Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ridhiwan akwaa uongozi UVCCM

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ChingaMzalendo, Dec 11, 2008.

  1. ChingaMzalendo

    ChingaMzalendo Senior Member

    #1
    Dec 11, 2008
    Joined: Nov 9, 2008
    Messages: 193
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na Waandishi Wetu

    .

    Habari hii imeandaliwa na Julieth Ngarabali, Kibaha, Lilian Lucas,Morogoro, Paulina David, Mwanza, Brandy Nelson, Mbeya, Joyce Joliga, Songea, Lilian Lugakingira Bukoba, Mwandishi Wetu, Sumbawanga na Ally Sonda,Moshi.*
     
  2. ChingaMzalendo

    ChingaMzalendo Senior Member

    #2
    Dec 11, 2008
    Joined: Nov 9, 2008
    Messages: 193
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwanini iwe ni watoto wa vigogo, au ndio maana kenya wanatusimanga?
     
  3. Kinyambiss

    Kinyambiss JF-Expert Member

    #3
    Dec 11, 2008
    Joined: Dec 2, 2007
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    acheni upumbavu... kama baba yake angemteua kuwa kiongozi wa chama then sawa. The guy kachaguliwa na wanachama wenzake. It does not look very good lakini at the same time... anakila haki yakugombea.. Nachukia kuona article zakijinga kama hizi ambazo hazina a shread of objectivity.. For one, the conclusion seems to be mwanzo wa article. This is what is popularly termed as BS... It goes to show a rather recurrent theme here at JF
    clearly represented by the formula below

    (HOJA)-(Objectivity) = JF

    NB: The formula does not apply to everyone of course but, the exceptions are an endangered species in this lil world.
     
  4. KiuyaJibu

    KiuyaJibu JF-Expert Member

    #4
    Dec 11, 2008
    Joined: Aug 29, 2007
    Messages: 678
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Hapa ni kwamba amejitokeza mwenyewe na kugombea nafasi hiyo;ila kama angeteuliwa hata na kiongozi yeyote japo siyo ndugu yake,hapo hata mimi ningeona ni mambo ya kurithishana madaraka.
    Wenzake wamechagua kwa kura ni haki,vinginevyo labda isibitishe kuhusu usanii katika kupata huo ushindi.
     
  5. Kinyambiss

    Kinyambiss JF-Expert Member

    #5
    Dec 11, 2008
    Joined: Dec 2, 2007
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Inachoudhi ni jinisi gani JF kama media inayotegemewa na watu wengi sana inaweza ruhusu post zakijinga zinazokosa objectivety. Kama tungekuwa tunataka biased media tunge subscribe to FOX news or something.. Huu ni ujinga.
     
  6. M

    Mutu JF-Expert Member

    #6
    Dec 11, 2008
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kachaguliwa na wananchi na ana haki ya msingi kama raia wengine na sijuhi mleta habari alikuwa ana lengo gani hasa.Ila kwangu mimi nina swali kama ,je amechaguliwa ana sifa hizo ama ni kwa kuwa baba yake ni JK?Maana hapa kuna mengi inawezekana amechaguliwa kwa sifa zake kuwa watu wamona katika wagombea wao yeye anafaa,au wengine wanaompenda baba yake (JK) automatically wamemshobokea mtoto pia au imetumika fraud kwa kuwa mtoto wa kigogo.Inawezekana kati ya hivi ama combination ya hivi.
    Sasa cha msingi hapa ni kusaidi kuelimisha wananchi kuwa kuna umuhimu wakimchagua mtu kwa sifa zake,maana bongo wananchi wakawaida bado sana ni rahisi mno kuyumbishwa(sisemi kuwa huyu kachauguliwa kwa mizegwe ,mimi sijuhi :maana nimeona kuna attacking machine hapa)
     
  7. LazyDog

    LazyDog JF-Expert Member

    #7
    Dec 11, 2008
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 2,479
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135


    Kinyambiss, you need to chill!
     
  8. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #8
    Dec 11, 2008
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    I think by common sense we are stupid. Tunapenda kukumbatia sana hiki kitu. Karume Sr. Karume Jr then Karume???? etc. Mwinyi Sr. Mwinyi Jr. Mwinyi ????? etc. Kikwete Sr. Kikwete Jr. Kikwete ???? etc.

    Are we that pumbafu to believe on genetics and take the country to run on governance by genetics.? It would have been better if we had a gene from Nyerere, or Sokoine, or at least Mwinyi but not the one we know already are not favourite.

    If the baba ana kigugumizi cha maamuzi then so the son since we believe in the same kinasaba etc.

    That is the essence of genetics and that is the importance of thinking outside the box rationally. Wote tumesoma biolojia BUT bado mbumbumbu tu. We can not integrate and apply knowledge and thats where we fail all the time.

    Is there anyone who has ever thought anything on application of genetics in politics. No never or no often, but we need to; all the time as a prerequisite.

    Cite a vivid example: Bush Sr. fought nearly all his time in the white house. Big big war with a lot of aftermath socially, financially, economically etc and so his son, Bush Jr. Since we know genetics and just take it for granted. Even the prevailing economic crisis is the aftermath from Bush Jr. We do not see and when intellectual mind question about it one keeps saying we need not be biased. When, where and to whom we should be biased. This is our country bwana we love so much! Huku ugaibuni ni matatizo matupu, we are prepared all the time to expect un-expected.
     
  9. Ochu

    Ochu JF-Expert Member

    #9
    Dec 11, 2008
    Joined: May 13, 2008
    Messages: 972
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    this is what we call dynasty!!! hana upeo wala uwezo ni jina tu. tunakoelekea sasa ni kuwa na PRESIDENTIAL MONARCHY
     
  10. Kinyambiss

    Kinyambiss JF-Expert Member

    #10
    Dec 11, 2008
    Joined: Dec 2, 2007
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Nyie mnapiga kelele zisizo namaana democracy means even people u dnt like can run atakama baba yake alikuwa Rais na Babu yake alikuwa Rais na Queen of England alikuwa bibi yake... Ukichukia mnyime kura, sio kulalamika vitu ambavyo havina kichwa wala kiwiliwili.

    We unaesema nichill.. For what reason should I chill? when I see that kunamisuse of the forum.... kwanini nisiseme!?! Au JF cant fathom the extremities of freedom of speech!?lol
    Inakuwa kama waistreli walipoona Hamas imeshinds elections in Gaza.. Watu wanataka democracy when it best suits them and not otherwise.hahaha.... Aint no such... talk about chillin...ki2gani.
     
  11. Masanja

    Masanja JF-Expert Member

    #11
    Dec 11, 2008
    Joined: Aug 1, 2007
    Messages: 2,470
    Likes Received: 1,083
    Trophy Points: 280
    Mkuu,

    Haina maana kwamba wewe ukiona kitu ni cha kijinga, basi wote wakione hivyo. Tuna mitizamo tofauti. Thats the challenge of diversity na ndo democrasia tunayoipigania. Kuheshimu mawazo ya wenzetu. Hata kitu kama hukubaliani nacho siyo lazima uki-brand kwamba ni ujinga, simply because you dont agree with the topic.

    Hata hiyo Fox NEWS UNASEMA IKO BIASED kwa sababu umesema wewe. Si kila mtu anaona hivyo. Perhaps kuna wengine watasema CNN iko biased au BBC..and on and on...Cha muhimu HESHIMU MAWAZO ya wenzako bila kuita hoja zao kwamba ni za kijinga. It will serve you well.
     
  12. M

    Mama JF-Expert Member

    #12
    Dec 11, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 2,858
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Haya watoto wa vigogo, mwenzenu huyooo keshaukwaa, anapiga ndogo ndogo za uraisi miaka 15 ijayo. Mnasubiri nini huko mliko?
     
  13. Kinyambiss

    Kinyambiss JF-Expert Member

    #13
    Dec 11, 2008
    Joined: Dec 2, 2007
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    ok let em do what you people want then.lol

    -----------------"----------"-----------------"---------------" happy.lol
     
  14. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #14
    Dec 11, 2008
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,466
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Mtoto wa nyoka ni nyoka na si kenge!!!! Ukweli ni kwamba hata kama hao watoto wengi wao hawana sifa wanachaguliwa kwa sababu ya ushabiki tu!!!! Wapiga kura waoga hao!!! Wanaogopa kuchukiwa na vigogo hao!!! Haiwezekani kuwa kila mtoto wa kigogo akisimama kwenye uchaguzi eti anapata kura kwa kishindo ati ina symbolize kuwa ana uwezo wa kazi!!!!! La hasha!!! Narudia watanzania bado hatujaweza kutumia demokrasia vizuri, tunafanya demokrasia ya woga tu. Tuamke sasa na wenye vyombo vya habari wahabarishe elimu ya demokrasia na NGOs jamani ombeni mipesa ya good governance kwa wahisani wa maendeleo kwa ajili ya elimu ya uraia, mkazo utiliwe kwenye demokrasia.
     
  15. O

    OgwaluMapesa JF-Expert Member

    #15
    Dec 11, 2008
    Joined: May 24, 2008
    Messages: 10,949
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    i rather 2 be ruled by one lion than 100 rats
     
  16. omarilyas

    omarilyas JF-Expert Member

    #16
    Dec 11, 2008
    Joined: Jan 24, 2007
    Messages: 2,127
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hivi wewe ukiwa Daktari ama Mbeba maboksi ni kosa mwanao kuwa Daktari ama mbeba maboksi?

    Hiyo nafasi mnayopigia kelele mnaijua lakini? Yaani mjumbe wa baraza kuu la vijana la CCM akiwakilisha mkoa/wilaya huko nako anahitaji kubebwa na baba yake?

    Kwani wakati alipochaguliwa kuwa mwenyekiti wa fKitivo cha Sheria pale UDSM alichaguliwa na wana CCM ama wanafunzi wenziwe? Je utendaji wake ulikuwaje kule? Alishindwa kuwatetea wanafunzi wenzake? Unajua ni wenzake wangapi waliepuka madhila ya elimu ya UDSM kutokana na jitihada zake? Je wakati huo baba yake alikuwa Rais ama mwenyekiti wa CCM?

    Kumbuka kijana ni mwanasheria na ana upeo wa mambo ya siasa zaidi ya wengi humu ndani na hakuibuka tu bila ya kupitia nafasi nyingine za kiuongozi.

    Mimi naamini mwendo anaokwenda nao ni mzuri na unaonyesha kukomaa kuliko wenzake wengine waliobahatika kuwa na wazazi viongozi katika ngazi mbalimbali za chama na serikali...

    Kama ni makosa ya ujana naamini Ridhwan anajitahidi kuwa makini kuliko wengi wetu humu. Kama kuwa mtoto wa kiongozi mkubwa naamini Ridhwan anajitahidi sana kuwa mwangalifu kuliko watoto wengine wa so called vigogo wa zamani na wa sasa. Wote mnawaona jinsi wengine wanavyoharibu....

    Mtu yeyote anayemjua Ridhwan atang'amua kuwa ni kijana mwenye nidhamu, upendo, msikivu (ingawa kwenye kuamua huamua anavyona yeye ni sawa) na zaidi anayejua nini la kusema na nini la kunyamaza...na hii ndio siri kubwa ya mafanikio katika siasa


    Tanzanianjema
     
  17. LazyDog

    LazyDog JF-Expert Member

    #17
    Dec 11, 2008
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 2,479
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Tanzanianjema, shukrani kwa hayo maelezo. Tumepata mwanga, maana wengine tulikuwa gizani tukiwa na picha tofauti vichwani. Hata hivyo, naomba nikupe changamoto kidogo, kwa kuliangalia hilo swali ulilochagua mwenyewe kulijibu :)
    Wanahabari wameandika mara kadhaa kuhusu watoto wa vigogo "kuandaliwa".
    Hao wengine je, waliotajwa kwenye habari hapo juu?
     
Loading...