Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Revealing: Nani wametoa vibali vya kuishi/kufanya kazi kwa watu hawa?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Danniair, Oct 4, 2012.

  1. D

    Danniair JF-Expert Member

    #1
    Oct 4, 2012
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 361
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana JF,

    Imefika wakati sisi wenye nchi tuseme ni akina nani, (tuwataje kwa majina pamoja na mambo mengine wanaofanya haya):

    -Wanawanyima wazawa ajira na kuwapa wageni (hasa waasia) na wapi walipo. mf. masonara waasia weusi waliofungiwa mtaa wa Indira Ghandhi tujue ni nani (M-tz) kawapa kibali cha kufanya kazi hizo.

    -Wachina wanaofanya kazi cha kuchoma magrill badala ya wazawa mf.kampuni ya Hu Tuo iliyoko Msasani. Je, sisi hatuwezi kazi hizo au tumalize madigirii yetu na kwenda kuajiliwa huko kwani nyumba karibia zote zinazojengwa Dar grill zinatengenezwa na wachina. Vile vile frem karibia zote ktkt mwa jiji zinarembeshwa na wachina!!!!!

    - Wachina wanaosukuma mikokoteni nani kawaleta humu Tz kufanya hayo? Tunawajua: Jf tuwekeeni nafasi maalumu tuwataje hawa wa-Tz wenzetu wapenda rushwa huku wakituangamiza kwa kuwathamini wageni na kudhalilisha wazawa. Hawa wa-tz wasio na utu wenye kuangalia mifuko yao wakiisahau jamii yao nyuma.

    -Waasia waliojificha huko viwandani keko/chang'ombe (nasikia sijawaona).

    -Wakenya na waganda eti kwa kuwa wanajua kiingereza kutupita.

    -Wachimba madini yetu, mf. nasikia huko Morogoro kuwa wanaojiita wamisionari lakini usiku ni wachimba madini yetu. Tuwataje kwa majina ili kumsaidia rais na kuzilinda mali zetu.

    - n.k, n.k, n.k...
     
  2. D

    Danniair JF-Expert Member

    #2
    Oct 4, 2012
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 361
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Thanx very much, binafsi mimi naishi nao naona kama hawa waasia wamekuwa juu sana ktk hili. La ajabu kila mmoja ana polisi wake wa kumwita mara wanapogombana. Ukipita pale Golden Plaza utaona uchungu sana. Wao wamo ndani waafrika wamekaa NJE marangoni.

    Vivyo hivyo maduka mengi tu. Ukienda ktk baadhi ya ofisi za serikali utawakuta wameanza nako. Lakini hawataki jeshi, polisi, ualimu vijijini au udaktari vijijini.

    Nenda migahawa ya kichina, kule utawakuta hata sex servants wa kichina-Mgahawa Tangren (kule iliko nyumba ya rais maeneo ya moroko kuelekea victoria na kawe. Nadhani mtaa unaitwa UNUNIO au..Uuu, sikumbuki vizuri)
     
  3. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #3
    Oct 5, 2012
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Danniair,

    Topic ni nzuri, lakini hata wewe mwenyewe hujataja walau jina moja.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. T

    Tiger One JF-Expert Member

    #4
    Oct 5, 2012
    Joined: Apr 11, 2012
    Messages: 556
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nenda k'koo kaone wachina wanavyofanya kazi za wazawa mpaka kupiga picha za paspot na kuuza vyombo na mapazia.

    Haya ndo matokeo ya serikali dhaifu.

    Serikali imara ingeweka vigezo vya kumruhusu mgeni kuja kuwekeza nchini, mfano awe na mtaji usio pungua 100m kiasi kwamba anaweza kuajiri wabongo. Hii ni kuacha nafasi ya uwekezaji wa mdogomdogo kwa wabongo wenyewe wenye mitaji midogo ya vikoba, Saccos, NMB, Access Bank, Kiinua mgongo, nk.
     
  5. S

    Shembago JF-Expert Member

    #5
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 20, 2011
    Messages: 332
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hili ni tatizo kubwa sana katika nchi yetu kwasasa,sijui hawa magamba wawalioni? Wizara ya kazi na Ajira wapo wapi? au ndiyo hiyo 10%? Nadhani kuna haja yakulifanyia kazi hili jambo hata kwa nguvu ya Umma maana naona tuliowapa uongozi wanatupeleka msobemsobe!

    Hapa Morogoro kuna hivi viwanda vya Tumbaku kuan wazungu hapo wanajiita "Maexpert" hili neno Expert lina maana zifuatazo Skilled,Skillful,Professional,Knowledgeable na hizi ziwe skills ambazo watz hatuna,Sasa utakuta Mzungu alikuwa Plumber then anakuja humu anhongahonga huko idara ya kazi na uhamiaji anafanya kazi kama Meneja wakati hata ABC za management hana,sasa huu ni udhaifu wa serikaili dhaifu na viongozi dhaifu wa Magamba.

    Hili ni janga la uhakika,ipo siku litalipuka tu!
     
  6. Root

    Root JF-Expert Member

    #6
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,479
    Likes Received: 3,491
    Trophy Points: 280
    Nashangaa sana kuwakuta kariakoo nao wakibeba mabokis

    Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
     
  7. manuu

    manuu JF-Expert Member

    #7
    Oct 5, 2012
    Joined: Apr 23, 2009
    Messages: 3,878
    Likes Received: 8,884
    Trophy Points: 280
    Wabongo kazi za kujiajiri hatuwezi wengi tukishapata ka-degree kamoja kutwa kucha na bahasha unatafuta kazi za kuajiriwa.Kwani kabla hao wachina na wahindi hawajaja kwanini nyie wabongo msizifanye hizo shughuli.?

    Tafuta frem na wewe fungua uwape ushindani kama unaweza. WACHA KULALAMIKA WACHINA WANATOA HUDUMA NZURI SANA.
     
  8. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #8
    Oct 5, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Wachina kuwagusa inakuwa ngumu sana maana sera yao ni kutapakaa duniani maana kule kwao wapo wengi.

    Hivi juzi tu China imesaini mabilioni ya mikopo kwa nchi za Africa sasa sijui kama wanashikika kirahisi hawa.
     
  9. Mzalendo JR

    Mzalendo JR JF-Expert Member

    #9
    Oct 5, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,024
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    HR Manager wa NIC BANK TANZANIA LIMITED (Mhindi na certificate ya usecretary), pia kuna Muchiri (Mkenya) ni wabaguzi kinyama. Kila kukicha wahindi wanaajiriwa kwa mishahara minono ila Mtanzania anakula clerk wages hata kama una Masters.
     
  10. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #10
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Danniair

    Funguka mkuu, hapa JF una nafasi ya kutosha, nafsi uliyotumia kuandika hii post ni tosha kabisa kushusha majina!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #11
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    demand supply theory ndo inamajibu ya hiki mukinenancho, wazawa tumelala mno, tunafanya kazi hovyohovyo, wacha waje watuchangamshe.
     
  12. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #12
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    First suspect ni M'kwere
     
  13. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #13
    Oct 5, 2012
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Na akifanya hivyo mtalalamika anaingilia majukumu ya Mawaziri wake au watendaji wake wa chini! Correct me if am wrong...
     
  14. T

    Tom JF-Expert Member

    #14
    Oct 5, 2012
    Joined: May 14, 2007
    Messages: 472
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    POLISI na UHAMIAJI wapo macho na hawajashindwa kuwatambua hao wahamiaji haramu, lkn sote tunajua kwa nini hawawakamati - kwa kua wamefanya ndio maduka yao ya kuchukua pesa na kila Polisi/Uhamiaji ana wachina wake, wahindi wake, nk.

    Sio Polisi tu, pia siasa za makabila na udini Tanzania hapunguza nguvu ya pamoja na tunaona siri na raha kufanya biashara ama kumfanyia kazi Mchina ama Mhindi. Matokeo ni Wachina na Wahindi kuwin kirahisi.

    Watu makini wenye Uongozi ndani ya CCM hawana vichwa vyenye uwezo wa kubadirisha hii hali maana walishaharibiwa na mfumo wa CCM yenyewe.
     
  15. Money Stunna

    Money Stunna JF-Expert Member

    #15
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 13,083
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Watanzania kwa kulalamika tumezidi, nyie mmeshindwa kubeba maboksi kariakoo, wachina wameona dili na wanabeba ayo maboksi mnaanza kulalamika.

    Watanzania wengi hasa wenye degree hupenda kulalamika na kuzurula miaka na miaka kuomba kazi, wengi wanataka wakae ofisini, wachina na waindi ni mahustler,watafutaj awachagui kazi kama sisi watanzania,tunaopenda kulalamika ovyo,mim niliona kwa macho yangu wachina wakiuza ice cream barabaran dar na wanauza sana kwa sababu ya hali ya ewa ya joto la Dar.

    Vijana wa kitanzania tunapenda starehe na usharobaro umezidi na ndio unatuponza na kusababisha kuanza kuchagua kazi sababu ya kupata degree.

    Hakuna kingine tunafikiria zaidi ya kuzurula kwa maofis ya watu kuomba kazi na wadada wetu kujiraisisha kwa wanaume wapate hela, tunapenda vitu vywa bwerere (bure), wengi tunapenda kulelewa tu.

    Kwa serikali nayo inatakiwa kabla aijatoa kibali cha mgeni kufanya kazi lazima ifatilia ni kazi gani mtu anataka kufanya kulingana na sheria ambazo zipo kama zinaruhusu ni sawa tu.

    Mwisho vijana tuache kulalamika tutoe stress zetu kwa kufanya kazi na kuwa wabunifu.
     
  16. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #16
    Oct 5, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Serikali legelege
    ya ccm.
     
  17. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #17
    Oct 5, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Uwepo wa wageni kwenye soko la ajira na biashara unatoa mwanya kwa wazawa kujifunza tabia mpya na kujiongezea uwezo wakushindana.
    Cha kujiuliza ni je, iwaje mtu asafiri maili kibao aje nchini kwako na kujifunza lugha yako na mitaa yako halafu akushinde kupata kazi au kuuza mahindi aliyolima mjomba wako? Where is our weakness? - hapo ndio tujikite kupashughulikia.
     
  18. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #18
    Oct 5, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Nchi iko kwenye AUTOPILOT tutegemee nini zaidi? JK yuko kanada anapanda mikokoteni ya farasi
     
  19. Imany John

    Imany John Verified User

    #19
    Oct 5, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,593
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Tanzanite one walinzi ni WANEPALI.
    Usishangae ndivo hali ilivyo!
     
  20. Imany John

    Imany John Verified User

    #20
    Oct 5, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,593
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Hahaha kaka
     
Loading...