Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ripoti Mpya: Wanafunzi wa Tanzania hawajui kusoma Kiswahili?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by nickodemus, Jul 5, 2011.

  1. n

    nickodemus Member

    #1
    Jul 5, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hisabati kwa watoto wa shule za msingi Afrika Mashariki. Ni ajabu kuwa majirani zetu Kenya watoto wao wanawashinda wa hapa kwetu hata kwenye zoezi dogo la Kiswahili!
    Ni kweli ripoti inaonesha nchi zote tatu bado zinafanya vibaya ukilinganisha na malengo ya mitaala yao.Hali ni mbaya katika ujifunzaji (learning outcomes) wakati kwa wastani nchi zote zimefanya uwekezaji mkubwa sana kwenye elimu. Sasa tufanyeje? Hivi kweli East Africa federation ama kama ambavyo sasa inapendekezwa, United States of East Africa, itatufaidia? Nimeweka link hizo hapo chini kwa page zenye ripoti ma kurasa nyingine zenye posters zinazofupisha matokeo ya tafiti. Karibuni.

    The report and posters and photos from the poster 1 yellow headline.jpg launch are now on-line on the website: Are our Children Learning: Numeracy and Literacy Across East Africa 2011? :: Our publications :: Media :: Twaweza.org and on Facebook http://www.facebook.com/media/set/?set=a.196172990431242.47721.110627155652493#!/media/set/?set=a.196172990431242.47721.110627155652493 and Twitter: http://twitter.com/#!/Twaweza_NiSisi

    Please forward, share, retweet and ‘like’.
     
  2. twenty2

    twenty2 JF-Expert Member

    #2
    Jul 6, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 296
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hawajui kisoma kiswaili or ndio wanaiga uzungu?wanajua sana bt wanafunzi wakibongo wanaona kuongea kiingereza ndio usomi ukiongea kiswaili sio msomi na unaonekana mshamba,vilevile kwa upande mwingine labda wanajifunza kiingereza si unaelewa ngeli ndio lugha inayotumika kufundishiwa so wanakariri sio kosa lao lakini si unaelewa sikuzote mbongo alivyo ataonekana vp kama anajua.
     
  3. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #3
    Jul 7, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    vitabu vyenyewe vimeandikwa kwa kizungu, acha wanafunzi wa watu wakomae na hiyo lugha.
     
  4. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #4
    Jul 7, 2011
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,951
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    Wanafunzi wa Tz si tu hawajui kusoma kiswahili, hata kingereza hawajui pia.
     
  5. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #5
    Jul 7, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Si kweli kuwa wanafunzi wa Tz hawajui kusoma kiswahili. Kichwa cha mada kiko kijumla-jumla sana na waliochangia wameingia kichwakichwa kuchangia. Unatakiwa kujua na wanafunzi wa darasa au kidato cha ngapi? Hiyo tool iliyotumika je, inakubaliana na mitaala ya elimu ya darasa husika kwa nchi zote tatu? Ikiwa 90% walishindwa kusoma mtihani uliowekwa, je hii inamaanisha wanafunzi wote hawajui kusoma? Uwakilishi wa hao waliotahiniwa ulizingitia usawa mf. Ke na me, mijini na vijijini, shule binafsi na serikali, wanaofaulu sana darasani na wale wanaoshindwa.

    Ripoti iliyokuwa imetulia ni ile ya Haki Elimu.
     
Loading...