Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Riz one mwanasheria wa tanzanite one.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by massai, Apr 7, 2012.

  1. m

    massai JF-Expert Member

    #1
    Apr 7, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Baba yake alisema atawapa wazawa pindi wamalizapo mkataba wao.alakini mpaka muda huu hakuna kinachoendelea kwani wale jamaa walipo maliza mkataba wao,kampuni ilibadili jina na wanaendelea kuchukua asilimali yetu kama vile haina nchi haina mwenyewe.

    Mererani ipo mkoa wa manyara na mbunge wa manyara ni bwana chambiri ambae bungeni ni mpiga meza na waitikia ndio hodari.olese sendeka nae ana interest kubwa sana kwenye mgodi wa tanzanite one.

    Hii nchi ni yakifamilia na yakishkaji zaidi kiasi kwamba hata miaka ishirini ijayo kama sisiemu wataendelea kungangania madarakani basi nchi itakua ni mapango kila kona kuanzia migodi ya dhahabu mpaka tanzanite.
     
  2. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #2
    Apr 7, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,085
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    Kuna mwisho wake tu usijali, na ni muda wao wa mwisho kuitafuna Tanzania,
     
  3. m

    massai JF-Expert Member

    #3
    Apr 7, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Baba yake alisema atawapa wazawa pindi wamalizapo mkataba wao.alakini mpaka muda huu hakuna kinachoendelea kwani wale jamaa walipo maliza mkataba wao,kampuni ilibadili jina na wanaendelea kuchukua asilimali yetu kama vile haina nchi haina mwenyewe.mererani ipo mkoa wa manyara na mbunge wa manyara ni bwana chambiri ambae bungeni ni mpiga meza na waitikia ndio hodari.olese sendeka nae ana interest kubwa sana kwenye mgodi wa tanzanite one.hii nchi ni yakifamilia na yakishkaji zaidi kiasi kwamba hata miaka ishirini ijayo kama sisiemu wataendelea kungangania madarakani basi nchi itakua ni mapango kila kona kuanzia migodi ya dhahabu mpaka tanzanite.
     
  4. O

    Olele kibaoni Member

    #4
    Apr 7, 2012
    Joined: Mar 17, 2012
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inakuaje kila kile kizuri kiwe cha familia yao??hii nchi kweli inaelekea kubaya,mtu anaeishabikia sisiemu kweli alaaniwe kwani atakua hajui anfanyanini hapa duniani,
     
  5. Bei Mbaya

    Bei Mbaya JF-Expert Member

    #5
    Apr 7, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 2,152
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    ole sendeka ndo msimamizi wa udongo makapi wanaopewa wananchi kama msaada

    ameishia kujinufaisha mwenyewe na si mara moja au mbili kuwatisha kwa bastola wanaohoji
     
  6. M

    MPadmire JF-Expert Member

    #6
    Apr 7, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 2,020
    Likes Received: 379
    Trophy Points: 180
    EE ndio, tanzanite One walitakiwa waondoke 2012.

    Sasa wamekula dili na viongozi wetu walaghai, wabinafsi.

    Tanzanite One wameuza hisa 20% kwa wajanja wachache watanzania, hao ni vigogo.

    Sasa hawaondoki tena.

    Wachimbaji wadogo sijui wanasemaje, Wana apolo ni wajasiri sana, sijui kwa nini wako kimya??

    Rasilimali zote nzuri zenye pesa ni mali ya Vigogo na familia zao. Wale walalahoi unaewapigia CCm debe sijui kama wana akili timamu, siju kama wana uwezo wa kufikiri??

    Wale wananchi masikini wanaopigia CCM kura sijui ni uoga ama hawajui !!
     
  7. M

    Makunga JF-Expert Member

    #7
    Apr 7, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 562
    Likes Received: 321
    Trophy Points: 80
    msijal wandugu,hakuna marefu yasiyo na ncha,cha muhimu siku yenyewe ikifika tushikamane.
     
  8. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #8
    Apr 7, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Hivi Mererani kuna Mbunge?
     
  9. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #9
    Apr 7, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    kwa upande wa madini tuna kilio kikubwa.
     
  10. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #10
    Apr 7, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,650
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    Mkuu umenyimwa share yako nini?
     
  11. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #11
    Apr 7, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mmh! Nilisikia 20% ya hisa waliuziwa wazawa (wajanja wachache), na Balozi A.Mpungwe ndio M/kiti wa bodi.
    Hata hivyo kilichofanyika ni kama kubadilisha wine kwenye chupa kwan kwa sasa wanajiita Richland Resources lakin wawekezaji ni walewale na Promoter wa kampuni hiyo ni IMMA
     
  12. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #12
    Apr 7, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ndo mfahamu nini cha kufanya 2015
     
  13. m

    matawi JF-Expert Member

    #13
    Apr 7, 2012
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 2,058
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Mwanzisha mada alikosea kidogo mererani ipo simanjiro ipo mkoa wa manyara na mbunge wake ni ole sendeka
     
  14. F

    Froida JF-Expert Member

    #14
    Apr 7, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,999
    Likes Received: 603
    Trophy Points: 280
    Ndio maana wanachalanga wabunge wa ukombozi kwa mapanga wakitaka kuwauuawa,kuwaenguwa wengine ili kuudhofisha nguvu ya chadema,wakidhani watachukua kila kilicho chini na juu ya ardhi ya Tanzania kwa manufaa yao na vizazi vyoa,ukweli yana mwisho
     
  15. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #15
    Apr 7, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,063
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    si yupo humu,aingie kujibu

    Katiba ndio sululisho la kitu
     
  16. Congo

    Congo JF-Expert Member

    #16
    Apr 7, 2012
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 1,002
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    Mbona kichwa habari hii na habari yenyewe ni vitu viwili tofauti. Vipi?
     
  17. K

    Kambilombilo Member

    #17
    Apr 7, 2012
    Joined: Apr 4, 2012
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    majibu ya hoja zote yanakuja 2015 general election.
     
  18. m

    massai JF-Expert Member

    #18
    Apr 7, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kuna watanzania wangapi wenye elimu ya kumzidi huyo ritz,kwanza hana uzoefu katika mambo ya sheria iweje awe yeye tu?wewe ni miongoni mwa magamba nini?hii forums ni ya watu wanaotaka changes kwenye taifa letu,alakini kama una interest kwa namna moja au nyingine lazima uta complain.unaijua tanzanite wewe au upoupo tu,
     
  19. spencer

    spencer JF-Expert Member

    #19
    Apr 7, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 2,195
    Likes Received: 576
    Trophy Points: 280
    Kauli gani wazawa wa huko wanayo?
    kama bado waamini Nyerere yuko hai ujue unatakiwa ujiunge ktk kazi ya kuelimisha watanzania.
    Kwa kiasi kikubwa kanda ya ziwa wameelewa somo
     
  20. m

    massai JF-Expert Member

    #20
    Apr 7, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    ni kweli ,tanzanite one ipo katika jimbo la ole sendeka,angalia watu wa jamii ya wamasai wanavyoteseka kwa kukosa huduma za msingi kama maji,zahanati,shule na umasikini uliokithiri,jamii ya wamasai ndio iliyo kubwa kwa upande wa simanjiro na tegemezi lao kubwa ni mifugo wakati mifugo kwa sasa imeathirika sana na ukame unaosababishwa na mabadiliko ya tabia nchi.laiti tungekua na viongozi wenye uchungu na taifa letu katika kusimamia raslimali ya nchi yetu ,hakika tusingekua katika hali ngumu ya uchumi na umasikini unaosababishwa na ukosefu wa huduma za kimsingi na kibinadamu
     
Loading...