Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ripoti ya ukaguzi ya CAG - 2009-2010

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pascal Mayalla, Apr 12, 2011.

  1. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #1
    Apr 12, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,552
    Likes Received: 6,173
    Trophy Points: 280
    Wanabodi,

    Hii ni Ripoti ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali, CAG-Ludovick Utouh.

    Niko kwenye chumba cha press conference ya Bunge, ambapo CAG, Ludovock Utouh anaitangaza rasmi ripoti yake kwa waandishi wa habari.

    Pamoja na Utouh, ni wale wenyeviti wa oversight commitee, PAC, Mhe.John Cheyo, LGAC -Mhe. Lyatonga Mrema na POAC, Mhe. Zitto Kabwe.

    Tuendelee...
     

    Attached Files:

  2. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #2
    Apr 12, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    The same old stories - I guess !
     
  3. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #3
    Apr 12, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,552
    Likes Received: 6,173
    Trophy Points: 280
    CAG ameripoti kwa mwaka wa fedha ulioishia Juni 30 2010, serikali imefanya ubadhirifu mkubwa zaidi wa fedha za umma kuliko mwaka uliotangulia.
     
  4. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #4
    Apr 12, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    nashukuru kwa taarifa.sasa ametoa sanction gani kwa serikali au ndio hivo kila kitu kinaishia hapo hapo???
     
  5. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #5
    Apr 12, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,552
    Likes Received: 6,173
    Trophy Points: 280
    Wabunge kuwa wajumbe wa bodi za mashirika ya umma, it is wrong!. CAG amesema haiwezekani serikali ikaendelea kufanya wrong things. Kuna mgongano wa kimaslahi. Hakuna nchi yoyote, its not a good practice.

    Huku ni kupeana ulaji tuu.
     
  6. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #6
    Apr 12, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Seriakali iko BUSY "inajivua gamba", unategemea ripoti itafanyiwa kazi?
     
  7. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #7
    Apr 12, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Hahivyona mamlaka wala nguvu ya kufanya......Simba wa sarakasi tu
     
  8. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #8
    Apr 12, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,552
    Likes Received: 6,173
    Trophy Points: 280
    Ofisi ya CAG ni independent, ila pia serikali yetu hushurutishwi kuwajibika, huishia kushauriwa tuu, hivyo kazi ya CAG ni kushauri tuu.
     
  9. Comrade Mpayukaji

    Comrade Mpayukaji Senior Member

    #9
    Apr 12, 2011
    Joined: Sep 26, 2007
    Messages: 192
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hazina jipya. Tanzania itaendelea kuwa maskini mpaka nabii ISSA atakaporudi kuhukumu dunia hii.
     
  10. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #10
    Apr 12, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,552
    Likes Received: 6,173
    Trophy Points: 280
    CAG ametetea maroroso ya bodi ya mikopo na kusema mahitaji ni makubwa kuliko fedha zinazotolewa. Ameitaka serikali kuongeza fungu la bodi ya mikopo.
     
  11. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #11
    Apr 12, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,552
    Likes Received: 6,173
    Trophy Points: 280
    Kwa maana hamjui siku wala saa, atakapo rudi mwana wa Adamu, jee tuendelee kusubiri hivyo hivyo tuu?.
     
  12. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #12
    Apr 12, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,552
    Likes Received: 6,173
    Trophy Points: 280
    CAG ametoa mapendekezo kadhaa kwenye ripo yake. Soma mapendekezo hayo yako kwenye zile nondo hapo juu.
     
  13. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #13
    Apr 12, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,552
    Likes Received: 6,173
    Trophy Points: 280
    CAG amemaliza, sasa anaongea Zitto Kabwe. Ameshitushwa sana na stimulus package!, kumbe wezeiye walijigawiya mahela kupitia mpango huo.
     
  14. M

    Madcheda JF-Expert Member

    #14
    Apr 12, 2011
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 415
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    haipo independent kaka,na wao ni watumishi wa umma kama wengine tu na fedha zinapitia wizara ya fedha
     
  15. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #15
    Apr 12, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,552
    Likes Received: 6,173
    Trophy Points: 280
    Zitto amesema wamemwandikia Waziri Mkuu, wabunge wote wangolewe kwenye bodi zote.
    Zitto amemaliza, sasa anaongea Lyatonga Mrema.
     
  16. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #16
    Apr 12, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Pasco:

    Mara zote najiuliza what is the point of doing these Audits? Soma hii extract kutoka "RIPOTI YA SERIKALI KUU: Masuala yasiyoshughulikiwa":-

    ...Muhtasari uliotolewa hapo juu unaonyesha jumla ya masuala yasiyoshughulikiwa kwa mwaka 2008/09 yaliyohusu
    Wizara, Idara, Sekretarieti za Mikoa yalikuwa na thamani ya Sh 1,055,460,602,544, JPY 17,089,499,858 na USD2,100,000.

    Katika mwaka 2009/10 jumla ya Wizara, Idara, Idara, na Sekretarieti za Mikoa zenye masuala yasiyoshughulikiwa ilipanda kutoka 37 hadi 46 na kiasi kilichohusika pia kilipanda na kufikia Sh 468,627,883,842, JPY 699,000,000. Aidha, Dola za Kimarekani ziliongezeka hadi kufikia 2,326,580. Kwa hali hiyo, thamani ya masuala yasiyoshughulikiwa iliongezeka katika mwaka 2009/10
    ikilinganishwa na mwaka 2008/09
    ...
     
  17. U

    Uswe JF-Expert Member

    #17
    Apr 12, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    kwenye red, huyu alishakufa siku nyingi
     
  18. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #18
    Apr 12, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,552
    Likes Received: 6,173
    Trophy Points: 280
    Lyatonga amesema watumishi wa halmashauri mbalimbali wakiboronga, huamishiwa halmashauri nyingine, ameshangaa serikali kuona uozo mahali, inauhamishia uozo huo mahali pengine, kuanzia sasa, mtumishi wa halmashauri akifanya madudu, atavuna madudu, kwanza alipe fedha aliozoiba, pili afukuzwe kazi na tatu, afikishwe mahakamani.
    Mrema amesisitiza mwizi ni mwizi tuu, sio mwizi wa kuku auwawe, mwishi wa mali ya umma aenziwe!, ahamishwe, au aambiwe arudishe alichoiba!.
     
  19. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #19
    Apr 12, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,552
    Likes Received: 6,173
    Trophy Points: 280
    Lyatonga amemaliza, amefuatia mwakilishi wa Cheyo.
     
  20. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #20
    Apr 12, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,552
    Likes Received: 6,173
    Trophy Points: 280
    Kimefuata kipindi cha Maswali na majibu, swali la deni la dowans limeibuka, CAG amesema piga ua serikali ndio itawajibika na deni hilo na sio Tanesco.
     
Loading...