Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rostam alizuia kiwanda cha Fertilizer kisijengwe Mtwara?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by K tea shop, Feb 19, 2012.

  1. K

    K tea shop New Member

    #1
    Feb 19, 2012
    Joined: Feb 19, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wana JF na wa TZ kwa ujumla

    Kuna uvumi umeenea hapa mjini kuwa Serikali na hasa waziri mkuu si mkweli kwenye hili suala la kilimo kwanza. Kwa sababu huwezi kupiga kampeni ya kilimo kwanza huku ma trekta yanaoza pale jeshini na pili na ambalo muhimu zaidi ni kuwa kuwezi kulima huku ardhi haina mbolea. na kumbe kuna watu walijitokeza kujenga kiwanda cha mbolea Mtwara ambacho kingeweza kuwa kikubwa kusini mwa bara la Africa na kingwezeka kusambaza nchi za Malawi, zambia, Msumjibi, Rwanda, Burundi, Kenyam Uganda, DRC na Sudan ya kusini bila kusahau visiwa vya komoro lakini kwa kusudi kuna mawaziri wakishirikiana na Rostam wanatuhumiwa kuwa hawakutaka hiki kiwanda kijengwe kule kwa sababu wao wanapata mabilioni kwa kuagiza mbolea toka nje ya nchi na kuizia serikali. Habari yenyewe imekaa kimkato mkato lakini JF mnasifika kuweza kuunganisha hizi story na kuwa kitu kamili. Je kama ni kweli hizi tuhuma hamuoni huu ni uhujumu uchumi? Je serikali inajibu vipi kuhusu hizi tuhuma za saboteji toka kwa maofisa wake ambao wamekuwa wakiukwamisha huuu mradi ? Kazi kwenu wana JF
     
  2. Adrian Stepp

    Adrian Stepp Verified User

    #2
    Feb 19, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,868
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    19th February 2012Posts : 1
    Rep Power : 0

    Ok..naona umejoin JF specifically kwa hiili tu..haya..kuchelewa kufa ni kuona mengi!
     
  3. K

    K tea shop New Member

    #3
    Feb 19, 2012
    Joined: Feb 19, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    • [​IMG] Tbag Hatari

      Today 16:22
      #2 [​IMG]

      [​IMG]JF Senior Expert MemberArray


      Join Date : 1st July 2011
      Posts : 574
      Rep Power : 348


      [h=2][​IMG] Re: Rostam alizua kiwanda cha Fertilizer kisijengwe Mtwara?[/h]
      19th February 2012Posts : 1
      Rep Power : 0

      Ok..naona umejoin JF specifically kwa hiili tu..haya..kuchelewa kufa ni kuona mengi!


    je kuna ubaya kujiunga na huu mtandao na kuleta habari? Kuna masharti ya jamiiform nimeyakosea au nimeyavunja? naomba unijulishe ili wahusika wnirekebishe
     
  4. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #4
    Feb 20, 2012
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Nyie kila kitu kibaya ni Rostam. Hivi ni ngojera tuu na hakuna ushahidi wowote ule wa kuthibitisha kitu juu ya hili. Sidhani kama kuna ukweli juu ya hili
     
  5. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #5
    Feb 20, 2012
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    hakuna ukweli kwenye hili

    mambo ya kuharibiana tuuu
     
  6. a

    autopilot Member

    #6
    Feb 20, 2012
    Joined: Jan 30, 2012
    Messages: 44
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Lisemwalo lipo
     
  7. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #7
    Feb 20, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Wasikutishe mkuu. Wenye Hati Miliki ya JF wanafahamika, sisi wengine ni wazamiaji tu!
     
  8. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #8
    Feb 20, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    lizuia ili kikajengwe Igunga au sio?
     
  9. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #9
    Feb 20, 2012
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0

    mleta habari anadai kuwa kuna maofisa serikalini wanaingiza ma bilioni kuingiza Mbolea toka nje hivyo kiwanda kujengwa Tanzania ingewakosesha biashara

    imekaa sawa hiyo au wewe unaionaje?
     
  10. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #10
    Feb 20, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Unamaanisha ata huu mchakato wa kuboresha muimbili ili waweze fanya upasuaji wa magonjwa ya moyo nao unapigwa vita ili watu waendelee kula ngawila za wale wanaoenda India kutibiwa?
     
  11. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #11
    Feb 20, 2012
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    In Tanzania anything is possible
     
  12. MANI

    MANI Platinum Member

    #12
    Feb 20, 2012
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,857
    Likes Received: 877
    Trophy Points: 280
    Mkuu kila kitu Tanzania kinawezekana wala usishangae !
     
  13. Hercule Poirot

    Hercule Poirot JF-Expert Member

    #13
    Feb 20, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 1,028
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Rostam anauza mbolea...
     
  14. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #14
    Feb 20, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mleta habari ana mapungufu ya uelewa, ajuwe kuwa hata kiwanda cha mbolea ni biashara pia. Na hao wafanya biashara ndo wanaamuwa na sio Serikali. Serikali imeacha zamani kujenga viwanda imewaachia watu binafsi na masirika na wao labda wawe wabia pale inapobidi.

    Kama unaweza hata wewe unaweza kuanzisha kiwanda cha mbolea. Unaweza kuanza kwa kufuga kuku kwa wingi, Kuku unauza, mavi yao ni mbolea nzuri sana, mayai yao unauza na kama watatoa maziwa na yenyewe yana soko zuri zana kwa ma sangoma.
     
  15. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #15
    Feb 20, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Wacha mbolea anauza hata matango.
     
  16. tembeleh2

    tembeleh2 JF-Expert Member

    #16
    Feb 20, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 768
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    We k tea shop usiwe unachanganya lugha kwenye kichwa cha habari,ina maana ulikuwa hujui FERTILIZER kwa kiswahili ni nini?
     
  17. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #17
    Feb 20, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kuna biashara asiyofanya?
     
  18. gambachovu

    gambachovu JF-Expert Member

    #18
    Feb 20, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,865
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mi nashauri tuangalie zaidi content ya material yake aliyopost jamani... Pls.

    Mwisho wa siku,it is content that counts...
     
  19. gambachovu

    gambachovu JF-Expert Member

    #19
    Feb 20, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,865
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    We tupatie "chanzo" cha habari yako...

    Kwa kizungu,"source"..
     
  20. RasJah

    RasJah JF-Expert Member

    #20
    Feb 20, 2012
    Joined: Nov 5, 2009
    Messages: 685
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hivi hichi ni kile kiwanda walichogombana Mh.Membe na Mzee wa nyoka wa mdimu ( Mudhihir)?? Si kilikuwa kijengwe Lindi Mjini badala ya Mchinga yanakopatika raw materials? just out of curiosity
     
Loading...