Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rosemary Mwakitwange ampinga Sophia Simba

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by samirnasri, Mar 15, 2011.

  1. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #1
    Mar 15, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Rosemary Mwakitwange amewasihi wanawake kushiriki maandamano ya amani kwa kuwa katiba inaruhusu. Amewaomba wanawake kushiriki katika siasa kwa kuwa maamuzi ya kisiasa yana yanagusa nyanja zote za maisha.

    Zaidi ya hapo amesema wanawake hawapaswi kumsikiliza mtu yeyote awe mwanaume au mwanamke mwenzao atakaye washauri wasishiriki kwenye maandamano au siasa.

    Siku kadhaa zilizopita Sophia Simba alinukuliwa akiwashauri wanawake wasiandamane kwa kuwa wao wana kazi nyingi hivyo wawaachie wanaume ambao hawana kazi nyingi.

    Source: Wanawake live EATV
     
  2. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #2
    Mar 15, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    ni sahihi kabisa mama rosemary mwakitwange yuko right, watu wote wanawake, wanaume,vijana, wanayo haki ya kushiriki maandamano na kuhudhuria mikutano ya siasa kadiri utashi wao unavowatuma maadamu tu wasivunje sheria. mama simba sijui marufuku yake kwa akina mama ilimaanisha nn.
     
  3. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #3
    Mar 16, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,584
    Likes Received: 569
    Trophy Points: 280
    Si kushiriki na kudhuria tu bali ikibidi hata kumwajibisha na kusitisha ajira ya yule waliyemwajiri kusimamia rasilimali zao, na ikilazimu hata kabla ya wakati muafaka unaokubalika kikatiba.

    Ikiwa tunataka kubadili sheria ya manunuzi ya umma ili kuibeba Dowans, kwanini tusibadili katiba na sheria za nchi ili kuiokoa nchi!!!!!! Tukishindwa sana tutumia ile hukumu ya umma.......Wananchi wenye hasira kali.....
     
  4. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #4
    Mar 16, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Sofia simba anatakiwa afanyiwe psychotherapy.
     
  5. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #5
    Mar 16, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,157
    Likes Received: 3,714
    Trophy Points: 280
    Maneno ya dada rose yanamashiko, yanaelimisha na kuwakumbusha wamama kuondokana na fikra za kupendelewa, wawajibike kwa mujibu wa katiba.
     
  6. H

    HM Hafif JF-Expert Member

    #6
    Mar 16, 2011
    Joined: Aug 16, 2009
    Messages: 1,359
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Si khudhuria na kushiriki bali ni lazima wahakikishe maandamano hayo yanafuata taratibu zote za kisheria katika kuitishwa kwake na kusiwepo na chembe chembe za uvunjifu wa amani na katiba ya nchi.
     
  7. Lekanjobe Kubinika

    Lekanjobe Kubinika JF-Expert Member

    #7
    Mar 16, 2011
    Joined: Dec 6, 2006
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Mtu mmoja aliniambia kwamba sehemu kubwa sana ya wanawake walioolewa wanaongea maneno yenye busara sana, lakini wasioolewa ni chukizo kila wanapokuwapo. Kumbe nikatambua mwanaume ni dawa muhimu sana ya utulivu wa mwanamke. Heri Simba angefanya bidii kupata mume atakayempa dose kila inapohitajika, sio kutegemea dozi ya kuipata kwa kubahatisha.
     
  8. T

    Tata JF-Expert Member

    #8
    Mar 16, 2011
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,240
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160
    Angewashauri pia kuwa waache kupiga kura kwa kuangalia sura ya mgombea baada ya kupokea vijizawadi vya kanga, chumvi, Tshirt na kofia. Angewashauri wajitokeze kupigia kinamama wenzao ili kuwe na wawakilishi wengi wanawake kutoka majimboni. Labda mambo yatabadilika kwani wanaume wameshatekwa na ufisadi na wameshindwa uongozi. Mwisho angewakumbusha kina mama wanaweza bila ya kuwezeshwa kwa sababu huku kuwezeshwa ndio kunawaweka nyuma na kuwafanya watumike kama vyombo vya kuwaweka viongozi mafisadi madarakani.
     
  9. M

    Marytina JF-Expert Member

    #9
    Mar 16, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    yes!Rose amesoma na kuelimika.
    Appreciated
     
  10. K

    Kana Amuchi Member

    #10
    Mar 16, 2011
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    rosemary ni mpiganaji. ana upeo mkubwa ndio maana ana uthubutu wa kuongea haya. na siku zote siyo mtu anaesubiri kubebwa, na huwa hayumbishwi. wale wanaobebwa bebwa usishangae hata wakampinga!!
     
  11. S

    Speedo Member

    #11
    Mar 16, 2011
    Joined: Feb 15, 2011
    Messages: 70
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 13
    Sophia Simba huwa simwelewi.
    Katika matukio mengi akiwa anaongea huwezi mtofautisha na mwanamama (baadhi) wa huku uswazi kwetu ambaye elimu yake kuuubwa ni std 7 alafu hana exposure.

    Juma lililopita alikuwa anahojiwa na BBC kuhusu siku ya wanawake....... AIBU TUPU!!!!!!

    Hivi hao wanaomwajiri wanatumia kigezo gani??????????????
    Au mimi nakosea labda utendaji ni mzuri kuliko kuelezea jambo??????

    Nijulisheni wanaJF mnaomfahamu zaidi ili nijiridhishe au nibadili mtazamo wangu kwake kuwa ni "Kilaza" anayebebwa kwa jambo ambalo anafanya au aliwahi kufanya.

    Nawasilisha
     
  12. N

    Ntandalilo Member

    #12
    Mar 16, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 96
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nchi ya Tanzania iatjengwa na watanzania wenyewe pasipo kubagua huyu ni mwanamke na huyu ni mwanaume!!! kama maandamano yanahusu kujenga nchi yetu au yana manufaa kwa nchi yetu wote tutasimama........ Sidhani kama zama na nyakati hizi bado kuna wanawake wanamsikiliza Sophia Simba ( mropokaji) tangia nimemfahamu huyu mama sijawahi kusikia pointi iliyoongelewa naye. Nawahurumia sana watoto wake coz siju wanajifunza nini kutoka kwake zaidi ya ushangingi wa mjini!!! ( samahani sana kwa lugha kali) ni uchungu tu.................
     
  13. alberaps

    alberaps JF-Expert Member

    #13
    Mar 16, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,024
    Likes Received: 449
    Trophy Points: 180

    amani ipi tuliyonayo............

    Katiba ipi tuliyonayo............
     
  14. M

    Maimai Senior Member

    #14
    Mar 16, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 174
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    babu wa Loliondo kapooza machungu yetu yote ya ukali wa maisha.... du ama kweli bongo.. vyombo vya habari navyo vimeacha kutukumbusha machungu ya kiuchumi na kuhamia Loliondo.. Jamani Jamani jamani.. JK anakula shushu tu nje watu wake tunakufa.. this make no fukin sense......
     
  15. H

    HM Hafif JF-Expert Member

    #15
    Mar 16, 2011
    Joined: Aug 16, 2009
    Messages: 1,359
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hiyo hiyo unayoijua wewe na kuifuata hata leo hii inakuongoza.
     
  16. Ba Martha

    Ba Martha JF-Expert Member

    #16
    Mar 16, 2011
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 338
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Crap..Katiba ya ccm..ya chama kimoja.:A S 13::A S 13::A S 13:
     
  17. H

    HM Hafif JF-Expert Member

    #17
    Mar 16, 2011
    Joined: Aug 16, 2009
    Messages: 1,359
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ndio inayokuongoza na lazima uifuate utake usitake.

    Kinyume chake muulize Godbless Lema wa Arusha atakueleza.
     
  18. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #18
    Mar 16, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,584
    Likes Received: 569
    Trophy Points: 280
    Siku moja yatatokea kwako, kama siyo kwako kwa mkeo, mama au baba yako kisha tutawafuata kuwauliza.

    Kwa haya ya Arusha, hatuna haja ya kumuuliza Lema kwani alishatueleza kwa maandishi kupitia Bungeni
     
  19. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #19
    Mar 16, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,267
    Likes Received: 1,276
    Trophy Points: 280
    Mimi natafuta mke wa pili, ani PM tupange
     
  20. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #20
    Mar 16, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,426
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    samaki mkunje angali mbichi akisha kauka hakunjiki
     
Loading...