Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rostam, Msabaha, Kikwete and Richmond - Yes I said it again!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Jul 14, 2008.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Jul 14, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    Hicho ndicho nilichosema nimenotice katika maelezo ya Rostam. Siyo kwamba hakuhusika, na hajawahi kukanusha hicho. Yeye anasema walichunguza na hawakuona jina lake. Vitu hivi ni viwili tofauti. Rostam hajawahi kukana kuhusika na Richmond na Dowans. Sikiliza tena majibu yake alipoulizwa hata jana.
    Sasa, kama anachosema "mwanakijiji" ni utumbo kwanini watake ushahidi tena? Hivi nani mmiliki wa Richmond au Dowans? Kuna mtu anajua. Kamati ya Bunge ilishindwa kuonesha ni nani hasa mmiliki wa Richmond. Hebu nikukumbushishe kilichosemwa kuhusu Rostam kwenye ripoti ya Mwakyembe:

    Na kamati hiyo hiyo teule inasema hivi:

    Sasa kwa mfanyabiashara mzuri na msafi kama Rostam ambaye anasingiziwa tu mambo ya ufisadi, kufanya kazi na biashara na hata kushirikiana anuani na kampuni ya kifisadi ambayo ilishajulikana ni ya kifisadi hakumfanyi yeye fisadi? Inakuwaje kwa mfanyabiashara "msafi" ambaye familia yake imefanya biashara kuanzia 1852 kushindwa kuangalia uhalali wa kampuni anazofanya nazo biashara?

    Je kweli Rostam hakuijua kabisa hii kampuni? Kwa ukaribu aliokuwa nao inapita akili kufikiria kuwa alikuwa hajui RDC ni nini au kuhusika na mambo yao.


    Hakuna umbeya, Rostam alikuwa anahusika na Richmond, that is an established fact. Suala pekee ambalo halikuweza kuonekana (siyo kwamba halipo) ni kuwa halionekani.


    sawa kama ni utoto, lakini kwa kutuita watoto hakufanyi hoja zako kuwa na nguvu kama yule ndugu mwingine ambaye asipokubaliana na wengine anawaita wapumbavu! Rostam alikuwa na hisa kwenye RDC... he knows it na mtu yeyote ambaye angeamua kufuatilia suala hili lilipoanza 2006 angeona hivyo. Wengine tulishafanya uchunguzi mapema sana na kuestablish the following facts. (tafuta maswali yangu 10 kwa Mkurugenzi wa TAKUKURU kuhusu Richmond - 2006).

    a. RDC iliingia nchini kwa ushirika wa Mhe. Msabaha (Mbunge - Waziri wa Madini)
    b. RDC iliingia nchini kwa ushirika wa Jakaya Kikwete (Mbunge)
    c. RDC (USA) wametoa mchango mkubwa katika kampeni ya Kikwete na Msabaha
    d. Rostam Aziz ndiye mfanyabiashara aliyetengeneza mazingira ya wao RDC kujikita kwenye biashara hiyo ya energy. Yeye mwenyewe akiwa ni shemeji ya Kikwete.
    e. Naeem Gire waliingia na asilimia 75 ya RDC (tanzania) na asilimia 25 zilizobakia zikigawanywa miongoni mwa wahusika wakuu.

    yes I said it! RDC inahusiana na Msabaha, Kikwete, Rostam na familia ya kina Gire ambao ni wachangiaji wa kampeni za uchaguzi CCM (2005). Kupewa kwa mradi wa bomba la mafuta 2005 na miezi michache baadaye mradi wa majenereta ilikuwa ni shukrani ya CCM kwa michango ya kina Gire katika kampeni za Msabaha na Kikwete na pia kama nafasi ya kuvuna walipopanda hasa baada ya JK alipoingia madarakani kumchukua Msabaha na kumuweka kuwa Waziri wa Nishati na Madini.

    so, now you know.
     
  2. Kitila Mkumbo

    Kitila Mkumbo Verified User

    #2
    Jul 14, 2008
    Joined: Feb 25, 2006
    Messages: 3,344
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    MKJJ: Sasa utaona ni wapi Rostam anapata nguvu.

    Mimi hoja yangu imekuwa kwa nini tumekuwa tukiwakwepa wengine, na hasa JK, kwenye hili sakata la Richomond? Au ndio tunasubiri atoke madaraka ndio tumbebee bango kama tunavyofanya sasa kwa Mkapa? Huoni kama huu utamaduni hautasaidii sana kwenye haya mapambano yetu?
     
  3. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #3
    Jul 14, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,222
    Likes Received: 16,229
    Trophy Points: 280
    Do we have any recourse in all of this?
     
  4. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #4
    Jul 14, 2008
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mimi pia nnaamini kabisa kwamba kujitutumua kwa Rostam ni kwa sababu anajua fika ukiingia deep katika suala hili na JK pia anahusika na anhisi kwamba watanzania hawawezi kuwa na courage ya kumprobe Mkapa sembuse the sitting presidoo.. JK?
     
  5. Kitila Mkumbo

    Kitila Mkumbo Verified User

    #5
    Jul 14, 2008
    Joined: Feb 25, 2006
    Messages: 3,344
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Welcome back!
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    Jul 14, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,222
    Likes Received: 16,229
    Trophy Points: 280
    If indeed there is a preponderance of evidence of wrong doing, what are going to do about it? Just whine, moan, and groan?
     
  7. Kevo

    Kevo JF-Expert Member

    #7
    Jul 14, 2008
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Nimekusoma Mkuu ndio maana pamoja na kelele zote za wazalendo still Kikwete is providing a deaf ear.
    I am sorry to appear like I lost hope but sioni kama Watanzania tutapata haki yetu hivi.Maana ni viongozi wangapi so far wameshutumiwa kwa ufisadi na ni lipi lililotendeka?Hamna, na bado hawa watu wanaponda raha kwa kwenda mbele.
     
  8. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #8
    Jul 14, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,222
    Likes Received: 16,229
    Trophy Points: 280
    Aisee...I can't recall any....unasikia tu flani anatuhumiwa na hiki na kile.....anajiuzulu....halafu bado anaendelea kupeta....mweeeeeee
     
  9. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #9
    Jul 14, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    Kitila... swali kubwa ambalo watu nadhani hawakuliangalia sana kutoka kwenye Kamati Teule ni mambo fulani ambayo yalifunuliwa na ambayo yalikuwa ni kama maswali ya kujaza kwa mistari:

    Ni swali ambalo lingehoji: Ni kwanini Kampuni ya Richmond iliyoanzishwa mwaka 2003 (nazungumzia ile ya Marekani) iweze kushirika mchakato wa kutandaza bomba la mafuta kuanzia 2004 na kupewa tenda hiyo 2005, na kushindwa! Miezi michache baadaye inashiriki katika sekta hiyo hiyo ya nishati na kupewa tenda ya majenera ambayo nayo inashindwa kuitekeleza. Katika kesi zote mbili (ya mafuta na ya majenereta) RDC inaonekana kupewa upendeleo maalum. Kamati Teule ikaona hilo na kusema:

    Na ikaendelea kusema:

    Hapa ndipo Lowassa kama Waziri Mkuu anapoingia kichwa kichwa katika sakata la Richmond.

    Na hapa ilipokuwa tayari Msabaha akamuandikia ujumbe waziri Mkuu:

    Ni kutokana na haya ndipo Kamati Teule ikahitimisha ifuatavyo:

    Na hata pale ambapo Kamati Teule inasema lifuatalo, jibu ni kuwa nguvu ya suala la kubebwa kwa Richmond halikutoka kwa Waziri Mkuu moja kwa moja bali kwa nguvu iliyo juu yake, na Waziri Mkuu kama msaidizi mkuu wa Rais alipaswa kuweka stop, kupinga au kujiuzulu.



    Jibu la chanzo cha kiburi, ujeuri n.k uliooneshwa na Wizara ya Nishati a.k.a Msabaha ni MTU PEKEE ambaye alikuwa na uwezo wa kukomesha jambo hili naye si mwingine bali ni:

    ...................
     
  10. Peasant

    Peasant JF-Expert Member

    #10
    Jul 14, 2008
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 3,949
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    I couldn't agree more! Ni kweli kuwa Kikwete ni mtu muhimu sana katika hii kashfa ya Richmond, hilo halina ubishi kabisa. Hata ushahidi wa kimazingira unasuggest hivyo, na ndio maana yeye kama rais anajaribu kujiweka mbali sana swala hili bila kutoa comments zozote za msingi zinazoweza kusaidia kutatua utata uliopo mpaka sasa. Tunapaswa kuelekeza nguvu zetu kwake kuanzia sasa if by any chance we need to win this battle.
     
  11. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #11
    Jul 14, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    NN.. the first thing is to call a spade a spade. In this case.. the evil triune of corruption made of Kikwete, Rostam, and Msabaha ndio waliingiza RDC. Na katika kufanya hivyo wakapata mtu mmoja mwenye nguvu ya kukamilisha hicho kwa amri yake na ambaye ni mtu wa amri.. naye si mwingine bali ni Edward Lowassa.

    Tufanye nini? kimsingi hakuna cha kufanya kwa wakati huu, lakini rekodi iwekwe wazi kuwa Rostam si msafi kama anavyojidai, Kikwete si msafi kama wengi wanavyoamini (I already pointed this out over a year ago) na Bangusilo msabaha si msafi licha ya kulia kwake bungeni.

    This is what we have, and this is what we have to deal with.
     
  12. Kevo

    Kevo JF-Expert Member

    #12
    Jul 14, 2008
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Nashukuru kwa wewe kulitambua hilo.Ila hiyo signature yako say it all lakini siyo wakati wote Miafrika ndivyo Tulivyo. kuna nchi nyingine kama Botswana imekaza mikataba yake na tukaona manufaa ya wao kufanya hivyo na sisi tukiadhibu hawa mafisadi accordingly na kutengeneza mikataba mizuri tabidi ubadilishe hiyo signature yako ya kwamba'Miafrika ndivo Tulivyo'.
     
  13. K

    KakindoMaster JF-Expert Member

    #13
    Jul 14, 2008
    Joined: Dec 5, 2006
    Messages: 1,260
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kumbe mwisho wa siku suala hili la Richmond itaamishiwa jeshini pia.

    Ndio maana huyu bwana anaomba mwenye ushaidi aende mahakamani.
     
  14. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #14
    Jul 14, 2008
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    kamati ya mwakyembe ingewahoji hao watu wawili, nafikiri ingeweza kuthibitisha bila doubt nani mmiliki wa richmond na dowans....
    lakini kwa vile serkali haikutaka watu hao wahojiwe, ndio ukakuta "wakaenda nje ya nchi" na hawakulazimishwa kutoa ushahidi wowote baadae.
    rostam lazima ajitape kwa mengi kwa sababu anajua hawezi kwenda chini peke yake, na kiongozi wajuu kabisa hawezi kuruhusu kuanguka naye.
     
  15. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #15
    Jul 14, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,222
    Likes Received: 16,229
    Trophy Points: 280
    Haya, kama Richmond ina maandishi ya Kikwete kila sehemu (written all over him) na kuna ushahidi wa kutosha kuonyesha hivyo, CCM au mgombea wao, ingekuwa kwingine duniani, uwezekano wa yeye kushinda uchaguzi mkuu wa 2010 ungekuwa mdogo sana. Pamoja na yote haya ya ufisadi, licha ya wananchi kuyajua bado watampigia kura na sitashangaa baadhi ya watu humu humu foramuni wanaompinga nao wakimpigia kura na kumuunga mkono. Ndio maana nasema hatuna recourse yoyote zaidi ya kupiga makelele.........It's just mind boggling
     
  16. K

    KakindoMaster JF-Expert Member

    #16
    Jul 14, 2008
    Joined: Dec 5, 2006
    Messages: 1,260
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Sasa ndani ya chama cha mapinduzi kuna mapambano kutaka kufukuza mafisadi. Je wanaotaka kufukuza mafisadi wataweza kweli? Mafisadi ni wakuu wa chama. Je wafanyeje?

    Kazi ni ngumu kweli kweli ndio maana kuna mtu alisema ufisadi ni ajari ya kisiasa tu
     
  17. K

    Koba JF-Expert Member

    #17
    Jul 14, 2008
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 6,065
    Likes Received: 435
    Trophy Points: 180
    Nilitegemea wizara ya sheria ndio ingekuwa full force na hii issue lakini vilaza wanasubiri payroll tuu na hawajui wafanye nini,naanza kupata wasiwasi kama kweli RO ndio fisadi mkubwa maana hata mwakyembe alishindwa kumtaja na hakuna hata mtu amewahi kusema kutuhakikishia hizo kampuni za umeme ni zake,tunachezewa akili tuu hapa waliocheza deal zote za Richmond wanajulikana ila basi tuu spin master wametuzidi akili.
     
  18. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #18
    Jul 14, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,222
    Likes Received: 16,229
    Trophy Points: 280
    I am not going to change my signature until Miafrika know how to act and that is to act like Sivyo Tulivyo. But as long as we continue to act and behave the way we do, my signature still holds true. Sasa kama raisi mwenyewe (allegedly) ni fisadi hivi unategemea nini la maana litakalofanyika kutoka kwake? Ni sisi wananchi ndo inabidi tuyashikishe adabu haya matuhumiwa ya ufisadi. Tukishindwa tutakuwa Ndivyo Tulivyo maana siamini kama tukiamua yatatushinda. Yako machache mno kulinganisha na sisi wananchi wa kawaida. Mimi sikumuunga mkono 2005 na 2010 hapati kura yangu, ng'o!!!
     
  19. mwanatanu

    mwanatanu JF-Expert Member

    #19
    Jul 14, 2008
    Joined: Jan 22, 2008
    Messages: 831
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Duh...kuuumbe.....ndio maana kimyaaaaaa
     
  20. Kevo

    Kevo JF-Expert Member

    #20
    Jul 14, 2008
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Kama Kikwete alihusika katika haya yote inakuwaje huyu mtu anajitenga kama vile hakushiriki kwenye kitu chochote?Hivi Tanzania hii kweli hamna vitu kama Orange Revolution ya Ukraine iliyomuondoa madarakani Victor Yanukovich alipoiba kura na kukaa madarakani.Yaani hamna mtu influential wa kuinfluence such a revolution?
     
Loading...