Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Roofing materials: Aina mbalimbali, faida na hasara zake

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Brooklyn, Aug 22, 2012.

  1. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #1
    Aug 22, 2012
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Wadau habari za ujenzi wa taifa.

    Naombeni wataalamu wa mambo ya roofing na material yanayohusiana na roofing mnisaidie mambo yafuatayo;

    1. Aina mbalimbali za roofing material, suitability na gharama zake
    2. Faida na hasara ya kila aina ya paa e.g. bati za kawaida, bati za migongo mipana (aina tofauti tofauti), vigae (aina tofauti tofauti)

    3. uimara wake pamoja na life span

    4. Je kuna tofauti kati ya vigae vya Tanzania na vya kutoka nje e.g. South Africa, New Zealand etc

    Nimecheki website ya Nabaki Africa naona hakuna details zozote za maana, ndo maana nimekuja hapa Home of Great Thinkers.
     
  2. mito

    mito JF-Expert Member

    #2
    Aug 22, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    uimara si sana kwani hata ati la geji 30 linafikisha miaka 30 bado linadunda tu

    zaidi wanachoangalia watu ni show na ile sense of 'na mimi ninazo'
     
  3. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #3
    Aug 22, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,684
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    Thatch roof

    Slate roof

    asbestos sheets

    ACP (Aluminium Composite Panel) mono pitch roof ..... etc
     
  4. isambe

    isambe JF-Expert Member

    #4
    Aug 22, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 1,828
    Likes Received: 645
    Trophy Points: 280
    Go for mangalore from India they're da best 100yrs guarantee,zile nuymba zote za Magufuli (oysterbay),zilezekwa na vigae hivyo since then.Ule ni udongo uliokwa, ni vyepesi mnoo, sio yale mabati yanayomwagiwa uji kwa juu,au yale mavigae ya Mbezi Tile ambayo ni Cement na Mchanga.
     
  5. H

    Hute JF-Expert Member

    #5
    Aug 22, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 3,499
    Likes Received: 383
    Trophy Points: 180
    wapi tunapata hiyo? tuelekeze please, wengi tunataka kujenga kwa hiyo.
     
  6. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #6
    Aug 22, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,729
    Likes Received: 1,853
    Trophy Points: 280
    Can your advice base on Price also?
    Be cost oriented please!!
     
  7. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #7
    Aug 22, 2012
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Mkuu hapo umeniacha kabisa, naomba ufafanue basi hayo uliyoyaeleza ukizingatia maswali ya msingi hapo juu.
     
  8. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #8
    Aug 22, 2012
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    mkuu miaka 30 kwa paa sio mingi sana, nasikia kuna paa zinadunda hata kwa miaka 50 na zaidi.
     
  9. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #9
    Aug 22, 2012
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Mkuu hapa Dar kuna distributors wa hizo paa?
     
  10. isambe

    isambe JF-Expert Member

    #10
    Aug 23, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 1,828
    Likes Received: 645
    Trophy Points: 280
    Jaribu Al Hilal pale k'koo {Agrrey na Sikuuu},au Citizen liko Morogoro Rd before Total Filling Station.
     
  11. H

    Hute JF-Expert Member

    #11
    Aug 23, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 3,499
    Likes Received: 383
    Trophy Points: 180
    thank you kwa taarifa...mwenye eneo lingine wanapouza hivyo vigae vya india, tafadhali tuambieni.
     
  12. Kingmairo

    Kingmairo JF-Expert Member

    #12
    Aug 23, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 4,813
    Likes Received: 876
    Trophy Points: 280
    Mkuu receive my honest and unbiased advice! Kama kauwezo cha fedha kapo nenda Nabaki Afrika kuna roof tiles(vigae) toka New Zealand. Wanaziita decra tiles. Unapewa guarantee ya 50 years against rust na 25 years against colour fading. Hii written guarantee from the manufacturer, New Zealand. Zipo tiles za aina tofauti kuna nyingine zina coat ya sand wanaziita sand blosted kama sikosei na nyingine hazina iyo coat wanaziita smooth decra tiles.
    Kwa upande wa bei zile za sand coat zina bei zaidi kidogo ya hizi smooth. Mwaka 2011 nilinunua hizi smooth kigae kimoja kilikuwa Tsh. 13,750 wakati chenye sand kilikuwa 16,350. Vilevile ukiwa na roof plan (ramani) ya nyumba yako wanaweza kukusaidia kuestimate idadi ya vigae. Pia utuziwa na accessories zake kama kofia, misumari na gundi yake. Kifupi ni kuwa naiona thamani ya hela niliyoitoa maana roof lina ubora na lina pendeza!
     
  13. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #13
    Aug 23, 2012
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Thanks so much mkuu. Umetupa practical experience nzuri sana. Je kuna tofauti kati ya kigae cha South na New Zealand katika ubora na bei?
     
  14. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #14
    Aug 23, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Kigae kimoja kina ukubwa gani? rephrasing, kwa nyumba ya sq. m 120 simple roof approximately ni vigae vingapi?
     
  15. jamii01

    jamii01 JF-Expert Member

    #15
    Aug 23, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,743
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    Naomba mniambie ubora wa haya mabati ya migongo mipana,sababu nilikuwa na mpango wa kununua hayo kwa ajili ya kibanda changu..
     
  16. Kingmairo

    Kingmairo JF-Expert Member

    #16
    Aug 24, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 4,813
    Likes Received: 876
    Trophy Points: 280
    Mkuu kigae kimoja kina urefu wa 1320mm (1.32m) na upana wa 370mm (0.37m). Kwa suala la kuestimate itakuwa ngumu kwangu maana sio mjuzi wa archtecture ila kwa experience nyumba yangu ina sq. m 292 nilinunua vigae around 650. Ila hapo nilimodify kidogo roof nikaongeza pitch hesabu ikaongezeka kidogo. Kwa roof plan niliyokuwa nayo walinipigia hesabu ya vigae 594. Hope sasa unaweza kuadjust mahesabu haya kwa kipimo cha nyumba yako. Ila pia ujue idadi inategemea aina ua roof.
     
  17. Kingmairo

    Kingmairo JF-Expert Member

    #17
    Aug 24, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 4,813
    Likes Received: 876
    Trophy Points: 280
    Mkuu sijayatumia ya south labda kama kuna mdau ameyatumia atupe experience ya ubora. Kwa appearance yanafanana kabisa na ya New Zealand. Kuna mshkaji wangu alinunua mwaka jana anadai alinunua tsh 18,000 per tile ila sikumuuliza alinunua wapi.
     
  18. J

    Jalala Member

    #18
    Aug 24, 2012
    Joined: Apr 15, 2010
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi ni kweli vigae vinaweza kuleta cancer
     
  19. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #19
    Aug 24, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Asante mkuu...
     
  20. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #20
    Sep 5, 2012
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Mmh hii ni kweli wakuu? Wajuzi wa haya mambo tunaomba ufafanuzi. Ila from layman point of view kama vigae vina leta cancer basi hata mabati ya kawaida yatakuwa yanaleta cancer kwa sababu hivi vigae vya New Zealand au South Africa ama hata vya Hando pale Tegeta vyote in principal ni mabati tu yaliyonakshiwa.

    Weledi wa eneo hili mnaweza kutujuza zaidi!
     
Loading...