bila kubughudhiwa ilimradi havunji sheria.

    Swali ninalo jiuliza tunasheherekea Saba Saba zama hizi kwa nini? Ikiwa kama mtu ataoanisha na kuzaliwa kwa TANU ajaribu kukumbuka kuwa mwaka 1992 tuliingia mfumo wa vyama vingi, ndipo pia tulipoua shereha zote za kichama kuhesabiwa kama shereha za kitaifa.


    Mwaka jana niliuliza swali hilo nikapata majibu kadhaa, lakini bado mtima wangu haujaridhika. Watanzania wenzangu, kesho itakuwa siku ya mapumziko ya Sabasaba. Je! tunapumzika tukisherekea ninI?
     
  2. W

    WAMURUBHERE JF-Expert Member

    #2
    Jul 8, 2010
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 337
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    ni maadhimisho ya siku ya maonyeso ya bidhaa na shughuli mbalimbali
     
  3. minda

    minda JF-Expert Member

    #3
    Jul 8, 2010
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    ni sherehe ya mashujaa ndg yang!
     
  4. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #4
    Jul 8, 2010
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mbona ni wa Dar es salaam tu ndiyo wanaokwenda kwenye sherehe hizo wa Mbeya,Kigoma,Mwanza na Mara inawahusu nini?
    MBONA NAO WANAPUMZIKA?
     
  5. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #5
    Jul 8, 2010
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Na ile ya septemba mosi ya nini?
     
  6. JAYJAY

    JAYJAY JF-Expert Member

    #6
    Jul 9, 2010
    Joined: Oct 31, 2008
    Messages: 1,967
    Likes Received: 491
    Trophy Points: 180
    Ni kupoteza muda tuu.
     
  7. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #7
    Jul 9, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 0
    Ilianza kama sabasaba kweli kuadhimisha TANU ilipozaliwa tarehe 7/7/54.
    Kinachoshangaza ni kwamba haya maonyesho ambayo sasa yanaitwa ya kimataifa ya biashara yanahudhuriwa na watoto na watu wenye kununua vitu kama ndoo za plastiki na masufuria!
    Kwanini tusiende kazini sijaelewa!
     
  8. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #8
    Jul 9, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Huwa huendi kazini? mhhhh siamini
     
  9. Obuntu

    Obuntu JF-Expert Member

    #9
    Jul 9, 2010
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sikukuu ya Manyesho ya Biashara ya Kimataifa

    imebadlishwa na kuwa

    Siku ya kutembelea Wilaya ya Temeke na Kukesha tukinywa na Kula Viwanja vya Sabasaba
     
  10. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #10
    Jul 9, 2010
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 0
    Ni sikukuu ya kitaifa na hatupaswi kufanya kazi bali kusherehekea!
     
  11. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #11
    Jul 9, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Fanya kazi zako basi ama nazenyewe unasitisha kwa kuserebuka?
     
  12. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #12
    Jul 14, 2010
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    tunasherehekea siku ya viwanda na wafanyabiashara.
     
  13. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #13
    Jul 6, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Ni kweli wengi wanashangaa na wengi hatuelewi vizuri, hebu tusubiri majibu ya ndugu zetu.
     
  14. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #14
    Jul 6, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,609
    Likes Received: 2,800
    Trophy Points: 280
    sikukuu ya wakulima!
     
  15. i411

    i411 JF-Expert Member

    #15
    Jul 6, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 751
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Siku tanayotakiwa kwenda kuona au kununua bidhaa zinazopatikana nchini kwa kuwa hapo biashara nyingi huenda kujijulisha. nisiku muhimu kwa wafanyabiashara manake watuwengi huenda huko na kujionea vitu vipya vilivyoletwa. yalemakampuni mazembe ndo yanadoda huko lakini yale yanayowajibika huvutia sana kuona utenaji wake kazi.
     
  16. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #16
    Jul 6, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kwenda kwenye maonyesho ni kwa baadhi ya watu wa Dar tu. Baadhi kwa sababu ktk watu zaidi ya milioni 3, ule uwanja hauwezi chukua hata laki 3. Je! Wanaoishi mikoani wanakwenda wapi? Kama ni biashara na maonyesho ya huko kwanini isiwe kwa watu wa DAR tu?
     
  17. i411

    i411 JF-Expert Member

    #17
    Jul 7, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 751
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Hayo maonesho siyo ya kwaajili ya Dar tuu watanzania wote wa pembezote wanaweza leta bizaazao zitambulike. Kuna makundi mengi tuu ya mikoani wanaojipangaga kama kikundi na kuleta bizaa zao hapo na wanafaidikaga sana kwa sababu ya ile idadi ya watu wanaoendaga huko. Nakushauri mkuu uende huko ujionee mwenyewe na usikie stories za wajasirimali na uone bizaa zao waweza jifunza mengi
     
  18. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #18
    Jul 7, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    Siku ya kuuza na kununua bidhaa za viwandani isipokuwa JKT tu pale kwenye bustani yao wameotesha mazao mazuri sana
     
  19. M

    MWENDAKULIMA JF-Expert Member

    #19
    Jul 7, 2011
    Joined: Jul 17, 2009
    Messages: 958
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Katavi we ni wa wapi? Sikukuuu ya wakulima siku hizi ni 8/8
     
  20. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #20
    Jul 7, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    ni sikukuu ya TANU
     
Loading...