Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ripoti ajali ya meli yatolewa ZanzibaR!!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Pindima, Jan 20, 2012.

  1. Pindima

    Pindima JF-Expert Member

    #1
    Jan 20, 2012
    Joined: Aug 16, 2011
    Messages: 349
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Serikali ya Zanzibar leo imetoa
    ripoti ya uchunguzi wa kuzama
    kwa meli ya MV Spice Islander
    hapo Septemba 10, 2011 eneo la
    Nungwi, Kaskazini mwa kisiwa
    cha Unguja.
    Aliyetoa ripoti hiyo kwa niaba ya
    serikali alikuwa katibu kiongozi,
    Abdulahamid Yahya Mzee baada
    ya kupokelewa na Rais wa
    Zanzibar Dr Ali Muhammed
    Shein Novemba 30 mwaka jana
    kutoka kwa Jaji Abdulhakim
    Ameir aliyeongoza jopo la watu
    10. Yahya akielezea sababu
    zilizogunduliwa na tume kuwa
    chanzo cha kuzama kwake ni
    kujaza abiria kupita kiasi, mizigo
    kuwekwa vibaya, matatizo ya
    kiufundi yaliofanya kiwango cha
    upakizi kisijulikane, kuingia maji
    na uzembe wa nahodha kutoomba
    msaada. Pia imetoa hesabu
    ambayo sasa itakuwa rasmi ya
    watu waliopotea na waliozama
    ambapo inasimama kuwa 1370.
    Tume imesema abiria
    waliopakiwa katika meli hiyo
    walikuwa 2,470 wakati uwezo
    wake ulikuwa ni watu 620 ikiwa
    ni karibu kidogo ya mara nne
    zaidi ya uwezo wake. Tume
    imesema ubovu wa meli hiyo
    ulijulikana tokea mwezi Julai,
    miezi miwili kabla ya kuzama
    kwake kutokana na ukaguzi
    uliofanywa na taasisi ya usalama
    wa bahari Sumatra, lakini bado
    meli hiyo ilipewa leseni.
    Taarifa imesema kuna mnyororo
    mrefu sana wa watu waliokuwa
    na dhamana lakini walishindwa
    kufanya wajibu wao kuanzia
    maafisa wa meli hiyo, maafisa
    wa bandari na pia maafisa kama
    vile wa polisi na taasisi ya
    kukusanya mapato TRA, ambao
    wanatuhumiwa kupokea fedha na
    kupenyeza abiria. Tume hiyo
    imependekeza watu kadhaa
    washtakiwe na imetaja makosa
    iliyoona yanawahusu na polisi
    waliwatia mbaroni watu kadhaa
    sku ya Jumatano katika
    kutekeleza hilo.
    Watu muhimu watakaoshtakiwa
    ni pamoja na Abdula Muhammed
    mrajis wa meli, Haji Vuai Ussi
    mkurugenzi wa usafiri wa
    baharini, Juma Seif mkaguzi wa
    meli na wamiliki watano wa
    kampuni za Visiwani Shipping na
    Al Gubra Marine Services. Pia
    nahodha Abdullah Kinyaiite
    anatakiwa kushtakiwa lakini
    serikali alikiri katibu kiongozi
    hajulikani alipo na tume
    haikusema yuhai au la. Jana
    polisi ilitia kishindo mji wa
    Zanzibar kwa kamata kamata ya
    watuhumiwa hao, lakini
    haikujulikana iwapo leo
    walipelekwa mahakamani au la au
    ni lini taratibu zitakamilika na
    kusomewa mashtaka yao.
    Mwandishi wetu wa Zanzibar Ally
    Saleh amesema ripoti hiyo pia
    inataja orodha ya watu ambao
    wameonekana wanafaa
    kuchukuliwa hatua za kinidhamu
    na mmoja wao ni mkurugenzi wa
    shirika la bandari Mustafa
    Aboud Jumbe ambaye kama
    wengine wataondoshwa sehemu
    zao za kazi mara moja.
    Kwa bahati meli hiyo ilikuwa
    imewekewa bima isipokuwa bima
    hiyo haitahusu mizigo kwa
    sababu eneo hilo halikuwa
    limekingwa, lakini bima hiyo
    itasaidia kulipa jamaa za watu
    waliofariki dunia na tume
    imependekeza angalau kiwango
    cha shs 10,000,000 kwa kila mtu
    aliyefariki dunia kwa maana ya
    pia waliopotea. Pia serikali
    imesema itazigawa kwa
    waathirika na jamaa waliofiwa
    fedha zote zilizokusanywa ikiwa
    ni michango mara taratibu
    zitapokamilika lakini kazi hiyo
    sasa ni rahisi kwa vile orodha
    kamili na iliyohakikiwa
    imeshapatikana. Serikali
    imesema ripoti hiyo itachapishwa
    kwa uwazi na ukamilifu na
    kuweza kusomwa na kila mtu
    ikiwa na pamoja na kwenye
    mtandao.
    Alamisha hii
     
  2. Mutta

    Mutta Senior Member

    #2
    Jan 20, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tunashuru kwa taarifa.Hebu tujulishe ni kiasi gani cha pesa watapewa walioumia na waliosalimika.
     
  3. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #3
    Jan 20, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Waziri anayehusika pia akamatwe, sijaona ni wapi wanamtia nguvuni!! alitakiwa ajiuzuru tokea kipindi kile lakini akakaa kimya.
     
  4. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #4
    Jan 20, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Wakimchukulia hatua stahili Mustafa Aboud Jumbe, tutaanza kuamini kidogo kuwa Utawala wa Sheria kwa kila mmoja unawezekana
     
  5. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #5
    Jan 20, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    Rais Amani Karume alishasema kwamba hatuna utamaduni wa kuwajibishana, sasa kujiuzulu ni sawa, lakini tegemea kutokee kwa "kudra" tu.
     
  6. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #6
    Jan 20, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Word has it, waziri husika ni kutoka CUF
     
  7. Anheuser

    Anheuser JF-Expert Member

    #7
    Jan 20, 2012
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 1,963
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Word has it ndio nini Gaijin, kila waziri anajulikana anahusika na nini, na ripoti imetoka watu wametajwa, sasa word has it tena who has the word? hahaha....

    By the way, kwenye swala la insurance wanasema Bima italipa kwa waliofariki. My question is unapokata bima ya chombo cha biashara the first thing wanataka kujua ni unasafirisha watu wangapi chombo kikijaa. Ili wajue wakidhurika wote liability yao bima ni shilingi ngapi. Sasa kama meli ni ya watu 620 halafu ukapakia watu 2,470 na katika hao Mungu alikuwa anawapenda zaidi 1,370 akawaulia baharini, hapo Bima itakubali kulipa kwa watu wote hao kweli? Ningependa bima ikatae kulipa hii bili, walipe wenye kampuni wenyewe, mali zao zipigwe mnada!
     
  8. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #8
    Jan 20, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Ilikuwa ni words in the streets, manake Tanzania taarifa hazina kawaida ya kuwekwa nakala mtandaoni, na hivyo sina source ya maandishi

    Juu ya hivyo taarifa zinasema kuwa Wizara ya Miundombinu na Mawasiliano ya Zanzibar inaongozwa na Hamad Masoud Hamad kutoka Chama cha Wananchi- CUF

    Haingii maanani kuwa meli izame kwa uzembe kisha bima iwalipe. Iendeleze uzembe wa mtu mwenginekwa kuingia hasara!
     
  9. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #9
    Jan 20, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Gaijin bana.........!!!
    hahahahaaaaa!!!!
     
  10. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #10
    Jan 20, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Jamani,jamani, mnadhani nawazulia hao CUF nini? :lol:
     
Loading...