Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rungu la Kikwete lamwokoa Siyoi Sumari Kamati kuu.

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by Molemo, Mar 5, 2012.

  1. M

    Molemo JF-Expert Member

    #1
    Mar 5, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    USHINDI wa Siyoi Sumari kupeperusha bendera ya CCM katika uchaguzi mdogo wa Jimbo la Arumeru Mashariki, unadaiwa kuitesa Kamati Kuu (CC) ya chama hicho, baada ya baadhi ya wajumbe kukuna vichwa kuhusu mbinu na mikakati ya kutengua ushindi alioupata katika duru ya pili dhidi ya William Sarakikya.

    Katika Mkutano Mkuu wa jimbo hilo uliofanyika, Februari 20 ulimchagua Siyoi ambaye ni mtoto wa aliyekuwa Mbunge wa jimbo hilo, marehemu Jeremiah Sumari kwa kura 361, akifuatiwa na Sarakikya aliyepata kura 259. Hata hivyo, CC ya CCM iliyoketi Februari 27, iliagiza kurejewa kwa upigaji kura kati ya wagombea hao.
    Katika duru hilo la pili la uchaguzi uliofanyika Machi Mosi mwaka huu, Siyoi alipata ushindi wa kishindo wa kura 761 na kumtupa mbali mpinzani wake, Sarakikya aliyepata kura 361.

    Juzi katika kikao hicho cha CC, ushindi huo wa mara ya pili wa Siyoi uliipasua tena kamati hiyo kuu yenye mamlaka ya juu ya uamuzi ndani ya chama hicho, baada ya baadhi ya wajumbe kudaiwa kutaka atoswe na apitishwe Sarakikya kutokana na tuhuma za matumizi makubwa ya fedha wakati wa kampeni.

    Vyanzo vya habari vya kuaminika kutoka katika kikao hicho cha CC, vilifafanua kwamba waliosimama kidete kutaka Siyoi atoswe ni Katibu wa Itikadi na Uenezi, Nape Nnauye na Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais (Uhusiano na Uratibu), Stephen Wassira.

    Kwa mujibu wa vyanzo hivyo, Nape alipinga Siyoi kurejeshwa akizingatia matukio mbalimbali ya tuhuma za matumizi makubwa ya fedha yaliyokuwa yakifanywa na baadhi ya watu ili wamchague mgombea huyo, kitu ambacho hakikupaswa kuvumiliwa.

    Hoja hiyo ya Nape iliungwa mkono na Wassira ambaye naye alitaka Siyoi atoswe kutokana na tuhuma hizo za matumizi makubwa ya fedha kutoka kwa baadhi ya wapambe wake waliotaka mgombea huyo achaguliwe.

    Lakini inadaiwa kuwa Mwenyekiti wa CCM, Rais Jakaya Kikwete alisema kikao hicho kisingeweza kumkata Sumari kwa sababu tu ya tuhuma hizo za rushwa zilitolewa na Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (Takukuru), mkoani humo.

    Chanzo kingine kilimnukuu mwenyekiti huyo akisema kwamba, Arusha ni mkoa wenye siasa za aina yake hivyo ni muhimu kuwa makini kwani siku za nyuma kuliwahi kuibuka tuhuma za rushwa kwa wabunge wa CCM kukamatwa lakini, mahakama ikawaachia huru.

    Chanzo hicho kiliongeza kwamba, Rais Kikwete alisisitiza kuwa hata tuhuma za rushwa zilizotolewa zilikuwa zikigusa wengine kwani iliwahi kupendekezwa kwamba Elishalia Kaaya ambaye ni Mkurugenzi Mtendaji wa Kituo cha Mikutano cha Kimataifa Arusha (AICC), ndiye apitishwe na wengine wang'olewe.

    Katika kikao hicho, Rais Kikwete pia alinukuliwa akihoji kuwa endapo Siyoi angekatwa jina kungekuwa na uhakika wa chama kushinda kwa kumsimamisha Sarakikya? Hakupata jibu kama mgombea huyo wa pili angeweza kushinda kiti hicho.

    Hata hivyo, chanzo hicho kilisema baada ya mwenyekiti kutumia rungu kumpitisha Siyoi alimpa angalizo: "Basi na wewe usiende kutamba huko mitaani kwamba umeangusha watu, fanya kampeni, ushinde jimbo tuangalie mambo mengine mbele."

    Ilielezwa zaidi kwamba Rais Kikwete aliungwa mkono na Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Uratibu na Bunge), William Lukuvi, aliyeeleza kuwa haoni sababu ya kumwondoa Siyoi katika kinyang'anyiro hicho kwani ushindi wake ulikuwa mkubwa.

    SOURCE:MWANANCHI
     
  2. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #2
    Mar 5, 2012
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,567
    Likes Received: 2,525
    Trophy Points: 280
    Kikwete na Lowassa hawakukutana barabarani!
     
  3. Emmani

    Emmani JF-Expert Member

    #3
    Mar 5, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 525
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii inadhihirisha kwamba ndani ya CCM kutoa rushwa si haram!
     
  4. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #4
    Mar 5, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Rais na Mwenyekiti wa Chama anapotetea na kushinikiza mtoa rushwa apitishwe kugombea ubunge tutazamie nini katika serikali yake? Jibu amehalalisha rushwa katika serkali yake.
     
  5. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #5
    Mar 5, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Mzee si kwamba Kikwete amependa iwe hivyo ila amelazimika.
     
  6. RICH OIL SHEIKH

    RICH OIL SHEIKH JF-Expert Member

    #6
    Mar 5, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    JK - makini kabisa
     
  7. Kiona

    Kiona JF-Expert Member

    #7
    Mar 5, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 931
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Na bado watatapatapa sana.

    Chadem anaibuka kidedea.
     
  8. S

    Shembago JF-Expert Member

    #8
    Mar 5, 2012
    Joined: Aug 20, 2011
    Messages: 332
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unatazamia nini kwa magamba jamani? Huwa nivituko na miuzauza!
     
  9. Komeo

    Komeo JF-Expert Member

    #9
    Mar 5, 2012
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 2,063
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Du! Siri za CC zimevuja tena! Kazi kweli kweli.
     
  10. p

    punainen-red JF-Expert Member

    #10
    Mar 5, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 1,735
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hakuna siku nguruwe-pori ataacha kuchimba kwenye matope akakae juu ya mwamba mkavu na msafi. Nguruwe-pori na uchafu ni sawasawa na ccm na uchafu wa kila aina.Anayetegemea uadilifu kutoka ccm awahi akapimwe akili.
     
  11. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #11
    Mar 5, 2012
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,951
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
    Katibu wa Itikadi na Uenezi wa chama cha magamba ana roho ngumu kuliko ya paka shume. Kila kukicha anagonga mwamba kwenye chama chake.
    Kashindwa (kaangukia pua) vita ya kuwavua gaadi.mba mafisadi, na sasa bado anapigana vita anayoshindwa, si aondoke huko akafufue CCJ yake? Huko atakuwa huru kurusha madongo ya kuwapiga mafis
     
  12. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #12
    Mar 5, 2012
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,267
    Likes Received: 1,253
    Trophy Points: 280
    CCM na rushwa ni kama mkono wa kushoto na masaburi.
     
  13. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #13
    Mar 5, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 8,202
    Likes Received: 1,110
    Trophy Points: 280
    Takrima imerudishwa Kimya kimya, mkuu.
     
  14. Mtumishi Wetu

    Mtumishi Wetu JF-Expert Member

    #14
    Mar 5, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 4,374
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    nasikia eti huyo dogo sioi katoboa sikio, waliye karibu naye tujuze?????????kama ni kweli tanzania tuko elekea sio kuzuri!!!!!!

     
Loading...