Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Riwaya/tamthiliya iliyonigusa zaidi, wewe je?

Discussion in 'Entertainment' started by tisa desemba, Nov 26, 2011.

  1. t

    tisa desemba JF-Expert Member

    #1
    Nov 26, 2011
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 432
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Haijalishi ulisoma enzi za mwalimu, mzee ruksa, ben au braza jk sote tumesoma vitabu vya riwaya/tamthiliya mbalimbali za waandishi wetu wa nyumbani.
    katika kusoma huko naamini ipo riwaya/tamthiliya iliyokugusa zaidi ambayo hadi leo unaikumbuka zaidi hasa kwa kuangalia dhamira ya mwandishi (mfano:-umaskini, rushwa, haki, mapenzi, ulevi nk) ukihusianisha yanayotendeka sasa katika maisha yako ya kila siku, kwa mantiki hiyo tutajie ni riwaya/tamthiliya ipi iliyokugusa zaidi.

    kwa kuanzia mimi mwenyewe riwaya ya "watoto wa mama ntilie" ilinigusa sana hasa ninapopita dampo na kuwakuta watoto wa wazalendo wakiokota vitu, inanikubusha zitta na peter watoto wa yule mama ntilie wa manzese, wewe je.....
     
  2. M

    Mopalmo JF-Expert Member

    #2
    Nov 26, 2011
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 453
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mi naliipenda sana ile riwaya ya ZAWADI YA USHINDI
     
  3. u

    utantambua JF-Expert Member

    #3
    Nov 26, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nazipenda riwaya zote za Willy Gamba. Mtunzi alikua anaonesha jinsi taasisi za kiserikali hasa hasa usalama wa taifa ulivyokua ukiongozwa na uzalendo katika kutetea maslahi ya taifa. Pia riwaya hizo zilikua zinaonesha mapambano dhidi ya udhalimu wa kibepari ndani ya afrika na mapambano ya uhuru wa kweli kwa afrika.
     
  4. Sabry001

    Sabry001 JF-Expert Member

    #4
    Nov 26, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,064
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    "Pesa zako zinanuka" riwaya hii ilizungumzia tamaa, rushwa. Jamaa alikuwa anapata kipato kidogo lakini alikuwa happy! Alipoonja rushwa, ikamuharibu, akawa fisadi, akaiba hata kile kidogo kilicholetwa kuwasaidia wanyonge! Mwishowe mwanae alikufa kwa palala alipokosa dawa aliyoilangua yeye mwenyewe ili aiuze wakati ilikuwa ya kutoa bure. UKISOMA KITABU HIKI, UKILINGANISHA NA TANZANIA YETU, IMESADIFU MBAYA. Ni kipengele kimoja tu cjajua km wamama wa kitanzania wako wa hvyo kwamba; mke wa fisadi huyo alimwamuru mumewe arudishe pesa yote na ajisalimishe police. I wonder wake wa KAGODA, EPA, MEREMETA wataweza hilo? Kitabu kimeonesha, wanawake wakiamua, wanaweza kukomesha ufisadi. Ebu Tz tujaribu kuwatumia...ila wasiwe km Makinda ya ndege...eeh jama!
     
  5. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #5
    Nov 26, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    hapana! Kama mchambuzi wa kazi za fasihi, kazi za Willy Gamba zinaingia kwenye kundi la riwaya chuku, ambazo huwa na visa vya kusisimua vinavyoambatana na mapenzi, wakati mwingine kundi hili huiwa romansia. Mara nyingi, riwaya hizi huwa na malengo ya kibiashara zaidi na si kulenga jamii kama riwaya za dhati. Msanii wa Kizazi kipya, Erick Shigongo ni mmoja wa waandishi wa kisasa wa riwaya chuku!
     
  6. mpinga shetani

    mpinga shetani JF-Expert Member

    #6
    Nov 26, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 3,253
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    'Kuna kitabu cha riwaya asilia ambacho si wengi wanakijua kinaitwa 'Utotole' kilitungwa na GW Mtendamema. Ni classic, kingeandikwa kwa kizungu kingeweza kabisa kuvipiku 'Things fall apart' cha Achebe na 'The Concubine' cha Amadi.
    Nadhani kilichapishwa 1978 ila mimi nilikisoma kwenye 80s.
    Halafu piga ua, maneno hayatoshi kukielezea 'Dunia uwanja wa fujo' cha E. Kezilahabi
     
  7. Nyaluhusa87

    Nyaluhusa87 JF-Expert Member

    #7
    Nov 26, 2011
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 1,238
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Riwaya iliyonigusa ni KIU YA HAKI.Na nikiiangalia nchi yangu inavyoenda na nikifananisha na hiyo riwaya naona kabisa wa2 walioko selikarini walivyokuwa hawana hata chembe ya ku2pa haki ye2.
     
  8. M

    Mutambukamalogo JF-Expert Member

    #8
    Nov 26, 2011
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Matata Mazito- Jackson Erick Kalindimya. Shida- Ndyanao Balisidya.
     
  9. Mama Stan

    Mama Stan Member

    #9
    Nov 26, 2011
    Joined: Apr 17, 2010
    Messages: 86
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 25
    aisee utotole? Umenikumbusha mbali sana nlikisoma miaka ya 90! Nkiwa primary huku nikilia hasa ile safari ya pango la ulili! Nakumbuka hadi zile nyimbo alizokuwa anaimbiwa utotole wakat anamtafta ndugu yake! "kalumbu kukutula kamkana ng'o" daah ni ktb kizur sana.
     
  10. Mama Stan

    Mama Stan Member

    #10
    Nov 26, 2011
    Joined: Apr 17, 2010
    Messages: 86
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 25
    hivi hiki ndo kile kitabu kinachomzungumzia adili mtoto fukara na yule dorah mtoto wa mwalimu? Nakumbuka adili alivyobadilika na rushwa...kweli kitabu hiki kinafaa kipelekwe mashuleni! Wanawake kama akina dorah hawapo tena zama hizi.
     
  11. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #11
    Nov 26, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    " ngoswe kitovu cha uzembe"
    natamani kuiona ikiwa kwenye movie.
     
  12. t

    tisa desemba JF-Expert Member

    #12
    Nov 26, 2011
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 432
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    umenikumbusha 'sikamona' ..... mwenye mapenzi ya dhati.
     
  13. t

    tisa desemba JF-Expert Member

    #13
    Nov 26, 2011
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 432
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    wazee kama mzee toboa mambo hawapo tena nchi....!
     
  14. d

    davestro Senior Member

    #14
    Nov 27, 2011
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 128
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    A beatfully once are not yet born.ni riwaya iliyonigusa na kunipa mwangaza kuhusu viongoz we2 kwamba hata kije chama gan, nia yao ni 1, kunyonya,ukandamizaj,uwiz,matumizi mabaya ya vyeo na mal za umma,wizi.
     
  15. bullet

    bullet JF-Expert Member

    #15
    Nov 27, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 919
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Kabwe Makanika, cha Zahir ALLY na Ama Zangu ama Zao cha Hammie Rajab, Kwa miaka ile kabla ya RUNINGA vilikuwa Kiboko.
     
  16. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #16
    Nov 27, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,681
    Likes Received: 634
    Trophy Points: 280
    KIBANGA AMPIGA MKOLONI. Moja ya chapter kwenye kitabu cha Jifunze Lugha Yetu,darasa la nne.
     
  17. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #17
    Nov 27, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Tunatizama watunzi bingwa wa zamani. Kuna haja ya kuangalia watunzi wapya waliopo sasa wanafanya nini kwa ajili ya vizazi vijvyo. Wengi hawana mwelekeo, hadithi mbovu zisizo na mafunzo waka mwelekeo tofauti na watunzi wa zamani. Hawalingani kabisa, nimesoma riwaya nyingi. Njama Musiba, Zawadi ya ushindi Mtobwa nk..Nawatizama leo wawili au watatu ambao inatakiwa watizamwe kwa darubini kali. Hussen Tuwa, Beka Mfaume na Juma Kidogo. Hivi ni vichwa pekee vyenye uwezo mkubwa wa kufanya yale yaliyofanywa na watunzi wa kale.
     
  18. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #18
    Nov 28, 2011
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,550
    Likes Received: 2,537
    Trophy Points: 280
    GAMBA LA NYOKA. cha E-KEZILAHABI
     
  19. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #19
    Nov 29, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Vipi kuhusu Amri Bawji na Eddie Ganzel?
     
  20. Swenti

    Swenti Member

    #20
    Nov 12, 2013
    Joined: Oct 13, 2013
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ngoswe - Penzi kitovu cha uzembe.
     
Loading...