Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ruge - Je ni Mtanzania?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Babu Swahili, Dec 17, 2009.

  1. B

    Babu Swahili Member

    #1
    Dec 17, 2009
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Rege Mutahaba ni mkurugenzi wa Tanzania House of Talents (THT). Hivi karibuni alifanya interview na blog ya Mo.

    Nime quote swali na jibu la kwanza kabisa hapo chini. Unaweza kusome interview mzima kupitia: http://www.mohammeddewji.com/blog/2009/12/exclusive-interview-with-ruge-mutahaba.html#comments

    Kwa sababu bwana huyu alizaliwa Marekani, swali moja limeibuka ya kuwa kama yeye ni raia wa Tanzania. Je huyu bwana ni Mmarekani au Mtanzania?

    Sheria za uraia za Marekani zinaelezea kuwa mtoto yote atakatezaliwa katika ardhi ya Marekani (ukiondoa wale wanaozaliwa na wazazi walioko ubalozini), wanakuwa raia wa Marekani automatically (unless waukane uraia huo wafikapo miaka 18).

    2 Possible sitations za uzaliwaji wa Ruge Marekani:
    1) Alizaliwa kutoka kwa mzazi ambaye alikuwa afisa wa ubalozi wa Tanzania nchini Marekani au UN? Kama mmoja wa wazazi wake alikuwa afisa wa ubalozi, basi hakupata uraia wa Marekani. Alichokipata ni chagua la kuchukua haki ya kudumu ya kuishi Marekani (Green Card). Well, huko mbele angeweza kuja kuchukua uraia huo baada ya kukaa na hiyo GC kwa angalau miaka 5.

    2) Alizaliwa kutoka kwa wazazi ambao walikwenda kubeba box Marekani. Hivyo huyu jamaa alipata ganda la huko moja kwa moja.

    Je kati ya hizo situation 2, ipi ni ya kweli ya huyu bwana?

    Kama ni ya 1, na kama hakuja kuchuka uraia wa U.S. huko mbeleni, basi it's all good. Ni mwenzetu.

    Kama ni ya 2, je alipofikisha miaka 18, alichagua uraia wa TZ? Kama alibakia na wa U.S., je ana kibali cha kuishi na kufanya kazi Bongo?
     
  2. m

    masssaiboi JF-Expert Member

    #2
    Dec 17, 2009
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 637
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 33
    Sasa shida yako nini??????
     
  3. Hebrew

    Hebrew JF-Expert Member

    #3
    Dec 17, 2009
    Joined: Jul 3, 2008
    Messages: 486
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Mimi sioni cha kujadili hapa...yeye ni mtanzania,amesoma Tz, anajina la kitanzania na anaishi na kufanya kazi Tanzania. Vinginevyo ni majungu tu!!
     
  4. B

    Babu Swahili Member

    #4
    Dec 17, 2009
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kahuna shida yangu. Swala ni kuhoji haki ya Ruge kuishi na kufanya kazi Tanzania, kama vile tunavyohoji uraia wa baadhi ya watu tunaowatilia mashaka uhalali wao wa kuishi na kufanya kazi Tanzania.
     
  5. B

    Babu Swahili Member

    #5
    Dec 17, 2009
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo kusoma, kuishi, na kufanya kazi Tanzania kunamfanya mtu awe rais wa Tanzania?

    Well, inaweza kuwa ni majungu yenye hadhi ya kujunguliwa. Au vipi?
     
  6. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #6
    Dec 17, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwani Ruge kaingia kwenye siasa??? Manake haya maswali huwa yanakuja mtu akijitosa kule
     
  7. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #7
    Dec 17, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    hehehehehe
    hakuna ambaye hataguswa humu.
    heri mimi sijasema
     
  8. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #8
    Dec 17, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Unamaanisha nini Mkuu?
     
  9. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #9
    Dec 17, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Baba wa taifa alisema kwamba tukianza kuchunguzana uraia tutakuta wote humu si raia.
    kumchunguza mwafrika mwenzako uraia ni kukubaliana na ukoloni mkongwe wa fikra.
     
  10. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #10
    Dec 17, 2009
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Ni Mtanzania
     
  11. _ BABA _

    _ BABA _ JF-Expert Member

    #11
    Dec 17, 2009
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 204
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
  12. Susuviri

    Susuviri JF-Expert Member

    #12
    Dec 17, 2009
    Joined: Oct 6, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Ni Mtanzania... kwani shida ni kuzaliwa nje ya nchi? That is very narrow minded... JF si sehemu ya kuja kuchafuana. Huyu kijana ni mtanzania na anfanya kazi nzuri sana, tujadili mambo yanayojenga nchi si kusengenya watu....
    Ruge hajawahi kugombea kisiasa na ni mfanyabiashara, kama anasafiri kwa paspoti ya kibongo au marekani it is not our business....
     
  13. Serendipity

    Serendipity JF-Expert Member

    #13
    Dec 18, 2009
    Joined: Jan 24, 2009
    Messages: 475
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Yeah, alishakana uraia wa USA, ni mtanzania na pia ana kitambulisho Cha mpipiga Kura Tanzania!
     
  14. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #14
    Dec 18, 2009
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    kama alizaliwa USA na kukulia TZ si mtanzania, anapaswa ajiandikishe tena kama raia wa Tanzania. Kwa nijuavyo sheria za uhamiaji anapaswa kuishi Tanzania kwa sasa akitumia passipoti na anatakiwa awe na visa ya kufanyia kazi na kulipa kodi kwa taifa. kama hivi vitu hana basi 'anaishi nchini kinyume cha sheria', ashukuru tu kwani 'sirikali' yetu ndiyo hivyo tena ya 'kidimokrasia'....
     
  15. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #15
    Dec 18, 2009
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,890
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    I stongly disagree and no further comment!
     
  16. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #16
    Dec 18, 2009
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Siku hizi JF imekuwa kubwa sana kiasi kuwa inabeba mchwa na nguchiro bila mkwaruzo kama alivyo kichuguu.
     
  17. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #17
    Dec 18, 2009
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    tupe status yako wewe ni nani kati yao?
     
  18. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #18
    Dec 18, 2009
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    I think ktk dunia ya sasa, hiyo hoja siyo big deal, some of us are 'global citizens'.

    Kimsingi mi sioni issue hapo, kwa sababu watanzania wangapi wazalendo tunao lakini kama nchi hatunufaiki nao?? Mfano ni kina Chenge na wengineo!!!

    Ni mtizamo tu wanaJF!!!
     
  19. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #19
    Dec 18, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    manashindwa kuwajadili wa-asia waliowekeza na kufanya developments huku masaki na osterbay,viwanja wanauziwa bei za kutupwa na wanajiita WAZAWA!mnapoteza time yenu mnamjadili RUGE!siasa bana!

    ninyi ndio mliomjadili ULIMWENGU!yaani mkiona mtu anawahatarishia KA-MKATE KENU mnatuma watu jamvini waanze kumchafua!

    POLENI VIBARAKA
     
  20. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #20
    Dec 18, 2009
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    You can't be serious aisee..Vipi kama akiukana uraia wa Marekani na kuwa Mtanzania..Ni sheria ya wapi hiyo unaizungumzia mkuu???,halafu mbona unajichanganya?,mara unasema anapaswa ajiandikishe tena kama Raia wa Tanzania halafu unasema anapaswa kuishi akitumia passport na Visa ya kufanyia kazi na kulipa Kodi kwa Taifa..Unamaanisha nini hapa mkuu,kama hutajali nieleweshe tafadhali
     
Loading...