Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ripoti ya Richmond kutojadiliwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by GY, Nov 5, 2009.

  1. GY

    GY JF-Expert Member

    #1
    Nov 5, 2009
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    wakulu

    Nimepata tetesi kuwa repoti ya richmond kutojadiliwa, kwani mh six yupo bize na mambo ya msiba ivo kurudi dodoma wiki ijayo kwa ajili ya kufunga bunge tu...TiaTia maji

    Details please
     
  2. M

    Masatu JF-Expert Member

    #2
    Nov 5, 2009
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ndio unajua leo? pole!
     
  3. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #3
    Nov 5, 2009
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,269
    Likes Received: 215
    Trophy Points: 160
    Shughuli za bunge zinaweza kusimamishwa kwasababu spika yupo msibani? acha hizo Anne yupo, ila sema JK amempigia magoti 6.
     
  4. Kabuche1977

    Kabuche1977 JF-Expert Member

    #4
    Nov 5, 2009
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 441
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ni jambo la bahati mbaya sana kwamba, ndani ya Chadema anaungwa mkono na vijana wajinga. - ABSALOM KIBANDA


    Hii nini jamani------------mbona huyu masatu na jina lake simuelewi, anamaanisha nini mbona hayuko straight, nani huyo anayeungwa mkono na vijana wa CHADEMA wajinga?
     
  5. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #5
    Nov 5, 2009
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,560
    Likes Received: 6,190
    Trophy Points: 280
    .
    Six can't afford to miss this, amesimamisha mambo yote mpaka awepo yeye in person. labda jumatatu au jumanne.
    Hii ndio oportunity ya kukomelea misumari ya mwisho jeneza la Hosea, asiwepo?!
     
  6. Kabuche1977

    Kabuche1977 JF-Expert Member

    #6
    Nov 5, 2009
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 441
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    bwana masatu,CDM hakuna vijana wajinga, zaidi zaidi kuna vijana intelligent sana, they know what they are doing, na ndo maana tunataka kuwakomboa nyie wote ambao bado mnaonekana mmelala usingizi kama Sungura.
     
  7. Kabuche1977

    Kabuche1977 JF-Expert Member

    #7
    Nov 5, 2009
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 441
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    any way am not in the country lately lakini nafikiri Generation-Y you are wrong man, bunge haliwezi kusimama, kuna spika yule aliye kunywa maji ya bendera ya CCM hata jina naona siku naanza kumsahau anweza ongoza kikao though najua ataegemea kuinusuru CCM isididimie
     
  8. B

    Baba Mkubwa JF-Expert Member

    #8
    Nov 5, 2009
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 770
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Ni kweli lakini hajasema masatu mkuu kuwa CDM kuna wajinga......
     
  9. Omutwale

    Omutwale JF-Expert Member

    #9
    Nov 5, 2009
    Joined: Feb 4, 2008
    Messages: 1,423
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    "Ni jambo la bahati mbaya sana kwamba, ndani ya Chadema anaungwa mkono na vijana wajinga" - ABSALOM KIBANDA

    Katika mambo mengi ninatofautiana na maandiko ya Kibanda ila katika hili niko naye sambamba.

     
  10. Omutwale

    Omutwale JF-Expert Member

    #10
    Nov 5, 2009
    Joined: Feb 4, 2008
    Messages: 1,423
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Uko sahihi lakini usisahau kuwa kwenye msafara wa mamba na....... wamo. Hao ndo wanaomuunga mkono zitto.
     
  11. O

    Omulangi JF-Expert Member

    #11
    Nov 5, 2009
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 1,005
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Serkali na katibu wa bunge wamekubaliana mjadala wa Richmond hauna tija kwa watanzania. Sana sana utaendekeza malumbano. Hivyo hautakuwemo katika mambo yatakayojadiliwa katika kikao cha bunge kinachoendelea. Source TBC habari saa 2.00 jioni. Tarehe 5/11/09
     
  12. M

    Mende dume Member

    #12
    Nov 5, 2009
    Joined: Nov 5, 2009
    Messages: 73
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapo tumeliwa! Live.

    TAKUKURU wamefanikiwa kuwa tisha wabunge, seems the now understand kuwa walacho mjengoni si halali ni kaufisadi pia.

    now kila mtu afe na lake.

    Miss you much BABA WA TAIFA
     
  13. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #13
    Nov 5, 2009
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Watu walikuwa na matarajio makubwa sana, na serikali imeshtukia mjadala huu unaweza kuvunja serikali tena!

    Nini kitafuata?
     
  14. Mwawado

    Mwawado JF-Expert Member

    #14
    Nov 5, 2009
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 998
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    Inasikitisha mno!Na hii ndio inaonyesha wazi kuwa kulindana hakutomalizika katika serikali ya Kikwete.Dawa ya hawa Waungwana ni kutokuwarudisha katika Uongozi 2010.
     
  15. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #15
    Nov 5, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Straight = Shoga
     
  16. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #16
    Nov 5, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,118
    Likes Received: 9,818
    Trophy Points: 280
    Mkuu Mwawado, wote hao ni mafisadi hivyo wanaogopana wao kwa wao maana wanajua madudu yao yote wanayoyafanya dhidi ya nchi yetu.

    Kwa nchi nyingine CCM ingeweza kufutika kkatika anga za siasa Tanzania kwa kushindwa vibaya sana kutokana na madudu chungu nzima yaliyojaa ndani ya chama cha mafisadi na Serikali, lakini kwa nchi yetu ambayo ni kichwa cha Mwendawazimu CCM watarudi madarakani tena kwa ushindi mkubwa tu.

    Hakuna lolote litakalofanyika dhidi ya EPA, Kiwira, mikataba ya dhahabu, Richmond/Dowans, Rada, Ndege ya Rais, Magari na Helicopters za jeshi, Meremeta n.k. Inasikitisha sana lakini ndiyo ukweli wa mambo
     
  17. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #17
    Nov 5, 2009
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Watarudi "Kwa kishindo" kama hatutaamua kufanya kweli...!
     
  18. D

    DMAJULA New Member

    #18
    Nov 6, 2009
    Joined: Oct 26, 2009
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kweli kabisa huo ni wizi m2pu
     
  19. P

    PakavuNateleza JF-Expert Member

    #19
    Nov 6, 2009
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 769
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 60
    Hiyo sio kweli.
    According to Mwananchi news paper Mjadala wa richmond ni kesho

    Hatima ya kashfa za Richmond, Kiwira yafikia kileleni


    Daniel Mjema, Dodoma na Ramadhan Semtawa
    SAFARI ndefu ya mjadala mzito wa kashfa ya Richmond iliyotikisa nchi , sasa inakaribia ukingoni baada ya taarifa ya utekelezaji wa maazimio 23 ya Bunge kupangwa kuwasilishwa kesho kwenye chombo hicho.

    Kuwasilishwa taarifa hiyo kumekuja wakati kashfa hiyo ya utoaji zabuni ya uzalishaji umeme wa dharura kwa Richmond Development (LLC), ikiwa imeshasababisha mpasuko mkubwa ndani ya CCM, hasa wabunge tangu sakata hilo lilipoibuka bungeni Februari, 2008.

    Wakati Richmond ikitarajiwa kutikisa Bunge kesho, taarifa ya sakata la mgodi wa makaa ya mawe wa Kiwira ilikabidhiwa jana kwa Kamati ya Nishati na Madini, kuashiria kuwa wakati wowote itajadiliwa na chombo hicho cha kutunga sheria.

    Mwenyekiti wa kamati hiyo, William Shellukindo, ambaye jana alikuwa jijini Dares Salaam, aliithibitishia Mwananchi kwa njia ya simu kuwa taarifa hiyo ya utekelezaji wa maazimio 23 ya Bunge itawasilishwa kesho kama hakutakuwa na mabadiliko yoyote.

    Serikali inatakiwa ieleze hatua ilizochukua katika kutekeleza maazimio hayo, ambayo pia yanahusishwa na kuwajibishwa kwa Mkurugenzi Mkuu wa Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (Takukuru), Dk Edward Hoseah, ambaye inadaiwa kuwa chombo chake kilishindwa kubaini rushwa katika utoaji wa zabuni hiyo kwa Richmond.

    Wakati wabunge wakiishinikiza serikali itoe taarifa hiyo baada ya kupewa miezi sita, joto la Richmond limepandishwa zaidi na uamuzi wa Takukuru wa kuwachunguza wabunge kwa tuhuma za kuchukua posho mara mbili wakati wanapotekeleza majukumu ya Bunge, kitu kilichotafsiriwa kuwa kinawalenga wale wanaoshinikiza kutekelezwa kwa maazimio hayo.

    Wabunge hao, wakiongozwa na Spika Samuel Sitta wameitaka Takukuru kuachana na mpango huo, baadhi wakidai posho hizo ni haki yao na wengine wakidai taasisi hiyo haikutakiwa ifanye uchunguzi huo katika kipindi ambacho wamekuwa wakishinikiza kuchukuliwa hatua kwa mkuu wa chombo hicho.

    Lakini kilio chao kimekumbana na tamko kali kutoka kwa Dk Hoseah ambaye alidai kuwa hatajiuzulu na kuwataka wabunge ambao hawampendi, kupigia kura za kutokuwa na imani naye, kauli iliyotafsiriwa kuwa ya kibabe na iliyozidisha chuki.

    Huku wabunge wakiendelea kurushiana maneno makali mbele ya kamati iliyoundwa kuchunguza kiini cha ongezeko la chuki miongoni mwa wanachama na viongozi wa CCM, ikiongozwa na rais wa serikali ya awamu ya pili, Ali Hassan Mwinyi kiasi cha baadhi kutaka kuundwa kwa tume huru kuchunguza upya sakata la Richmond, macho ya wengi sasa yatahamia kwenye mjadala huo kesho.

    Akizungumza na Mwananchi hoja hiyo ya baadhi ya wabunge kutaka uchunguzi mpya, Shellukindo alisema hakutakuwepo na kurudi nyuma katika suala la Richmond na kwenda mbali zaidi akisema: "Labda Bunge livunjwe."

    Shellukindo alisema Bunge limepanga kulimaliza suala hilo kesho na kuongeza kwamba, halitakubali kuona au kusikia taarifa yoyote ya serikali ambayo itachelewesha tena jambo hilo.

    "Maazimio ya Bunge hayarudi nyuma; yanakwenda mbele; hakuna uchunguzi mpya unaoweza kufanyika tena kwa suala kama la Richmond. Hivi sasa tunakwenda kulimaliza jambo hili," alisisitiza Shellukindo.

    Mbunge huyo wa Bumbuli alishangaa wanaotaka kujitetea sasa na akahoji: "Siku zote walikuwa wapi... mbona hawakujitetea kamati ilipowapa nafasi iweje waibuke leo."

    Aliweka bayana kwamba, suala hilo lingeweza kumalizwa muda mrefu kama serikali isingekuwa na ganzi katika kulishughulikia kama ilivyofanya tangu ilipopewa maazimio hayo na Bunge Februari, 2008.

    "Ni basi tu, hata hao wanaosemasema hivi sasa ni kwa sababu serikali yenyewe ilichelewa kutekeleza maazimio ya Bunge, lakini hili lisingekuwepo na tungekuwa tumeshalisahau," alisisitiza.

    Kiwira, inayohusisha familia ya rais mstaafu wa serikali ya awamu ya tatu, Benjamin Mkapa na waziri wa zamani, Daniel Yona, nayo imekuwa suala tete kila Bunge linapofanya mkutano wake na katikati ya mwaka Waziri Mkuu Mizengo Pinda aliahidi kuwa serikali itautwaa mgodi huo unaodaiwa kuwa ulinunuliwa kwa bei ndogo na baadaye wawekezaji kushindwa kuanza kuzalisha umeme kama ilivyokubaliwa kwenye mkataba.

    Hadi sasa mjadala mzito ni juu ya utekelezaji wa maazimio 23 dhidi ya kashfa ya Richmond, ikiwemo kumwajibisha Dk Hoseah ambaye ameshajitetea kuwa azimio namba 20 la Taarifa ya Kamati ya Nishati na Madini ilishaonyesha kuwa hana kosa.

    Lakini, akizungumzia kinga hiyo anayoanza kuitumia Hoseah, Shellukindo alisema hakuna sehemu ambayo kamati imemsafisha bosi huyo wa Takukuru.

    Dk Hoseah alitakiwa kujieleza kuhusu sababu za kuisafisha Richmond; kupuuzwa kwa ushauri wa Mamlaka ya Ununuzi wa Umma (PPRA) na kutobaini kasoro kwenye zabuni hiyo kama ilivyofanya kamati. Serikali ilieleza kuwa Dk Hoseaa alikwishajitetea kwa Katibu Mkuu Kiongozi na anasubiri hukumu.
     
  20. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #20
    Nov 6, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    mnatuchanganya sana na mambo yenu haya ya Richmond
     
Loading...