Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

RITA yapiga marufuku NIKAB

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Game Theory, Feb 16, 2012.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #1
    Feb 16, 2012
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    [​IMG]

    Kuna taarifa kuwa kuna maandamano na matamko makali yanaandaliwa na waislam kupinga wanawake ambao ni wateja na wahitaji huduma wa kiislam kupigwa marufuku kwenda kwenye ofisi za idara hii ya serikali.


    Hivi kweli waislam wakilalamika wataambiwa wakorofi na wanaendekeza udini?
     
  2. M

    Mkandara Verified User

    #2
    Feb 16, 2012
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Ile ya NINJA kusema kweli imepita mpaka ni utamaduni wa Watu wa Iran, Yemen na AfghanStan kuzia vumbi la mchanga uendao kasi jangwani lakini bongo imekuwa fashion.. hao waislaam watakao andamana wangefanya hivyo kupinga uvaaji nguo za uchi (zilizokatazwa kidini) na sii kulilia utamaduni wa watu wengine..
     
  3. T

    Topical JF-Expert Member

    #3
    Feb 16, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kuna watu huwa wanafurahia sana kuwachokoza waislamu? juzi ndanda wamefukuza wanafunzi 20 leo mjinga moja anataka kuleta dress code mbuzi..tutafika tu..

    Mke wangu angekuwa anafanya kazi hapo ningemwambia avae hilo vazi, halafu mimi mwenyewe wala sihitaji waislam wengine ningemthibiti atakayemfukuza kazi..
     
  4. M

    Massenberg JF-Expert Member

    #4
    Feb 16, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 923
    Likes Received: 677
    Trophy Points: 180
    Hivi kwa kuandamana Waislamu watakuwa wanatetea dini yao au utamaduni wa kiarabu maana hivi vitu viwili ni mkanganyiko mtupu.
    Isitoshe si ustaarabu wala utaratibu wa Kitanzania kwa mtu kutembea amejifunika utadhani kavaa sanda; binadamu tunatambuana kwa kutazamana usoni, hii michezo ya kuziba nyuso ni mazoea yasiyo ya kistaarabu; ni vizuri RITA wameliona hilo.
    Hivi hao wavaa niqab picha zao za passport huwa zikoje?
    Ni lazima watu tujifunze kuacha tamaduni zilizopitwa na wakati.
     
  5. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #5
    Feb 16, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Hivi kwa nini kila mara waislamu wanafikiri wanaonewa? kama swala ni kufunika uso hata masister hufunika lakini sijawahi sikia wakisema wataandamana. Sometimes nafikiri na elimu inasaidia kuepusha ukorofi wa mambo madogo madogo ya kiubinadamu kama haya.
     
  6. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #6
    Feb 16, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Licha ya kuwa RITA ina hoja ya msingi juu ya utaratibu wake wa kutohudumia watu wasiowaona nyuso zao lakini tangazo lao halijakaa kiheshima

    Kininja ndio nini?

    Kwa nini neno nikab lina alama ya nukuu?

    Na wanaposema "mavazi yasiyofaa au yasiyo na heshima" wanakusudia kusemaje kuhusu vazi hilo wakati msingi wa hoja yao ni kuwa taasisi inawndeshwa kimaadili?
     
  7. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #7
    Feb 16, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,260
    Likes Received: 5,822
    Trophy Points: 280
    Kikwete na Bilal wamelala nini? au wataamka baada ya 2015?
     
  8. Anheuser

    Anheuser JF-Expert Member

    #8
    Feb 16, 2012
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 1,963
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Hueleweki!

    Umeshasema RITA wana hoja ya msingi kukataa kuhudumia mtu wasiemwona usoni, hiyo ni kauli yako wewe. Sasa unakosoa nini tena kuhusu "msingi wa hoja yao"? Watanzania tuna matatizo makubwa sana ya kuwasiliana, ndio maana wakati mwingine sishangai nikisoma tangazo liliondikwa ovyo ovyo kama hilo, kwa sababu wasomaji wenyewe nao ndio wale wale.
     
  9. mpayukaji

    mpayukaji JF-Expert Member

    #9
    Feb 16, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hapa kinachoandamwa ni ushamba wa kufakamia mila za watu. Kwanini hawatetei kaptula hawa wanaodhani wanachokozwa waislam? Mbona kabla ya kufanyika mapinduzi ya Iran mwaka 1978 hatukuwahi kuona ninja? Kwani uislam umeanza jana au ni ujuha na ushamba wa wanaovaa ninja wakidhani wanajisitiri wakati ni kujidhalilisha. Kwanini kumfunika mkeo kama maiti kwenye hiyo sanda bila kungoja afe?
     
  10. Jagermaster

    Jagermaster JF-Expert Member

    #10
    Feb 16, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 657
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    NInja.jpg Wana maana kama hii hapa
     
  11. B

    Bwa'Nchuchu JF-Expert Member

    #11
    Feb 16, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,216
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
  12. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #12
    Feb 16, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Premise waliyoweka ni kuwa wanapinga baadhi ya mavazi kwa sababu taasisi yao inaendeshwa kimaadili.

    Sasa wanaposema niqab hairuhusiwi ni kwa sababu inakiuka maadili? Gani?

    *Hoja ya msingi ni kutohudumia watu wasiowaona nyuso zao, kinachonitatiza ni premise ya hoja hiyo.
     
  13. mpayukaji

    mpayukaji JF-Expert Member

    #13
    Feb 16, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Nikab inapinga maadili ya utambuliko wa mtu pia yale ya kitanzania kwa kuleta ya kiiran. Are we together dude? Maadili mengine inayopinga ni ile hali ya kuwa vazi la kudhalilisha sawa na yale ya kuonyesha uchi. Too much of anything is always poisonous.
     
  14. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #14
    Feb 16, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Na watakaokwenda RITA wakiwa na suti na tai pia wasipewe huduma kwa sababu wameleta ya ki-Magharibi?
     
  15. B

    Bwa'Nchuchu JF-Expert Member

    #15
    Feb 16, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,216
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hivi maadili ya Kitanzania ndo yepi hasa? Manake kila mara nasikiaga maadili ya Kitanzania...mara sijui maadili ya Kiafrika....ndo yepi hayo?
     
  16. a

    adobe JF-Expert Member

    #16
    Feb 16, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 1,478
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    Mbona miaka yote mnaandamana mnapata nini,tumewazoea kwani hamna kazi ya kufanya ndo maana mnaishia vijiweni na watoto wenu ndo maana mnafeli sana vidato.
     
  17. SALOK

    SALOK JF-Expert Member

    #17
    Feb 16, 2012
    Joined: Sep 20, 2011
    Messages: 1,956
    Likes Received: 305
    Trophy Points: 180
    huu ni wehu na wendawazimu_huko yemen na afghanistan kuna wanaume wanaovaa niqab kuthibitisha madai yako_au hilo vumbi ni kwa w/wake 2?
     
  18. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #18
    Feb 16, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280

    Sasa tutajuwaje hilo ni dume au la? Na hiyo picha kweli utaitumia kwenye vitu official kama passport etc?

    [​IMG]
     
  19. Gwandalized

    Gwandalized JF-Expert Member

    #19
    Feb 16, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 222
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    vimini ruksa?,kanzu?
     
  20. SALOK

    SALOK JF-Expert Member

    #20
    Feb 16, 2012
    Joined: Sep 20, 2011
    Messages: 1,956
    Likes Received: 305
    Trophy Points: 180
    utambuliko upi unaopingwa na nikabu? Kwa nani? Vimini na vitop hayo ni maadili ya wapi? America, uk, france ama vatican? Labda mwanamke mkatoliki akivaa nikabu kwake ni udhalili, kwa muislamu ni ibada yenye kumletea heshima
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...