Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ripoti ya Richmond Bungeni na yatokanayo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Halisi, Feb 5, 2008.

  1. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #1
    Feb 5, 2008
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Mara baada ya kuahirishwa kikao cha Bunge jana jioni, Waziri Mkuu aliitisha kikao cha Mawaziri na Manaibu wao akidai ni kikao cha KIKAZI.

    Katika kikao hicho aliwaambia kwamba serikali ilikua na nia njema katika suala zima la Richmond na kwamba mawaziri wanaothubutu kushabikia ripoti ya Richmond watajuta na itawagharimu. Akawaambia watumie nafasi zao "Kuwaelimisha" wabunge wote kuhusu nia njema ya serikali katika Richmond ili wasiishambulie. Wanasema aliingia akiwa hana raha na alipotoka wenzake walibaki wameduwaa na wakitafakari kwamba wanaambiwa watetee ripoti ambayo hawajui inasema nini!

    Wakasema wanasubiri waione ili wajue ni wapi imekosewa ndipo wajue nini cha kusema, lakini hawawezi kujadili ama kutetea HEWA kwani na wao ni Wabunge ambao wametumwa na wapiga kura wao na hawana UHAKIKA na nafasi za UWAZIRI bali UBUNGE ndio walikotumwa. HATA HIVYO wakaambiwa kwamba SERIKALI HAITAWASILISHA TENA LEO ripoti ya Richmond katika kikao cha wabunge wa CCM bali itawasilishwa kwa wabunge wote na kujadiliwa. LOLOTE linaweza kutokea kati ya LEO (Jumanne) NA KESHO (Jumatano) siku ambayo JK alitoa nafasi ya mwisho kwa wabunge wa CCM KUWATOSA Mawaziri wanaoona kuwa ni MZIGO kwao.

    Hapa Dodoma kuna TENSION ya hali ya juu

    Na ifuatayo ndiyo ripoti ya kamati ya kina Mwakyembe:

     
  2. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #2
    Feb 5, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    napiga muluzi... nimeanza kuimba pambio ya "neema neema, neema imefunuliwa"...

    tik tak tik tak
     
  3. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #3
    Feb 5, 2008
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Waziri Mkuu anapowaambia Mawaziri na Manaibu waziri kuwa "Serikali" ilikuwa na nia njema anamaanisha yeye na nani?
     
  4. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #4
    Feb 5, 2008
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0

    Hata kule DOdoma Neema imefunuliwa....
     
  5. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #5
    Feb 5, 2008
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Yeye (Pm) na Msabaha
     
  6. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #6
    Feb 5, 2008
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Wabunge wa CCM wanakutana jioni
     
  7. O

    Ogah JF-Expert Member

    #7
    Feb 5, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,190
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Those statements za...........eti tulikuwa na nia jema ARE VERY WEAK!!! Mr PM,

    kama kweli ulikuwa na nia Njema Mr PM weka vitu wazi.....all the contarcts....from procurement stage......mpaka ilipobadilishiwa muhusika ......then start talking the talk!!!
     
  8. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #8
    Feb 5, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 135
    Tabia na maisha ya kudhulumu ni sawa na kula nyama mtu . Ukidhulumu utaendelea na utazoea kama mwizi . Mwizi akizoea wizi siku akikosa atavua shati lake na kulificha then alinyatia kuonyesha kwamba anaiba kumbe ni shati alilificha mwenyewe . CCM kuna siku Mwanakijiji alitabiri mwisho wao , watu mkasema mwisho lazima yatimie maneno ya Mwalimu kwamba CCM ikiwa A na B ndiyo upinzani utakuwepo kwa maana ya kwamba lazima aondoke mtu CCM na kuanzisha upinzani . Lakini nani ndani ya CCM msafi ambaye anakemea wazi wazi kuanzia huko Bungeni hadi leo ajitoe ? Je wasafi wachache wako tayari kuondoka naye akiwepo msafi . It is time nadhani CCM inajimaliza sasa .JK alikiri na hata Kingunge kumfukuza Zitto Bungeni kuliitikisa Serikali . Lakini baadaye BoT imeshika moto na Richmond hiyo . Nasema watanzania si wajinga ila ubaya wao ni njaa yao na kukubali vitisho.CCM sasa ni ya kufutilia mbali .Wenyewe wameanza kulana .JK kaona msalaba mzito naye ni mnafiki anatumia njia nyingine kuvunja baraza la mawaziri .Kwa nini ni rais jamani ?Anyway naangalia mimi kwa sasa.
     
  9. Kana-Ka-Nsungu

    Kana-Ka-Nsungu JF-Expert Member

    #9
    Feb 5, 2008
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,260
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Ni kweli kabisa Mh. waziri Mkuu, serekali ilikua na nia njema kwa viongozi pamoja na familia zao lakini si kwa wananchi.
     
  10. m

    mtambo Senior Member

    #10
    Feb 5, 2008
    Joined: Jan 14, 2008
    Messages: 112
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mawaziri lazima waelewe kwamba wamepata uwaziri baada ya kupata ubunge ambao wamechaguliwa na wananchi wa majimbo yao. Huyo Lowassa asiwatishe hata kidogo kama uwaziri atawanyang'anya basi na awanyang'anye lakini ni hekima na busara kwa mawaziri na wabunge kusimamia masilahi ya wananchi wa Tanzania. PM anajijua ama anajua uwozo uliofanywa katika dili hilo na huenda hata yeye ni muhusika mkubwa sasa anataka kuwafunga midomo wabunge ambao baadhi yao wameanza kupata akili na kuamka.

    Sisi watanzania tutaendelea kuwazomea na kuwapiga mawe wabunge na mawaziri wote ambao watakuwa wanapitisha mambo ya kutuumiza kama hayo.
     
  11. K

    Kalamu JF-Expert Member

    #11
    Feb 5, 2008
    Joined: Nov 26, 2006
    Messages: 874
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Yeah, serikali ilikuwa na nia njema kumchagua Richmond na kuwaacha wenye uwezo na uzoefu wa kufanya kazi hiyo!
     
  12. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #12
    Feb 5, 2008
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Mtambo,

    Hao mawaziri unaosema wasikubali- ni akina Karamagi na Mramba?

    Kwa maoni yako unadhani wanawatetea wananchi wa kawaida?
     
  13. M

    Mafuchila JF-Expert Member

    #13
    Feb 5, 2008
    Joined: Apr 29, 2006
    Messages: 752
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Wabunge wameona jithada za JK anavyojaribu kujitenga na ushabiki. Na wao wameshaona walivyoonekana wamekosa maana kwa wananchi baada ya sakata la Zito. Sasa kila mtu analinda ubawa wake, naona wengine wanataka kutokea dirishani.
     
  14. K

    Kithuku JF-Expert Member

    #14
    Feb 5, 2008
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,346
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    JK sasa anapaswa kututhibitishia kakua, at 57+ si "Boyz II Men" anymore, na angalao kwa kauli na matendo ya sasa anajitahidi kuelekea huko kwenye "utu-uzima" na heshima. (Now I'm addressing His Excellency, I know he reads these posts): Mkuu JK, safari hii weka ubitozi kando, usimwangalie nyani usoni, we kata-funua tu kudadadeki! Amini wabunge wakikuambia huyu atemwe, we mteme tu, ndio kauli ya watu. Na si hivyo tu, na hatua za kisheria zichukuliwe pale inapopaswa. Ukiyafanya hayo Mungu atakubariki na umma utazidi kukuinua, nami na wenzangu wengi tutakata upya kadi za CCM (hasa mimi, baada ya kupoteza ile niliyokatiwa kwa lazima nikiwa mwanafunzi wa sekondari wakati mwl Nyerere akiwa anazunguka mikoani kuaga anang'atuka urais). Nakuahidi mkuu JK ukitimiza hayo nitakata kadi ya CCM sasa kwa hiari yangu.
     
  15. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #15
    Feb 5, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,118
    Likes Received: 9,820
    Trophy Points: 280
    Wabunge wa CCM siku zote walikuwa hawashtuliwi na ufisadi unaoendelea Tanzania, wao walikuwa wanaona kila kitu ni shwari tu. Sasa nguvu ya wapiga kura imewaamsha toka kwenye usingizi wao mzito na sasa wanataka kulinda maslahi ya Watanzania kwanza, kabla ya yale ya CCM na mafisadi wao.

    Wabunge waicharukia serikali

    na Peter Nyanje, Dodoma
    Tanzania Daima

    KWA mara ya kwanza katika historia ya Tanzania, wabunge kadhaa jana walipeleka ujumbe mzito serikalini, wakiutaka mhimili huo wa utawala kuacha kulitumia Bunge kama chombo cha kupitishia ajenda binafsi kwa maslahi ya watu wachache.
    Wakizungumza katika semina ya wabunge iliyokuwa ikijadili miswada ya umeme na mafuta, wabunge hao walisema wakati umefika sasa kwa Bunge kukoma kuwa taasisi inayoweza kudhalilishwa na kutumiwa isivyo.

    Kwa kauli moja, wabunge hao waliikataa miswada hiyo, huku mbunge mmoja akisema kuwa anatamani kufa, ili asije akaona jinsi Watanzania wa kesho watakavyoishi kwa dhiki, huku vinu vya umeme vikimilikiwa na wawekezaji.

    Maneno hayo mazito yaliandikwa na Mbunge wa Kibakwe, George Simbachawene (CCM) na ujumbe huo ulisomwa na aliyekuwa mwenyekiti wa semina hiyo, Mbunge wa Kyela, Dk. Harrison Mwakyembe (CCM).

    Katika ujumbe huo, Simbachawene alisema kuwa sheria zinazopendekezwa zinalenga kuviweka vinu vyote vya kuzalisha umeme mikononi mwa wawekezaji, huku serikali ikibakia kuwa ‘house boy' au ‘house girl' (watumishi wa kazi za ndani) na wananchi watumwa.

    Alisema kuwa serikali imeuza viwanda vyote na madini na sasa inataka kuuza vinu vya kuzalisha umeme jambo ambalo litaipeleka nchi pabaya.

    "Natamani nife ili nisije nikaiona hali hiyo," alisema Simbachawene kupitia ujumbe huo uliosomwa na Dk. Mwakyembe huku wabunge wengine wakishangilia.

    Kwa upande mwingine, suala la kusitishwa kujadiliwa kwa ripoti ya kamati teule ya Bunge kuhusu kampuni ya kuzalisha umeme ya Richmond, nalo lilichangia kwa kiasi kikubwa kuwapandisha wabunge hasira, kiasi cha kukataa kujadili miswada hiyo.

    Wabunge wote waliochangia katika mjadala wa semina hiyo, walisema kuwa, hawawezi kujadili sheria mpya ya umeme, kabla hawajaiona ripoti hiyo ambayo inaweza kuwa inaonyesha matatizo yaliyomo kwenye sekta hiyo.

    Mwishoni mwa semina hiyo, wabunge walimkatalia Dk. Mwakyembe kumruhusu Waziri wa Nishati na Madini, Nazir Karamagi kusema chochote, wakitaka waziri huyo akutane na kamati hiyo Jumanne, kutoa maelezo.

    Aidha, wabunge hao walimtaka Dk. Mwakyembe, ambaye ni Makamu Mwenyekliti wa Kamati ya Bunge ya Uwekezaji na Biashara, kuishauri Kamati ya Uongozi ya Bunge kuiondoa miswada hiyo katika shughuli za Bunge mpaka hapo itakapojadiliwa kwa kina na wadau na pia wabunge watakaipojadili ripoti ya Richmond.

    Aliyeanzisha mjadala huo alikuwa ni Mbunge wa Vunjo, Aloyce Kimaro (CCM), ambaye baada ya kuwasilishwa kwa mada mbalimbali kuhusu miswada hiyo, alimtaka mwenyekiti aiahirishe semina hiyo kwa sababu miswada hiyo haipaswi kujadiliwa mpaka pale wabunge watakapoijadili ripoti ya Richmond.

    Hoja hiyo ilimfanya Dk. Mwakyembe asimame na kumwambia mbunge huyo kuwa semina hiyo haikuwa na mamlaka ya kuzuia miswada hiyo kuwasilishwa bungeni.

    Muda mfupi baadaye, alisimama Mbunge wa Njombe Kusini, ambaye pia ni Naibu Spika, Anne Makinda (CCM) na kusema kuwa haoni maana ya semina hiyo kwa sababu kilichowasilishwa katika mada ni tofauti na kile ambacho wabunge walitarajia kiwasilishwe.

    Akifafanua, Makinda alisema kuwa mada zilizowasilishwa hazina tofauti na maelezo ambayo mawaziri huwa wanayawasilisha bungeni wakati wanapowasilisha miswada mbalimabli ya sheria.

    "Mimi si mjumbe wa Kamati ya Uwekezaji, lakini ni mjumbe wa Kamati ya Uongozi. Tuliposhawishiwa tukubali kuiweka semina hii tulielezwa kutakuwa na maelezo ya ziada ambayo kwa kweli nimeshangaa sijayasikia," alisema.

    Hapo, wabunge wengi walipiga kelele wakimtaka Dk. Mwakyembe aiahirishe semina hiyo, lakini alifanikiwa kuwashawishi waendelee nayo na hivyo bila kutarajia kuwapa mwanya wabunge kueleza masikitiko yao kuhusu wizara hiyo na mtindo wa serikali kulitumia Bunge kama muhuri wa kupitisha mambo yake.

    Katika kauli ambayo inaweza kumfanya Waziri Karamagi na timu yake yote kujiona wamepoteza imani mbele ya wenzao bungeni, Kimaro alisema kuwa wizara hiyo imepoteza sifa ya kuzungumza na wabunge.

    Alisema kuwa wizara imepoteza sifa hiyo kwa sababu mambo inayoyafanya ni tofauti na yale yanayotarajiwa na ndiyo maana kila siku bei za umeme zinapanda na wawekezaji walioletwa katika sekta ya umeme wamekuwa na matatizo, akiwataja Net Group Solution, IPTL na Songas.

    "Tubadilike wabunge, si kila serikali ikileta muswada tuukubali, tunaweza kuukataa na ndivyo tutakavyofanya sasa," alisema Kimaro na kubainisha kuwa, miswada hiyo imelenga kuwanufaisha watu wachache.

    "Kupitia sheria hii, tunataka kubinafsisha Tanesco kwa mlango wa nyuma, wananchi watatucheka, wananchi watatuchinja," alisema.

    Kwa upande wake, Anne Kilango Malecela (Same Mashariki-CCM) alisema kuwa, mbunge ni mtu mwenye akili timamu na akaeleza kuwa, kwa mara ya kwanza alishangazwa na mambo yaliyofanywa na Dk. Mwakyembe.

    Mbunge huyo machachari alisema kuwa, wabunge wanaweza kusamehewa wakifanya kosa mara moja na wananchi, lakini wakifanya kosa kwa mara ya pili "tutaonekana stupid. Na Mbunge hapaswi kuwa stupid."

    Ilishaelezwa awali kuwa kifedha, Tanesco ilikuwa ICU (wodi ya wagonjwa mahututi) na Kilango alihoji nani ameifikisha Tanesco ICU kwa sababu kuna uwezekano kuwa mkono wa mtu ndio umeipeleka Tanesco hapo ilipo.

    "Hatujaletewa ripoti ya Richmond, tunabariki mambo mengine. Hata utuweke hapa hadi kesho, hata tukae siku nne, muswada huu hatutaujadili.

    "Wewe mwenyekiti unajua ni kwa nini Tanesco ipo katika hali hii, kwa sababu ‘umedeal' na Richmond. Sisi hatujui. Tuletee Richmond tuijadili kwanza," alisisitiza.

    Raphael Chegeni (Busega-CCM) alisema umefika wakati sasa Bunge lifanye mambo ambayo wananchi wanatarajia kutoka kwake na kuwa wakati wa kuwa ‘rubber stamp' (muhuri) wa kupitisha mambo ya serikali umepita.

    Alisema kuwa Tanesco haikufika hapo ilipo kwa bahati mbaya, kwani imefikishwa kutokana na mikataba mibovu ukijumuisha Net Group Solution ambao waliingizwa kwa nguvu.

    Chegeni alisema kuwa inashangaza kuwa wakati wanatokea watu kama Dk. Idris Rashid (mkurugenzi wa Tanesco) abaye alitaka kujiuzulu baada ya kuingiliwa kwenye kazi zake, masuala hayo hayawekwi wazi.

    Akimwelekea Dk. Mwakyembe, Dk. Chegeni alisema kuwa hata wakati walipozunguka na tume yake ya Richmond (Dk. Mwakyembe alikuwa mwenyekiti wa tume hiyo) wananchi waliwazomea kiasi cha kuwaeleza ‘tunataka Rais wetu (Kabwe) Zitto (Mbunge wa Kigoma Kaskazini-CHADEMA) azungumze nasi.'

    "Sisi kama wabunge, tumekuwa ‘reduced into a stupid organisation'. Tuweke pembeni miswada hii, tuzingatie yaliyoko mezani. Kubinafsisha ovyo ovyo tukome... ATCL ni mfano, kila kitu tulichobinafsisha kimegeuka moto. Tufanye kitu ambacho Watanzania wanakitarajia kutoka kwetu," alisema.

    Dk. Willibrod Slaa alisema kuwa yeye hana tatizo na mabadiliko yanayopendekezwa katika miswada hiyo, isipokuwa anaona vigumu kujadili mabadiliko hayo wakati wabunge hawajapatiwa mpango mkuu wa nishati (Power Masterplan) ambao wameuomba tangu miaka mitatu iliyopita.

    Alisema kuwa mpango huo ndio unawapa picha ya kuweza kujadili sheria inayopendekezwa na kuanza kuijadili hivi sasa ni sawa na kujadili kitu ambacho haukifahamu.

    Dk. Slaa alisema muswada wa umeme unazungumzia ubinafsishaji katika sekta hiyo, lakini akaonyesha hofu yake kuhusu maandalizi yaliyofanywa ili kuratibu na kuhimili uwekezaji katika sekta hiyo.

    Akitoa mfano, alisema kuwa wajanja waliutumia mwanya wa mpango wa Import Support kuanzisha makampuni hewa, na kwa ujumla, mpango huo umeigharimu serikali zaidi ya sh trilioni moja.

    "Nina taarifa za uhakika kuwa mtu mmoja pekee aliandikisha kampuni hewa 35. Ikifika wakati nitataja majina. Bunge tunatumiwa kupitisha vitu kama muhuri bila sisi wenyewe kujua tunapitisha nini," alisema.

    Hamad Rashid Mohammed (Wawi-CUF), ambaye pia ni kiongozi wa upinzani bungeni, alisema kuwa, serikali inapaswa kuiondoa miswada hiyo kwa sababu wabunge wameshaonyesha wasiwasi.

    Alisema kabla ya kuileta upya, ni vema wizara na wadau wakakaa kitako na kufanya tathmini kuhusu misingi, hasa inayoitaka kuwepo kwa mabadiliko yanayopendekezwa kupitia sheria hizo.

    "Miswada hii inazungumzia roho ya nchi katika uchumi na usalama. Tunaweza kesho na keshokutwa tukawa na umeme ambao serikali haina mamlaka nao," alisema.

    Mbunge wa Longido, Lekule Laizer, aliishangaa serikali kuleta muswada mwingine wa umeme wakati utekelezaji wa mpango wa kupeleka umeme vijijini unasuasua licha ya kupitishwa zamani.

    Lekule alisema kuwa kuna uwezekano kuwa muswada huo ni shinikizo la watu walioiba fedha Benki Kuu (BoT) ambao wamezitumia kuanzisha kampuni hizo za kuzalisha umeme.

    "Sijui ni zile fedha za BoT ndizo wameunda kampuni za kuja kuzalisha umeme? Kama wanaandaa, hatupo tayari kupokea muswada huu. Mwenyekiti funga semina tukutane bungeni," alisema.

    Zaidi ya wabunge 15 walichangia hoja hiyo na wote walikataa miswada hiyo kujadiliwa bungeni mpaka hapo aidha itakapopitiwa kwa kina na pia mpaka watakapoijadili ripoti ya Richmond.





     
  16. K

    Koba JF-Expert Member

    #16
    Feb 5, 2008
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 6,064
    Likes Received: 435
    Trophy Points: 180
    wasituletee za kuleta hapa,hebu uza hayo mashirika yote kwa watu wanaoweza kufanya kazi maana serikali haiwezi tena sio kazi yake kufanya biashara,wananchi hatutaki kujua nani anamiliki watu wanataka umeme tuu na bei poa ambao naamini utapatikana kwenye free market sio monopoly ya Tanesco...uza haraka sana na ruhusu watu wazalishe,wasambaze na wauze na ondoa monopoly mara moja,hakikisha tuu mnawapa kazi makampuni yenye uwezo wa hiyo kazi na kipesa,hawa wabunge naona wana mawazo ya zamani sana ya kijamaa kufikiri tuko proud na Tanesco kwa sababu ni mali ya serikali.
     
  17. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #17
    Feb 5, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,118
    Likes Received: 9,820
    Trophy Points: 280
    Hata katika dunia ya kwanza mashirika nyeti kama ya umeme na maji yanamilikiwa na city councils au serikali. Haiwezekani mashirika nyeti kama TANESCO likaachiwa kuendeshwa na watu binafsi. Tusifanye mambo ya kubinafsisha kwa pupa, tumeshafanya makosa mengi, lazima tukae chini na kuangalia athari za maamuzi ya kubinafsisha mashirika ya maji na umeme. Mimi hapa umeme na maji ni bwelele lakini mashirika hayo hayako chini ya watu binafsi bali yako chini ya mji na bei zao ni poa. Pia ukija kwenye supply ya gas nalo linamilikiwa na mji lakini ukilinganisha na bei ya mashirika ya watu binafsi bei yao ni poa sana. Tuache kufanya mambo kama kichwa cha mwendawzimu lazima tufikiri pia kuhusu athari za maamuzi hayo.
     
  18. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #18
    Feb 5, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,118
    Likes Received: 9,820
    Trophy Points: 280
    Huyu Lowassa sasa kazi imeshamshinda. Yuko busy kuficha madhambi yake. JK amtose haraka sana kabla mambo hayajawa mabaya zaidi.
     
  19. K

    Koba JF-Expert Member

    #19
    Feb 5, 2008
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 6,064
    Likes Received: 435
    Trophy Points: 180
    ....Bubu nafikiri unaongelea hizo community power plant ambazo coverage yake ni ndogo sana na sio community zote zenye huo uwezo kwa hiyo lazima uruhusu corporate ifanye kazi yake lakini kuendelea kutegemea serikali kwenye vitu kama hivi ndio kujirudisha nyuma,kwanini mnaogopa kubinafsisha na kumbuka watu wanataka umeme sio nani anendesha huo umeme,kuhusu maji nakubaliana na wewe kwa sababu almost kila sehemu wana source ya maji
     
  20. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #20
    Feb 5, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,118
    Likes Received: 9,820
    Trophy Points: 280

    Koba, tuliwaleta wazungu toka kwa mama waendeshe Dawasa (kama sikosei waliitwa city water) lakini wakavurunda, na Lowassa katika mara chache alizowahi kufanya uamuzi wa busara akavunja mkataba wao pamoja na kuwa walitushtaki katika korti za kwao bado tukashinda kesi hiyo na sasa wanatakiwa wailipe dawasa.

    Siyo kila tatizo la mashirika yetu ni lazima litatuliwe na ubinafsishaji tupunguze kasi kama wenzetu wanaweza kuendesha mashirika nyeti pamoja na kuwa yanamilikiwa na mji, jimbo n.k. basi nasi tutaweza tu tena katika bei za kuridhisha ukilinganisha na za watu binafsi.

    TANESCO waliyoifanya vibaya sio viongozi wazawa wa TANESCO bali ni hawa mafisadi wanaoingia kwenye mikataba bila kujali maslahi ya nchi. Kama sio IPTL, Richmonduli na ule wa gesi toka songo songo hali ya kifedha ya TANESCO ingekuwa nzuri sana.
     
Loading...