Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rushwa nchini imeota mizizi-Dr Kafumu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by masopakyindi, Oct 10, 2012.

  1. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #1
    Oct 10, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,603
    Likes Received: 972
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
    Dr. Dalaly Kafumu



    Kana kwamba kukomelea msumari kwenye suala la kukithiri kwa rushwa mchini, Dr Kafumu, mbunge wa CCM aliyenguliwa kiti cha Igunga, ameandika kitabu juu ya kukithiri kwa rushwa nchini Tanzania.

    Kulingana na gazeti la Nipashe la leo 10/10/2012, Dr Peter Dalali Kafumu katika kitabu chake "Sauti Inayolia" ameelezea jinsi rushwa ilivyo kithiri nchini , pengine kuliko wakati mwingine wowote ule.

    Dibaji ya kitabu cha Dr Kafumu imeandikwa na Rais Mstaafu Benjamin Mkapa.

    Dr Kafumu ameelezea kuwa ,
    "baadhi ya wanasiasawanapata nyadhifa mbali mbali kwenye vyama na hata ubunge kwa kutoa rushwa",

    Ameendelea,
    "Maamuzi ya wapiga kura na mamlaka za uteuzi yanashawishiwa na rushwa,mameneja katika taasisi na idara za serikali wanakula rushwa ili wawe matajiri".

    My Take

    Kwa hakika sasa suala la rushwa ni la kisiasa na limepita uwezo wa utendaji wa TAKUKURU.
    Tatizo limeota mizizi na halijakemewa na kuchukuliwa hatua kiasi cha kutosha kisiasa.

    Inaelekea wanaolipihia kelele majukwaani nao vile vile wanafaidika na rushwa katika kificho, hata hivyo matokeo yake yako peupe na wananchi wanaona.
     
  2. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #2
    Oct 10, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,360
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Ameyajua leo baada ya kung'olewa ubunge
     
  3. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #3
    Oct 10, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,847
    Likes Received: 5,229
    Trophy Points: 280
    Kwani kafumu ana shangaa nini?
    Mimi namshangaa yeye kushangaa swala rushwa wakati kwenye campaign zake alitoa rushwa ya "wali maharage!"

    sijui kafumukia wapi?
     
  4. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #4
    Oct 10, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Aliyeandika dibaji ni nani? Na aliyelea rushwa iliyoota mizizi nchini ni nani vile?
     
  5. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #5
    Oct 10, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,117
    Likes Received: 11,377
    Trophy Points: 280
    Hata maindi na mchele waliogawa ccm kwenye uchaguzi mdogo igunga ni rushwa na imedhibitishwa na mahakama kuu kupitia hukumu ya kesi yake ya kupingwa ubunge.

    Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
     
  6. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #6
    Oct 10, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,603
    Likes Received: 972
    Trophy Points: 280
    Mkapa ,Sumaye na Dr Kafumu wanapinga rushwa!
     
  7. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #7
    Oct 10, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    rostam amemzindua usingizini ee?
     
  8. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #8
    Oct 10, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2,056
    Trophy Points: 280
    Hii vita ni kali sana na kubwa mno...sijui JK ana jipya gani au ndio jiii kama kawaida nao ni upepo utapita??
     
  9. Munambefu

    Munambefu JF-Expert Member

    #9
    Oct 10, 2012
    Joined: Jun 24, 2012
    Messages: 828
    Likes Received: 159
    Trophy Points: 60
    Ati Dibaji Mkapa,mwandishi Kafumu?kutupiga watupige wao halafu kulia walie wao!yani wanafisidi mpaka haki yetu ya kulia
     
  10. T

    Tewe JF-Expert Member

    #10
    Oct 10, 2012
    Joined: Jan 11, 2008
    Messages: 662
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 45
    Anacheza huyo huwezitenganisha ccm na rushwa
     
  11. Makene

    Makene JF-Expert Member

    #11
    Oct 10, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,476
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    iundwe tume kuchunguza kama ni kweli tanzania kuna rushwa, hili jambo ni geni sana.
    Ila takukuru ndio mizizi yenyewe ya rushwa chini ya awamu ya ukapa.
     
  12. james chapacha

    james chapacha JF-Expert Member

    #12
    Oct 10, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 927
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    kwenye kitabu chake kaorozesha na ule mpunga wa kampeini au ile ilikuwa TAKRIMA na si mdudu RUSHWA?na kwanini aseme RUSHWA IMEOTA MIZIZI NCHINI,kwanini asiseme RUSHWA IMEOTA MIZIZI NDANI YA CCM? na wetaja nikitengo gani kinaongoza kwa kuathirika na mdudu rushwa?
     
  13. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #13
    Oct 10, 2012
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Ameandika ni kiasi cha rushwa alichotoa wakati anawania ubunge.

    Huwezi kuwa gamba bila kutoa au kupokea rushwa, karibu wanaiweka kwenye katiba ya chama lao gambas.
     
  14. Kiwalani

    Kiwalani Senior Member

    #14
    Oct 10, 2012
    Joined: Feb 25, 2010
    Messages: 125
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 33
    Hicho kitabu alikiandika na kilitoka KABLA ya Kafumu kugombea ubunge Igunga.
     
  15. mirisho pm

    mirisho pm JF-Expert Member

    #15
    Oct 10, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 1,836
    Likes Received: 1,048
    Trophy Points: 280
    tusimhukumu MH.KAFUMU na MH.MKAPA au MH.SUMAYE, tukubaliane kwanza kwamba ni kweli, pia tuwaache waseme yote mpaka wamalize.. cn b a gud source of in4mation by any how, freedom of expression is gud! alafu tuwaulize, wakati walikuwa kwenye nafasi nzuri kulisemea jambo hilo pengine kuliko mtu mwingine yeyote kwa kipindi chao Walifanya nini? au ukitoka ndo unaona rushwa, ufisadi... au ni muendelezo wa zile siasa za wachumia tumbo? muhimu sana ni kwa nini sasa? em fikiria kama hao jamaa wanalia kuwa rushwa imewaumiza.. na wana karibu kila ki2 anachohitaji binadamu wa dunia yeyote chini ya jua.. itakuwa kina cie huku matombo? kuanzia mwenyekit wa kjj mpaka kwa mkuu wa wilaya unatoaje jasho? lakini pia iwe funzo kwa wanasiasa walio kwenye nyadhifa, watekeleze wajibu wao, wakitoka wasituletee ngonjera tuuu.. watanzania makabwela tumechoka hizo stori at!
     
  16. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #16
    Oct 10, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,603
    Likes Received: 972
    Trophy Points: 280
    Asante mkuu, umejitofautisha na small time thinkers kwa kupasua mada na kuingia ndani ya kiini cha tatizo.

    Ni jambo la kushangaza kuwa WALIOMO MADARAKANI hawaoni kwamba rushwa ipo.
    Ila wakitoka ndio inpowaumiza na wao wenyewe.

    Lakini tumpe haki yake Dr Kafumu kwa sababu aliandika kitabu hiki KABLA ya kuenguliwa ubunge.

    Kwamba sasa kilio cha rushwa kinaanzia NDANI ya CCM basi mambo inaelekea inaanza kuwa mbaya sana.
    Hata hivyo wananchi wa kawaida wameliona hilo muda mrefu sana wasijue la kufanya.
     
  17. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #17
    Oct 10, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,360
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Still kwa nini aliingia kwenye chama ambacho kimeleta mfumo uliojaa rushwa
     
Loading...