Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ridandas ya vodacom nani anafwata??

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Pdidy, Nov 30, 2010.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Nov 30, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,616
    Likes Received: 1,644
    Trophy Points: 280
    Baada ya watu 40 kupewa barua zao inasemekana kuna barua nyiningine 60 ziko mbioni..je voda awaitaji kweli hawa watu ama wameanza kuishiwa na kushindwa kuwalipa ama kuna ubadhirifu umepita na kuimaliza kampuni...wazee wa jikoni embu tusaidieni nini kinaendelea huko??
     
  2. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #2
    Nov 30, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,710
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    So far what i know ni kuwa Vodacom yote including ile ya South Africa imenunuliwa na Vodafone ya Uingereza kuna mshikaji wangu anayefanya kazi huko amabaye naye ameponea chupuchupu kwenye hii ridandas wao wanasema wanafanya cost cutting hapo ndio sijaelewa nimeambiwa almost si chini ya watu 300 wamepigwa chini, vitengo vingine vimekuwa out sourced kwa kampuni inayoitwa EURO LINK maana yake kama ulikuwa unachukua mshahara wa laki saba jiandae kupata laki nne, wanakupa options mbili kwanza unapewa notice ya miezi mitatu unapewa mafao yako usepe au unambiwa kama utataka kubaki wanakupa mwezi mmoja wa kuangalia utendaji wako wa kazi kama hawaridhishwi na wewe wanakupiga chini na benefits zingine unakosa kwahiyo ni wewe mwenyewe kuchagua which suites you the best
     
  3. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #3
    Nov 30, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,673
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    Da! hili ni balaa, watu 300 kupoteza kazi!!!!!!!!!!!!!
     
  4. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #4
    Nov 30, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,210
    Likes Received: 5,480
    Trophy Points: 280
    Hela zimeenda kampeni ya chama cha mafisadi
     
  5. Mwalimu

    Mwalimu JF-Expert Member

    #5
    Nov 30, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,417
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Wamefanya outsourcing idara yote ya customer care kwenda ERO LINK, wasipoangalia hii inaweza kuwagharimu sababu hiki ni kitengo muhimu sana...
     
  6. MKUNGA

    MKUNGA JF-Expert Member

    #6
    Nov 30, 2010
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 439
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Bora sisi tulioamua kufanya kazi sirikalini ingawa mshahara TGS ni mdogo lakini kuna security hadi tuzeeke. wenzetu walikimbilia mishahara mikubwa huko sasa unapata ridandas kijana mdogo kbs...duh.
     
  7. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #7
    Nov 30, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,710
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Mkuu hizi kampuni za simu zione hivi hivi tu ukiwa nje lakini sio vile ambavyo wengi wao wanadhani
     
  8. Thomas Odera

    Thomas Odera Verified User

    #8
    Nov 30, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 634
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Katika kampuni za simu ambayo nilikuwa naiamini ni voda tangu enzi za twanga pepeta lakini kama mwenye mali ameamua kuiuza hakuna jinsi Poleni mliopunguzwa kazini Angalieni mahali pengine
     
  9. Ikimita

    Ikimita JF-Expert Member

    #9
    Nov 30, 2010
    Joined: Oct 23, 2010
    Messages: 301
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Pamoja na kwamba voda wanafanya vizuri sokoni kwa kuweza kuwa na watumiaji wengi lakini gharama yake ni kubwa sana. Ushindani uko juu sana kutoka mitandao mingine kiasi kwamba kwa vyovyote vile faida itakuwa inapungua. Ili ushindane vizuri na kupata faida unayodhamiria mojawapo ya vitu vya kuangalia ni kupunguza gharama za uendeshaji, na hapa ndio suala la kupunguza wafanyakazi linapoingia. Hata kama watakuwa wamenunuliwa, kwa hali ya ushindani wa sasa kupunguza wafanyakazi hakuepukiki na mitandao mingine itakuwa iko njiani kufanya hivyo hivyo.
     
  10. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #10
    Nov 30, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,796
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    bad news sana kwa new graduates lakini ndio maisha na gharama ya utandawazi... dawa kwa wadogo zangu na wenzangu ni kufuata lile shairi bora lkisemalo "kama mnataka mali, mtayapata shambani"

    lets switch mode
     
  11. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #11
    Nov 30, 2010
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hizo tetesi ni za kweli kabisa, tena hao waliopewa barua washkuru.
    Mpango ulikuwa hivi...WALIONUNUA VODACOM WALITOA ORDER YA KUCHUKUA ROBO TU YA STAFF WOTE WALIOPO MPAKA SASA. Ila kilichojiri ni sheria za kazi kuwabana waajiri ambapo wengi wametafutiwa makosa ya ajabu na kutolewa mjengoni.
    Kwa mfano, kuchelewa kazini-UNATUPWA. Kuendesha gari ya vodacom ukiwa unaongea na simu na ukiripotiwa na yeyote aliyekuona-UNATUPWA. Ukichelewa kutoa reports kwa superior wako na ukabainika bila excuse-UNATUPWA. Upande wa customer care ndo usiseme...ukimjibu vibaya mteja na ukasikika-UNATUPWA.
    Ndo hali ya wenzetu haooooooo
     
  12. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #12
    Nov 30, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mh tutafika kweli baada ya kutuchuna kwa miaka 10 sasa waanawabwaga ndugu zetu
     
  13. K

    Kagalala JF-Expert Member

    #13
    Nov 30, 2010
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 2,350
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Poleni sana walioatwa ns hayo ila hali ya kupunguza wafanyakazi ni dunia nzima. Cost cutting
     
  14. Shaycas

    Shaycas JF-Expert Member

    #14
    Nov 30, 2010
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 866
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Poleni mlio punguzwa kazi.
    Jipeni moyo kwani kama sifa,tabia na uwezo mnao,mtapata kazi ama kujiajiri au kuajiriwa.
    Mlango mmoja ukifungwa,mlango na madirisha mengine hufunguka.
     
  15. m

    mams JF-Expert Member

    #15
    Nov 30, 2010
    Joined: Jul 19, 2009
    Messages: 613
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Inapokuja suala la ushindani faida hupungua na hivyo kulazimu kupunguza matumizo. Layoff ni strategy nzuri esp. Kwenye iddle labour.
     
  16. Questt

    Questt JF-Expert Member

    #16
    Dec 1, 2010
    Joined: Oct 8, 2009
    Messages: 3,013
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    This is More than serious...kuna mwenye Taarufa upande wa Technical staff hali ipoje??? Hapa Namaanisha Engineers????
     
  17. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #17
    Dec 1, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,710
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Kwa engineers nafikiri there in safe hands kwasababu they are still needed, umenikumbusha at the one of the ISP's which i was working the MD aliamka asubuhi and he decided to fire the engineer what the engineer did was to sabotage the network and all the clients were down ilibidi MD ampigie simu ili aje wakae chini waongee wayamalize.
     
  18. meddie

    meddie JF-Expert Member

    #18
    Dec 1, 2010
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 400
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    .....very strange comment!!!!!
     
  19. Kottler Masoko

    Kottler Masoko Senior Member

    #19
    Dec 1, 2010
    Joined: May 28, 2010
    Messages: 175
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    OOOH KALAGABAHOO MZELU! :teeth:
    hizo department ya Engineers imeshatupiwa kwa jamaa wengine makaburu wa SIEMENS.
     
  20. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #20
    Dec 1, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,180
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 180
    Dah poleni wahanga wa ilo zoezi ni mpito tuu mtapata kwengine
     
Loading...