Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rwanda To Eliminate Nyumba za Majani by May

Discussion in 'International Forum' started by cerezo, Jan 8, 2011.

  1. c

    cerezo Senior Member

    #1
    Jan 8, 2011
    Joined: Sep 14, 2008
    Messages: 154
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
  2. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #2
    Jan 8, 2011
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
  3. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #3
    Jan 8, 2011
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    "He emphasized that among the key reasons for phasing out thatched houses is because they pose health hazards, adding that as the country develops, the living standards of the people should also improve."

    Nimeipenda hiyo!
     
  4. Joss

    Joss JF-Expert Member

    #4
    Jan 8, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 730
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    KIGALI - The Permanent Secretary in the Ministry of Local government, Eugene Balikana, has announced that the government has set May as the final deadline for completely phasing out thatched houses in the country.

    He made the remarks while briefing the press after a meeting that brought together several ministers, top army and police officers, governors and other government officials to strategize on how to eliminate thatched houses.

    "With the help of the Ministry of Local Government, the army, police and other groups, there will be an official launch of construction of houses for the vulnerable people who still live in thatched houses," said Balikana. He added that the campaign will be launched on January 18.
    Currently, there are about 68,951 vulnerable people across the country who stand to benefit.

    Balikana added that districts and province officials will be sensitizing those who still live in thatched houses but can afford to build their own houses, to start constructing and the government will assist them with iron sheets.

    He emphasized that among the key reasons for phasing out thatched houses is because they pose health hazards, adding that as the country develops, the living standards of the people should also improve.
     
  5. Kinyambiss

    Kinyambiss JF-Expert Member

    #5
    Jan 8, 2011
    Joined: Dec 2, 2007
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    u forget that their country is the same as mkoa wa Singida... Even we could do it if we had a short-chassis country like his... Watu muwage fair kidogo....
     
  6. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #6
    Jan 8, 2011
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Mi nadhani wewe ndy uwe fair kidogo!...angalia resources, usiwatetee hawa vilaza-the whole system is a failure!
     
  7. KUNANI PALE TGA

    KUNANI PALE TGA Senior Member

    #7
    Jan 8, 2011
    Joined: Feb 6, 2009
    Messages: 137
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    sasa kama ni nchi kadogo kama mkoa singida,mbona wana shirika nzuri la ndege?so mbona singida wamekosa shirika lao la ndege?
     
  8. Freetown

    Freetown JF-Expert Member

    #8
    Jan 8, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 888
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35



    Mkuu angalia na makuu waliyonayo ambayo sisi kama nchi kubwa hatuna, mfano wako umefeli
     
  9. Mpogoro

    Mpogoro JF-Expert Member

    #9
    Jan 8, 2011
    Joined: Dec 7, 2008
    Messages: 361
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Suala sio nchi kuwa ndogo...sawa ni determination na jitihada za kujaribu kufanya hiyo tofauti.Hatuwezi kusema uchumi unakuwa tu bila maisha ya wananchi kuwa bora zaidi!
     
  10. October

    October JF-Expert Member

    #10
    Jan 8, 2011
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 2,147
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Acha uvivu wa kufikiri na fikra mgando wewe, Inawezekana kabisa kuondoa manyasi kama kuna utashi wa kisiasa. Tatizo tuna viongozi wavivu, wasio na ubunifu na wasio na nia ya dhati kuondoa umasikini wa nchi hii. Kila kiongozi anakula tu bila kujali itakuwaje Kesho.
     
  11. Omuregi Wasu

    Omuregi Wasu JF-Expert Member

    #11
    Jan 8, 2011
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 753
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wakati Rwanda wanaanza kuijenga nchi yao tulipeleka watanzania wengi sana kuwafundisha na kuongoza maeneo mbalimbali kama akina Prof. Mwalubamba, Kuanzisha RRA walienda akina Nyambere n.k lakini baada ya miaka 10 tu sasa tunahitaji Kagame aje kututawala na kutufundisha namna ya kutumia mali asili zetu kujiletea maisha bora. Nanda Ngara eneo la Kirushya ukipitia Mugikomero utaona tofauti kubwa sana ya nyumba za Tanzania, Rwanda na kidogo Burundi. Hawa wote wanaishi maeneo yanayofanana lakini Warwanda na warundi wanaezeka nyumba kwa vigae wanavyochoma wenyewe wakati Tanzania tunaezeka kwa majani ya migomba.

    Tatizo ni utashi wa kisiasa na msukumo wa kielimu kwa tanzania. We need changes..........
     
  12. m

    mbongopopo JF-Expert Member

    #12
    Jan 8, 2011
    Joined: Jan 24, 2008
    Messages: 1,113
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    I hope watakuwa mfano mzuri kwa Kikwete
     
  13. L

    Leornado JF-Expert Member

    #13
    Jan 9, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Huyu Kagame ni katili lakini anawapenda sana wanachi wake. Namkubali sometimes.
     
  14. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #14
    Jan 9, 2011
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Ndo maana tunataka utawala wa majimbo nadhani utarahisisha usimamizi wa maendeleo. Chukua peas za (EPA + DOWANS + DEEP GREEN + MEREMETA + KAGODA) gawanya bei ya bati ~20,000/= Utapata jibu! Kaya moja wape mabati 100, tutapata jumla ya kaya zitakazopata mgao. Kwa hesabu hii tutaezeka mpaka kaya zote za Burundi!
     
  15. boma2000

    boma2000 JF-Expert Member

    #15
    Jan 9, 2011
    Joined: Oct 18, 2009
    Messages: 2,966
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
  16. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #16
    Jan 9, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    ni hatua nzuri sana hii, zanzibar ni ndogo zaidi ya rwanda kwa ukubwa but still kuna nyumba za makuti nna manyasi tele. hizi ndio hatua za kweli za kupambana na umasikini na naamini hata hapa kwetu tunaweza. tena sie tukiamua tutazieliminate kwa muda mfupi zaidi kwani tuna rasilimali nyingi sana compared to Rwanda. we only lack leadership. hengereni rwanda
     
  17. G

    Gastor Member

    #17
    Jan 10, 2011
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamani zanzibar si ndogo pia, sasa vp si iwe kama rwanda, tena zanzibar is not landlocked unlike rwanda which is landlocked.
     
  18. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #18
    Jan 11, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,507
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Kagame hata kama ni dikteta, lakini ana manufaa makubwa kwa nchi yake. Big up to him.
     
  19. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #19
    Jan 11, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Dr. Kagame is doing what is best for his country. Talking of Democracy at this time in the Land of Rwanda does not help. When the forces of evil were leashed and thousands of Rwandans died at the ignorance. The people need to feel as of one nation and not as of tribes which were broken up by the colonists.

    May be Rwanda will become a Singapore of Africa and lead others to prosperity and may be to democracy. The first need of people is food, shelter and security and then democracy matters. If you are hungry, naked and insecure, democracy does not matter.

    Congratulations to Kagame and the progress he has made so far - even with all the imperfections.

    Respect Kagame. You are doing it once again.
     
  20. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #20
    Jan 12, 2011
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,946
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Kama nchi yetu ni kubwa then hata rasilmali zetu ni kubwa; kwa wao wenye nchi ndogo na raslimali kidogo wanaweza kufanya yanayolingana na ukubwa wa nchi yao. Sisi pia tunatakiwa tufanye kulingana na ncvhi yetu. Tuna dhahabu, almasi na madini kemkem lakini hakuna la maana tunachofanya zaidi ya kujidai tuna amani eti "tusije tukauwana kama Rwanda" huku wenzetu wao wakiendelea
     
Loading...