Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Riz Khan - War and Peace

Discussion in 'International Forum' started by X-PASTER, Mar 28, 2011.

  1. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #1
    Mar 28, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #2
    Mar 28, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Kuna mambo mazuri ya kujifunza kutoka wa wasemaji wote waliohojiwa. But kwa watu wanapenda kusoma biblia na quran bila "context" ni kazi na ndo maana tuna matatizo mengi mbili za imani zote.
    Tunakuja na tafsiri amabzo si sahihi.

    Context context context.

    • Kiliandikwa lini?
    • Katika mazigira yapi?
    • kwa sasa kitafsiiriweje ?
    • etc
    haya ni maswali muhimu . Tukiwa tunameza tu hizi wakoritho na wakolosai zetu kazi tunayo ukoloni wa hizi dini tulioachiwa utazidi kuturidisha nyuma.
     
  3. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #3
    Mar 28, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,465
    Likes Received: 9,186
    Trophy Points: 280
    Tupe mfano wa kilichokuwa "quoted out of context" na kikatowa maana isiyo halisi na utupe "context" iliyo sahihi.

    Kama mtazamo wako kuwa hizi dini ni "ukoloni", jee umeisoma Qur'an? Kama ndio, tuonyeshe ni wapi ulipopaona pana ukoloni kwenye Qur'an, kama hujaisoma, naomba uisome halafu utuonyeshe "context" yenye "ukoloni" kwenye Qur'an. Ukishindwa ina maana umedanganya. Chunga, usi "quote out of context".
     
  4. Juma Contena

    Juma Contena JF-Expert Member

    #4
    Mar 29, 2011
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hizi dini wameiba tu idea za kiafrika za miungu wengi (especially the ancient egytian heavenly gods) wa zama hizo na kujitungia zakwao kwa namna yao. Angalia wachambuzi wakielezea mambo ya longo longo za dini zenu kuu zote mbili, amna lolote kwa kuwa dini zenu zina hadithi nyingi tu za zamani ambazo zinafanana fanana ni uongo mtupu.

    Note: it is a documentary based on western religion and it was meant for the english audience sasa usini-lipukie mimi any complaints send them to bbc or the responsible Dr, for doing the research.

    http://www.bbc.co.uk/iplayer/episode/b00zp3j3/Bibles_Buried_Secrets_Did_King_Davids_Empire_Exist/

    BBC iPlayer - Bible's Buried Secrets: Did God Have a Wife?
     
  5. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #5
    Mar 29, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0

    Hahaha mkuu sikiliza vizuri basi hiyo video .nilichosema ni sisi , mimi na wewe na wengine wengi tunasoma hizi biblia na quran bila kujua context. Tunasoma kama novel. Kuna msemaji kasema neno context na nimemulewa na nakubaliana na maelezo yake. I was just insisnting kussport hoja yake. Naona wewe mawazo yako unadhani nakosoa. No mimi nakosoa sisi wengi wetu tunadhani tunajua sana mandiko haya lakini sio kweli. unabisha hilo........?

    Wewe huwezi kufanya mdahalao endelevu sababu uko hardline sana na imani yako . Historia tu inaoesha hizi dini zote mbili zime originate kutoka wapi . Huna haja ya kusoma quran wala biblia kujua jibu.

    Au unadhani nikisema "Ukoloni"" namaanisha ule wa west. Jaribu kangalia wider context ya neno ukoloni ndo utaelewa . teh teh teh teh

    Yes christian and msulim ni zao la ukoloni utakataa?
     
  6. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #6
    Apr 6, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Naona wanajitahidi kweli kweli.
     
  7. Nyangomboli

    Nyangomboli JF-Expert Member

    #7
    Apr 17, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,658
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    ni kweli ni mazao ya ukoloni na akataae ni mbumbumbu wa historia.
     
  8. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #8
    Apr 17, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Eeh! Hivyoo eeh!
     
Loading...