Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rushwa na faini za trafic barabarani

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by evaluator, Mar 13, 2012.

  1. e

    evaluator Senior Member

    #1
    Mar 13, 2012
    Joined: Feb 15, 2011
    Messages: 167
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Imekua nijambo la kawaida kwa traffic wetu kuchukua rushwa au kukuandikia kulipa faini papo kwa papo,pia pesa hizo tunazolipa hazifiki hata kwenye vituo vyao acha serikarini. ushauri:nashauri serikali ifungue account bank zote kwaajiri ya watu kulipa faini uko badala ya kumpa traffic mkononi.pia iandae utaratibu ambao mtu akikutwa na kosa sio lazima alipe faini papo hapo,apewe muda angalau wa siku saba awe ameshalipa kwenye hiyo account na apeleke risiti kituo chochote cha polisi coz hakupita barabarani kuja fanya kosa.kwa kua kwasasa leseni ziko recorded kwenye mtandao,system zifungwe kila kituo ambapo na traffic akikuandikia faini anachukua licence no ya hiyo leseni yako then anaimark hilo kosa kwenye system na faini yake aliyokuandikia then ww ukishalipa unapeleka risiti kituo chochote wakicheq leseni yako wanaingia kwenye mtandao na kureset ile mark bila yule polisi kuusika.great thinkers hii mnaionaje?
     
  2. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #2
    Mar 13, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    wazo zuri na lita punguza,rushwa na usumbufu.
     
  3. k

    kimamii Member

    #3
    Mar 13, 2012
    Joined: Mar 8, 2012
    Messages: 56
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    uko sawa kabisa wamezidi
     
  4. mshamu

    mshamu JF-Expert Member

    #4
    Mar 14, 2012
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 374
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Ni kweli wazo ni lakini kwa watanzania huo ni utaratibu mrefu hivyo ni vigumu kutekelezwa hasa ukuzingatia trafic wenyewe hawataki hela nyingi buku mbili mpaka tano.
     
  5. temboo

    temboo Member

    #5
    Mar 14, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tanzania rushwa inawezekana kuisha kuna malipo kwa njia ya electronics ukukamatwa bora ulipe kwa njia hiyo ziwekwe hizo njia mambo ya kuandikisha makaratasi yamepitwa na wakati umesikia kamanda wa POLISI SHULE IPO
     
  6. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #6
    Mar 14, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,095
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Hili nalo tatizo na leo nmeshuhudia traffic wakimtoza konda elfu 30'akn hapo hapo hakuna sehemu ambayo ameweka saini ya kile alichokichukua,kwa hyo kuna uhuni unafanywa na hawa polisi fedha na hapo hapo nmeshuhudia traffic wakimbambikiza abiria kesi kisa tu ati amehoji uhalali wa lile tozo then kakwida juu akarushwa juu ya gari lao kwa hyo ni unyanyasaji wa wazi kabisa
     
  7. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #7
    Mar 14, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,785
    Likes Received: 512
    Trophy Points: 280
    Usinitie machungu ni muda huu tu Trafic kanisimamisha amenikuta ninakosa la kutofunga mkanda, nimemwambia najua Notification ni Elfu 20000 twende kituoni nikawalipe kwa Check kwakua sina cash yakutosha sanasana nina Elfu 5000 tu akaniambia hawapokei Hundi wanapokea Cash tu, nikamwambia sasa basi ngoja niende bank akasema usinipotezee muda we niachie hiyo Elfu 5000! Basi nikawa sina jinsi nikamuachia.
     
  8. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #8
    Mar 14, 2012
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ..Kifungu cha 15 cha Sheria ya kuzuia na kupambana na Rushwa kinasema Mtoaji na Mpokeaji Rushwa wote mnatenda kosa. Kifupi wewe ni Mtuhumiwa unaetakiwa ukasimame kizimbani.
     
  9. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #9
    Mar 14, 2012
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Trafiki trafiki trafiki.....
    wana laana hawa jamaa, hawakawii kukuzushia leseni yako feki, na kupisha ufunguzi wanakuweka ndani kwenye sero zao
     
  10. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #10
    Mar 14, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,785
    Likes Received: 512
    Trophy Points: 280
    Akasimame Kizimbani baba yako! Yaani nimekubali kosa na ninataka kwenda kukulipa halafu unaniambia hampokei Check??
     
  11. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #11
    Mar 14, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,095
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Ndugu Ndallo,hyo ndio njaa ya matraffic wa hapa kwetu
     
  12. kiraia

    kiraia JF Gold Member

    #12
    Mar 14, 2012
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 1,564
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    Kha! Mkuu hapo utainyima serikali mapato kabisa, hutapelekwa polisi labda watu wenyewe wakubali kulipa Faini badala ya kutoa Nusu ya fine.
     
  13. lidoda

    lidoda JF-Expert Member

    #13
    Mar 14, 2012
    Joined: Apr 27, 2008
    Messages: 519
    Likes Received: 121
    Trophy Points: 60
    Samahani lakini kusema kuwa "nawachukia polisi wote, na sitakuwa na urafiki na polisi" ni wanafiki,waongo,wauaji,Wezi,wapokea rushwa nk
     
  14. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #14
    Mar 14, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    jioni wanafunga bar.
     
  15. T

    THK DJAYZZ JF-Expert Member

    #15
    Mar 14, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,034
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Searching...100%
    Loading...100%
    Network Connected !
     
  16. Mtagwa lindi

    Mtagwa lindi JF-Expert Member

    #16
    Mar 18, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 263
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Ukwel fine ikishaandikwa ni lazima ilipwe la sivyo ufikishwe mahakamani,na fine ni elf30 saiz imepitishwa na wabunge wetu,na fine ya sumatra inaanzia laki,madereva ndio wanalazmisha kutoa hela kutokana na makosa yao ndo mana walimlaani jerry muro kwa kuwapga pcha trafk wao,dereva hajakaguliwa konda anakimbilia kwa trafk nakutoa hela,muogopeni mungu polic maisha yao magumu sana msiwaone vle mnapiga kelele na bukubuku mawazr wanaiba mabilion wakipita mnawapigia makofi na kuwatoa watoto madarasan waje kmshangilia,watanzania amken tutende hak panapo stail madokta wamegoma hamna vfaa mafao duni mnataka mponda hajiuzuru,umeme hamna mbona wafanyakaz wa tanesco hawagomi kushnikiza ngeleja hajiuzuru?je mbona wabunge hawakugoma kushnikiza posho nakushnikiza spka ajiuzuru,mmepinga nauli za kvuko nakutaka maguful ajiuzuru vp kupanda bei umeme?ngeleja bado yupo tu!
     
  17. hengo

    hengo JF-Expert Member

    #17
    Mar 18, 2012
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 404
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mtoa maada haongera kwa kutoa wazo zuri,hata hivyo pengine tungehitaji ushaidi kuthibitisha kuwa;

    1. unapolipa faini na kupewa risti, pesa hafiki vituoni.
    2. Kwenye hiyo akaunti unayosema, watakao husika na uchukuaji wa hiyo pesa na waadilifu kupita hao Trafiki
    3. wewe si miongoni mwa wanaoshawishi kutoa rushwa mara ukamatwapo
    4. Ni mara ngapi umekamatwa ukiwa na makosa,ukadaiwa rushwa na ukakataa kutoa kisha ukapelekwa vituo vya polisi/trafic kwa taratibu za kisheria?
    Pia katika maelezo yako unadai kuwa huwa hautegemei kutenda makosa barabarani,Je chombo chako cha usafiri
    hukaguliwa mara ngapi na nani?Maana unapoa tembea barabarani mapungufu ya chombo chako ww ndo unayajua,ukiachilia mbali makosa ya kutofuata sheria za barabarani.

    Tupunguze lawama jamani, na tuwe na miyo ya shukurani maana kwa kiasi kikubwa askari wetu wanafanya kazi kubwa mno,nagalia mfano wanaoongoza magari katika jiji la Dar na kwingineko hata wanaolinda mali na maisha yetu.Unataka wafanye lipi ndiyo uwapongeze au wasitekeleze wajibu wao?Mimi kwa utafiti wangu nimeshuhudia askari asiyetimiza wajibu wake ndiye husemwa vizuri na watu wengi na hiii ni kwa sababu watu wengi huishi kwa kuvunja sheria.

    Je, kwa mwenendo huo tutafika?
     
Loading...