Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

RIP Mwalimu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by BAK, Apr 15, 2012.

  1. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #1
    Apr 15, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,104
    Likes Received: 9,811
    Trophy Points: 280


    Mwenyezi Mungu angekupa uhai zaidi basi ungegundua kwamba nchi yetu si maskini kabisa tuna utajiri mkubwa sana wa rasilimali ambazo kama zingetumika vizuri nchi yetu ingekuwa mbali sana kimaendeleo. Na pia baada ya kusikia na kufahamu ufisadi mkubwa uliofanywa na Viongozi mbali mbali toka CCM basi ungebadili kauli yako na kusema Kiongozi bora wa Tanzania ni lazima atoke nje ya CCM maana hao wote waliotoka CCM wameendeleza ufisadi mkubwa na kuongeza kwa kiwango kikubwa gharama za maisha ya ya kila siku kwa Watanzania. Mwenyezi Mungu ailaze roho yako mahali pema peponi~AMEN.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #2
    Apr 15, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    1999?
    Sina hakika kama RIP yako ina mashiko. It's too late
     
  3. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #3
    Apr 15, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,104
    Likes Received: 9,811
    Trophy Points: 280
    Dah! Kwani kuna muda maalum wa kumtakia marehemu apumzike kwa amani na ukishapita hairuhusiwi tena kumuombea hivyo? Kama upo muda huo umeandikwa kwenye kitabu gani kitukufu? Quran au Biblia?
     
  4. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #4
    Apr 15, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145

    Nilidhani Mwezi huu ni kumbukumbu ya SOKOINE; Sikujua pia ya JK Nyerere

    Au ndio watu wameanza na vilembwe vyao vya kutokuwa Makini na kushusha hadhi ya Jamii Forum?
     
  5. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #5
    Apr 15, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mwalimu aliwahi kusema kuwa " CCM si mama yangu".
     
  6. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #6
    Apr 15, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Mkuu uko sahihi kabisa.
    Watanzania wameathirika na mawazo hasi, which means hawawezi kufikiri positively bila kum quote Mwalimu.
    Ningeelewa kama angesema mwalimu angekuwa hai asingekuwa mwanachama wa ccm kutokana na msimamo wake kutoendana na ccm ya sasa.
     
  7. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #7
    Apr 15, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,104
    Likes Received: 9,811
    Trophy Points: 280

    ....Hakuwa mnafiki wala muoga ndiyo maana aliweza kusema chochote kile hadharani bila kificho.
     
  8. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #8
    Apr 15, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Mkuu nadhani alijua yote haya na alikuwa na busara ya kutokumaliza mali asili za wajukuu zetu mpaka tutakapopata akili kuyachimba na kutunufaisha.., sio kwamba hakujua bali alijua zaidi kwamba bila busara tunaweza tukawa shamba la bibi kama hivi sasa

    Kwa busara na diplomatically asingeweza kusema hayo maneno mbele ya kadamnasi ile alisema the same thing in not so many words... "kwamba chagueni kiongozi bora.., na kama hayupo ndani ya CCM wananchi watamtafuta nje ya CCM"
     
  9. babuwaloliondo

    babuwaloliondo JF-Expert Member

    #9
    Apr 15, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 378
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nyerere ndio chanzo cha matatizo yote haya tuliyinayo, mfumo alioutengeza, umekuwa mgumu sa na kuuondoa, sijui kwanini mnakuwa mnamrejea kila wakati wakati huu tunaotaka mabadiliko, embu fikiria, asingeiingilia uchaguzi 1995 tungekuwa wapi sasa, kama asingeanzisha mfumo wa chama kimoja leo tungekuwa wapi?
     
  10. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #10
    Apr 15, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,104
    Likes Received: 9,811
    Trophy Points: 280
    Mfumo aliuoacha Mwalimu ambaye aling'atuka toka madarakani mwaka 1985 miaka 27 iliyopita. Wamekuja akina Mwinyi, Mkapa na Kikwete na katika miaka 27 wameshindwa kabisa kuubadilisha mfumo uliowekwa na Mwalimu pamoja na wote hao kuachana na siasa za Ujamaa na kujitegemea lakini bado wa kupewa lawama ni Mwalimu tu!!!! Hata miaka mia ijayo nchi yetu ikiwa bado iko katika hali mbaya wachukuaji wameshachukua rasilimali zote bado kuna watu watamlamu Mwalimu tu!!!! Kazi kweli kweli!!!!
     
  11. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #11
    Apr 15, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    nnguu07
    Sokoine alifariki April 14. Birthday ya Mwalimu ni April 13.
     
  12. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #12
    Apr 15, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Hii kauli ya kusema kiongozi bora lazima atoke ccm ilitoka baada au kabla ya kusema 'ccm si mama yangu?'
     
  13. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #13
    Apr 15, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Raia Fulani,
    Aliisema hiyo 1995. Wakati huo kwa kweli upinzani haukuwa na uongozi makini. Lakini katika muktadha huo huo aliongeza angalizo hili: CCM wakishindwa kutoa uongozi unaofaa, wananchi watautafuta kwingineko. That is the clincher! Hii ya kuwa CCM si mama yake aliwaambia viongozi waliotumwa kwake na Mwinyi wakitaka aache kufanya vikao na wapinzani (Mrema)
     
  14. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #14
    Apr 15, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    hii hotuba inafaa kuwekwa kwenye fuso za matangazo za chadema na kutembezwa nchi nzima ili kutoa elimu ya uraia pamoja na kuelezwa ni kwa nini ccm imefikia mwisho.
     
  15. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #15
    Apr 15, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,104
    Likes Received: 9,811
    Trophy Points: 280


    Mkuu Jasusi ahsante sana kwa hili bandiko lakini sidhani kama tunahitaji kusikiliza/kuyajadili maneno ya busara ya Mwalimu pale ambapo kuna maadhimisho ya namna moja au nyingine kuhusiana na Mwalimu. Maneno ya Mwalimu yamejaa busara na hekima nyingi yanastahili kusikilizwa wakati wowote ule kuwe na maadhimisho yanayomuhusu Mwalimu au hata kama hakuna maadhimisho. Kwa mara nyingine ahsante sana na uwe na Jumapili njema.
     
  16. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #16
    Apr 15, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,249
    Likes Received: 1,917
    Trophy Points: 280
    Ukisema mwalimu napata picha ya mkapa halafu nachukia vibaya mno.
     
  17. Invoice

    Invoice Member

    #17
    Apr 15, 2012
    Joined: Mar 19, 2012
    Messages: 39
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 15
    Hotuba safi sana (short and clear)
     
  18. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #18
    Apr 15, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,104
    Likes Received: 9,811
    Trophy Points: 280
    ...Ndiyo maana bado Watanzania wengi tunazienzi hotuba za Mwalimu kwa sababu zina hekima na busara ya hali ya juu na pamoja na kuwa alizitoa miaka mingi iliyopita lakini nyingi bado ziko valid hata leo hii....Sijui kama wapo Watanzania wanaozienzi hotuba za Mwinyi, Mkapa au Kikwete.
     
  19. Invoice

    Invoice Member

    #19
    Apr 15, 2012
    Joined: Mar 19, 2012
    Messages: 39
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 15
    Tena kuna moja aliyosema "IKULU NI MAHALA PATAKATIFU, MIMI SIKUCHAGULIWA NA WANANCHI WA TZ KUJA KUBAGEUZA KUWA PANGO LA WALANGUZI"
     
Loading...