Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rwanda kutumia $18 kwa hi-tec id card

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Mkora, May 5, 2010.

  1. M

    Mkora JF-Expert Member

    #1
    May 5, 2010
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 351
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    The UK based company-De-La-rue has won an $18million tender to work on Rwanda’s identity card project.

    The company which brought in sophisticated equipments to finish the work is now capturing biometric data in which a digital picture, electric finger print and signature are included.

    The data capture that started in February this year will end in August though by the end of April the residents of Kigali will have received their Identity cards.

    The government has registered 5.3 million Rwandans above 16 years who will be given new national identity cards.

    However, the coordinator of the project, Mr. Pascal Nyamurinda told East African Business Week that biometric data of 10 million Rwandans has been computerised.



    SOURCE

    http://africannewsanalysis.blogspot.com/2008/03/uk-firm-wins-18m-rwanda-id-tender.html

    Sasa mbona mradi wa Tanzania hesabu haziingilani kwani kwa watu 10 million wanatumia $18 kwa watu 40 million simple calculation ni under $80 million
    Jee $150 million kwa project ya Tanzania hesabu za wapi au ndio hatuna negotiator

    Isitoshe hizo ID zetu hazitakuwa na hizo features
     
  2. BabuK

    BabuK JF-Expert Member

    #2
    May 5, 2010
    Joined: Jul 30, 2008
    Messages: 1,841
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Mkora umelenga... Rwanda wanaopewa niwa umri wa miaka 16 na kuendelea... na wa
    kwa watanzania wanapewa ID kuanzia umri gani.. . na ID zitakuwa na features gani??? tunatarajia vitakuwa bna hadhi ya kimataifa na si vya hadhi ya kitambulisho cha mkazi..
     
  3. K

    Kinombo JF-Expert Member

    #3
    May 5, 2010
    Joined: Feb 24, 2007
    Messages: 333
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Suala si negotiator bali hiyo ndo imekuwa tamaduni ya viongozi watanzania na ndo maana nchi haitotokana na umaskini
     
  4. Who Cares?

    Who Cares? JF-Expert Member

    #4
    May 5, 2010
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 2,971
    Likes Received: 1,233
    Trophy Points: 280
    kwa mambo haya ndio maana serikali inakose pesa za kuongeza wafanyakazi wake mshahara
     
  5. M

    Mkorintho JF-Expert Member

    #5
    May 5, 2010
    Joined: Feb 17, 2009
    Messages: 348
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hawatoi deals kwa kampuni kwa ubora wa kazi tarajiwa kwa ulinganisho na gharama za mradi tajwa, bali wanatoa deal kwake yy aliye mwepesi na apokeae kwa mkono wa kushoto naye kutoa kirafiki kwa mkonowe wa kulia. Ni mtindo wa nipe nikupe haswa.
     
  6. Ramthods

    Ramthods JF-Expert Member

    #6
    May 6, 2010
    Joined: Jun 2, 2009
    Messages: 496
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 45
    Kufumba na kufumbua, these guys rwanda watatupita tukiwa tumesimama
     
  7. M

    Mkora JF-Expert Member

    #7
    May 6, 2010
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 351
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kumbe kiongozi akiingia kwa mabavu anakuwa na mapenzi ya nchi kuliko tunao wachagua
    yaani mpaka unawaonea huruma wazee wetu waliojitolea kwa hali na mali kwa ajili ya Tanzania
    Leo hii watu wanavuna tuu
     
  8. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #8
    May 6, 2010
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    hakuna tatizo lolote hapa, tz tumeweka hela hizo i li kitambulisho kiwe na ubora zaidi. kama hapo karibu nawe unaye raia wa kenya, mwambie akupe passport yake uone, passport ya kenya hawajascan picha kama ilivyo ya tz, ya kwetu ina ubora wa hali ya juu pamoja na kwwamba hata wasomali wanazo kwa sasa wanazozipata sio kwak ufoji bali kwa kuhonga rushwa kwa afisa uhamiaji. kama tulivyowapiga chini wakenya ktk passport, hata hii ya kitambulisho tutawapiga chiini east africa countries including rwanda, cha kwetu kitakuwa bora zaidi. kwa hili siilaumu selikali, na wala sipendi tuisumbue kwa hili, wasije wakapata hofu ya pressure toka kwa wananchi wakaboronga badala ya kutengeneza kwasababu ya kusikiliza ushauri wa kila mtu. nafikiri kwanza selikali yenyewe haisikilizi ushauri wa kutoka kwa kilamtu, si jui toka kwa bimkora, toka kwa pimbiii, toka kwa zena, sijui betina, ushauri wa kutulinganisha na rwanda huo weka kwenye box la taka, tuendelee na maisha.
     
  9. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #9
    May 7, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    mzee, hoja yako iko basic sana, inaweza kuwa kweli lakini haujaweka details. umepewa features za ID za wanyarwanda zitavokuwa, weka specs za ID zetu kisha fanya ulinganifu wa gharama. Wacha tungoje, tutapewa hizo ID lakini bado mtu utatakiwa kutembea na leseni na kitambulisho cha mpiga kura! lol!
     
  10. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #10
    May 7, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Nadhani wapo kwa kiasi fulani NA VISION. Pamoja na mikorogano ktk uongozi lakini at the end of the day they GET THE JOB DONE. Nawapa hongera za dhati kwa KUPANGA MAMBO yao. Sisi tulie tu.
     
  11. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #11
    May 7, 2010
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Bigup Kagame and Rwanda,
    Tanzania tumebaki kuchonga midomo tu,hamna project ya Kiteknologia hata moja iliyokamilika.national ID,Brela,TRA Driving license,Utumishi,ERP ya halmashauri na HAzina,zote zimekaa kiulaji ulaji,serikali ya CCM haijajipanga kuwajibika kama serikali ya Rwanda.
    hizi ticknologia zote zipo duniani na sisi ni kununua na kuziapply lakini inachukua miaka 4-8 kuzifanyia kazi,so mradi wa vitambulisho haupo ni gheresha tu,kwani tasisi za serikali zipo kirafiki zaidi.mafaili yapo hovyo hovyo hamna utunzaji mzuri wa kumbukumbu.
    Haki elimu walianza kutoa leaflets za matumizi ya taasisi za serikali,wamepigwa stop na Lowasa and Co,sasa sijui nani atatueleza gharama za matumizi ya serikali,
    Rwanda wameshatupita by 5years,na tusipoangalia watatupita by 25yrs ikifika 2020
     
  12. M

    Mkora JF-Expert Member

    #12
    May 7, 2010
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 351
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mkuu hiyo kali Sasa Lowasa alijiuzulu kwa nini ilhali serikali haifanyi mambo kwa kusikiliza
    kama unakubali Tanzania ni shamba la kuvuna kwa wanamtandao
    Kweli siwezi kulinganisha Tanzania na Rwanda kwa kuwa Rwanda wanaonyesha nia ya kuondokana na umasikini
     
  13. M

    Mkora JF-Expert Member

    #13
    May 7, 2010
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 351
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35

    Mkuu hiyo kali Sasa Lowasa alijiuzulu kwa nini ilhali serikali haifanyi mambo kwa kusikiliza
    kama unakubali Tanzania ni shamba la kuvuna kwa wanamtandao
    Kweli siwezi kulinganisha Tanzania na Rwanda kwa kuwa Rwanda wanaonyesha nia ya kuondokana na umasikini
     
Loading...