Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ripoti ya ajali MV spice

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Shega H, Jan 20, 2012.

  1. S

    Shega H Member

    #1
    Jan 20, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ripoti ajali ya meli yatolewa Zanzibar
    19 Januari 2012 17:58
    Serikali ya Zanzibar leo imetoa ripoti ya uchunguzi
    wa kuzama kwa meli ya MV Spice Islander hapo
    Septemba 10, 2011 eneo la Nungwi, Kaskazini mwa
    kisiwa cha Unguja.
    Aliyetoa ripoti hiyo kwa niaba ya serikali alikuwa
    katibu kiongozi, Abdulahamid Yahya Mzee baada
    ya kupokelewa na Rais wa Zanzibar Dr Ali
    Muhammed Shein Novemba 30 mwaka jana kutoka
    kwa Jaji Abdulhakim Ameir aliyeongoza jopo la
    watu 10. Yahya akielezea sababu zilizogunduliwa
    na tume kuwa chanzo cha kuzama kwake ni kujaza
    abiria kupita kiasi, mizigo kuwekwa vibaya, matatizo
    ya kiufundi yaliofanya kiwango cha upakizi
    kisijulikane, kuingia maji na uzembe wa nahodha
    kutoomba msaada. Pia imetoa hesabu ambayo
    sasa itakuwa rasmi ya watu waliopotea na
    waliozama ambapo inasimama kuwa 1370. Tume
    imesema abiria waliopakiwa katika meli hiyo
    walikuwa 2,470 wakati uwezo wake ulikuwa ni
    watu 620 ikiwa ni karibu kidogo ya mara nne zaidi
    ya uwezo wake. Tume imesema ubovu wa meli
    hiyo ulijulikana tokea mwezi Julai, miezi miwili kabla
    ya kuzama kwake kutokana na ukaguzi uliofanywa
    na taasisi ya usalama wa bahari Sumatra, lakini
    bado meli hiyo ilipewa leseni.
    Taarifa imesema kuna mnyororo mrefu sana wa
    watu waliokuwa na dhamana lakini walishindwa
    kufanya wajibu wao kuanzia maafisa wa meli hiyo,
    maafisa wa bandari na pia maafisa kama vile wa
    polisi na taasisi ya kukusanya mapato TRA, ambao
    wanatuhumiwa kupokea fedha na kupenyeza
    abiria. Tume hiyo imependekeza watu kadhaa
    washtakiwe na imetaja makosa iliyoona
    yanawahusu na polisi waliwatia mbaroni watu
    kadhaa sku ya Jumatano katika kutekeleza hilo.
    Watu muhimu watakaoshtakiwa ni pamoja na
    Abdula Muhammed mrajis wa meli, Haji Vuai Ussi
    mkurugenzi wa usafiri wa baharini, Juma Seif
    mkaguzi wa meli na wamiliki watano wa kampuni
    za Visiwani Shipping na Al Gubra Marine Services.
    Pia nahodha Abdullah Kinyaiite anatakiwa
    kushtakiwa lakini serikali alikiri katibu kiongozi
    hajulikani alipo na tume haikusema yuhai au la.
    Jana polisi ilitia kishindo mji wa Zanzibar kwa
    kamata kamata ya watuhumiwa hao, lakini
    haikujulikana iwapo leo walipelekwa mahakamani
    au la au ni lini taratibu zitakamilika na kusomewa
    mashtaka yao. Mwandishi wetu wa Zanzibar Ally
    Saleh amesema ripoti hiyo pia inataja orodha ya
    watu ambao wameonekana wanafaa kuchukuliwa
    hatua za kinidhamu na mmoja wao ni mkurugenzi
    wa shirika la bandari Mustafa Aboud Jumbe
    ambaye kama wengine wataondoshwa sehemu
    zao za kazi mara moja.
    Kwa bahati meli hiyo ilikuwa imewekewa bima
    isipokuwa bima hiyo haitahusu mizigo kwa sababu
    eneo hilo halikuwa limekingwa, lakini bima hiyo
    itasaidia kulipa jamaa za watu waliofariki dunia na
    tume imependekeza angalau kiwango cha shs
    10,000 ,000 kwa kila mtu aliyefariki dunia kwa
    maana ya pia waliopotea. Pia serikali imesema
    itazigawa kwa waathirika na jamaa waliofiwa fedha
    zote zilizokusanywa ikiwa ni michango mara
    taratibu zitapokamilika lakini kazi hiyo sasa ni rahisi
    kwa vile orodha kamili na iliyohakikiwa
    imeshapatikana. Serikali imesema ripoti hiyo
    itachapishwa kwa uwazi na ukamilifu na kuweza
    kusomwa na kila mtu ikiwa na pamoja na kwenye
    mtandao.

    swali la kujiuliza ni kwanini mapendekezo ya tume hayafanyiwi kazi ikiwa nchi inapenda kuundia matatizo tume?
    mfano tume ya tuhuma za Jairo ilitoa mapendekezo lukuki lakini.............
     
Loading...