Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

‘Rushwa ya ngono inatumika kupata ubunge’

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mdau wetu, Oct 23, 2011.

  1. m

    mdau wetu JF-Expert Member

    #1
    Oct 23, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 549
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    UTAFUTAJI wa vyeo kama ubunge na vingine vya maofisini miongoni mwa wanawake wasiojiamini, ni sababu kubwa ya kuendelea kuwepo kwa rushwa ya ngono nchini.

    Aidha, imeelezwa kuwa matumizi mabaya ya madaraka yanayofanywa na baadhi ya wanaume ni kichocheo kingine cha rushwa hiyo, inayochangia nchi kuwa na viongozi wasio na uwezo, maadili mema, kwa asilimia kubwa.

    Akizungumza wakati wa mkutano wa Kamati ya Bunge ya masuala ya Ukimwi iliyokutana Dar es Salaam mwishoni mwa wiki, kujielimisha kuhusu unyanyasaji wa jinsia nchini, Mbunge wa Viti Maalum, Hilda Ngoye (CCM) alisema rushwa hiyo ipo na inarindima hata kwa wabunge.

    Huku akiungwa mkono na Waziri Kivuli wa Afya na Ustawi wa Jamii, ambaye pia ni Mbunge wa Biharamulo Magharibi (CHADEMA), Dk.Gervas Mbassa, Ngoye alisema anachokizungumza kinafanyika si tu katika kuutafuta ubunge, bali hata katika kutafuta vyeo maofisini.

    Wakati akisema hayo, Mbunge wa Viti Maalu, Margret Mkanga (CCM) alishtuka kwa mshangao ulioashiria kuisikia habari hiyo kwa mara ya kwaza na ndipo Ngoye alipomwambia, "Usishangae! It is a practical example, akimaanisha kuwa alichokizungumza ni mfano hai uliopo.

    Kwa upande wake, Mbassa aliliambia gazeti hili kuwa hali hiyo ipo kweli na kwamba inatokana na kukosa utu miongoni mwa wanaoomba na wanaotoa rushwa ya ngono.

    Alisema, wengi wanaojihusisha na rushwa hiyo na kushindwa kupata wanachokitaka huishia kuaibika au kupata maambukizi ya VVU huku walioigawa na kuupata uongozi wakiiharibu nchi kwa njia tofauti kutokana na kukosa maadili ya uongozi pamoja na uwezo wa kazi.

    "Alichokisema Ngoye ni sahihi kabisa, rushwa ya ngono ipo hata kwa wabunge. Lakini pia ipo katika nyanja zingine ambazo si za siasa. Watu wanataka uongozi wakati wanajua hawana uwezo na matokeo yake wanaamua kutumia miili yao.

    "Ufike wakati Watanzania tuikatae na kuthamini utu vinginevyo nchi itajaa viongozi watakaotusababishia matokeo mabaya," Ndassa alisema.

    Wakati huo huo, baadhi ya wabunge wanaounda kamati hiyo wamewataka wanafunzi wanaoombwa rushwa ya ngono kutoa taarifa kwa maofisa wa Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (TAKUKURU) ili wahusika wakamatwe na kushitakiwa, kwa sababu kitendo hicho, licha ya kuwa kosa la jinai, kinatumiwa na wengi kusambaza VVU.

    Mbunge wa Viti Maalum, Rosweeta Kasikila (CCM) na Mbunge wa Kilindi, Beatrice Shelukindo (CCM), walisema hayo kwa nyakati tofauti wakati wakitoa michango yao, kuhusu unyanyasaji wa kijinsia, unaohusisha ngono nchini.

    Kasikila ambaye ni Kaimu Mwenyekiti wa Kamati hiyo, alisema kuwa wanafunzi ni waathirika wakubwa wa rushwa ya ngono na kwamba wanahitaji kupewa elimu zaidi juu ya athari za rushwa hiyo ya ngono kwa watu mbalimbali wanaowarubuni ili waikatae na kuwaripoti wanaowashawishi kuishiriki.

    "Wapo wasichana na hata wavulana jasiri wanaowaeleza maofisa wa Takukuru kuhusu kuombwa rushwa ya ngono na hivyo kuandaa mitego inayowezesha kunaswa kwa wengi wao na kushitakiwa.

    Hiyo ni njia mojawapo inayoweza kusaidia kupunguza kuenea kwa maambukizi ya VVU ambayo wengi wao huyapata wanaposhiriki kujamiiana huko", Kasikila alisema.

    Naye Shelukindo alisema kuwa wanafunzi wanastahili kujengewa ujasiri wa kuwaeleza wakubwa wao na taasisi zinazoshughulikia masuala ya haki zao ili kukomesha vitendo vya unyanyasaji vinavyofanywa dhidi yao, kama vile kuhisishwa katika masuala ya kujamiiana kwa kurubuniwa kupata wanachokihitaji.

    Alisema, rushwa ya ngono haistahili kuwepo mahali popote pale kwa kuwa ni njia mojawapo inayochochea maambukizi kutokana na ukweli kuwa mara nyingi wahusika wanaoishiriki hawapati muda au kukumbuka


    CHANZO: Gazeti la Habari Leo
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Oct 23, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,260
    Likes Received: 5,823
    Trophy Points: 280
    mbona hii kitu ipo wazi kabisa..waacheni watu wale tunda
     
  3. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #3
    Oct 23, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    hebu nirudie tena kusoma kwa utuliivu af ntarudi tena
     
  4. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #4
    Oct 23, 2011
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,782
    Likes Received: 1,215
    Trophy Points: 280
    Orodhesha ilitupate kuwazomea.
     
  5. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #5
    Oct 23, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,767
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    aina hii ya rushwa ni first class.why?
    1.mtoa rushwa pia anaenjoy
    2.natural
    3.inaweza tengeneza familia. i.e rushwa-uchumba-ndoa
     
  6. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #6
    Oct 23, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Laana kubwa hii.
     
  7. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #7
    Oct 23, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    jamani tunda,nitalipataje tunda.tunda tamutamu,nitalipataje tunda? Nalog off
     
  8. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #8
    Oct 23, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kama sio kwa hongo hiyo basi jua ni jamaa wa viongozi waandamizi wa chama.
     
  9. i

    issenye JF-Expert Member

    #9
    Oct 23, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 422
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 60
    Kuna mmoja katoa rushwa ya ngono, akaajiriwa BOT then akapewa umbunge wa viti maalumu kisha mjomba wake akapewa ukuu wa mkoa. Hapo patamu
     
  10. Songambele

    Songambele JF-Expert Member

    #10
    Oct 23, 2011
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 2,780
    Likes Received: 512
    Trophy Points: 280
    Mara nyingi wanaopata fursa ya kujadili ukimwi wanaishia kujitoa kana kwamba wao hawahusiki na salama na kuona wengine ndio wanao eneza.

    Matokeo ni kuenea kwa ukimwi, bora kungelikuwa na kupima kwanza kwa mshiriki ndio watoe michango.
     
  11. G

    Godwine JF-Expert Member

    #11
    Oct 23, 2011
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135


    zaidi ya mlivyomfanyia gaddafi?
     
  12. Ze burner

    Ze burner JF-Expert Member

    #12
    Oct 23, 2011
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 460
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    makengeza kidogo. hivi viti maalum si anateua mshua, kwa hiyo mshua ndo anafanya yote haya. duh lazima tuongee na rizzler one.
     
  13. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #13
    Oct 23, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,764
    Likes Received: 4,511
    Trophy Points: 280
    Hivi kumbe ni M'mama gani yule ambaye hana Mume nikampe "rushwa" nipate huo ubunge (joking)
     
  14. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #14
    Oct 23, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,764
    Likes Received: 4,511
    Trophy Points: 280
    Ina maana wanamsema mshua ki-dizaini eeh?
     
  15. Fabolous

    Fabolous JF-Expert Member

    #15
    Oct 23, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 1,120
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Catherine Magige
     
  16. Mwita25

    Mwita25 JF-Expert Member

    #16
    Oct 23, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 3,840
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wabunge wa 'vitu' maalum lazima wawepo ila wakulu wapate uroda.
     
  17. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #17
    Oct 23, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kweli hiyo hongo itabase zaid kwa wabunge wa viti maalum
     
  18. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #18
    Oct 23, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    kwahiyo hawa watu katika kipindi cha preferencial vote huwa chakla ya wakulu?????????
     
  19. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #19
    Oct 23, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Mfumo wa upendeleo wa viti maalum vya ubunge kwa wanawake huchochea wanawake wengi kujipendekeza kwa wakubwa na hivyo kutoa hisani ya uroda ili wapendelewe kupata viti vya ubunge.

    Idadi kubwa ya wabunge wanawake wa viti maalum ni wenzangu mimi wanaoishi maisha huru bila kufungamana na mwanaume, kwani akina mama walifungamana na waume zao huwa vigumu kugawa uroda wa vibosile. Hii ni hatari kwa demokrasi na haki za msingi kwa wanawake, na matokeo yake tunapata wasiofaa kwenda kutetea ubakwaji wa demokrasi. Bora kufuta kabisa nafasi hizo.
     
  20. BONGE BONGE

    BONGE BONGE JF-Expert Member

    #20
    Oct 23, 2011
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 1,544
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    .........kwanza hawa wabunge wa vitu maalumu wengi wao mimi huwaona ni watu wa kupiga makofi tu, kupitisha hoja dhaifu
     
Loading...