Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Restaurant Business/Mama Lishe

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Lughe, Jul 29, 2011.

  1. L

    Lughe Senior Member

    #1
    Jul 29, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 118
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Natanguliza shukrani wanajamii.

    Nimedhamilia kufanya biashara ya mamalishe hapa dar maeneo ya kinondoni.nimevutiwa sana na hii biashara kwani mtaji wake ni mdogo ukiwianisha na mzunguko wa mauzo ya at least 50,000tshs per day /so it a really entrepreneurship.
    let capital of 2mill budgeted as-laki 6 rental for 6month's,6laki for facilities and 8laki for operating expenses.
    Sasa naomba nisaidieni kuchanganua budget na nitashukuru kupata mifano hai kwani natumaini some of you are rich of experience on this matter.
    let say nahitaji mwanamke serious wa kupika na dada wa kuhudumia wateja sambamba na kaka wa kufuata mahitaji ambao wanalipwaje kutokana na uzoefu wenu ili mradi at least 50,000 haiguswi.
     
  2. L

    LAT JF-Expert Member

    #2
    Jul 29, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    Lughe ..... i think you have everything to start business

    chapa kazi ...... sasa ni muda wa wewe kuanza kupika vyakula vyote na wateja kuja kula .... rudi humu kwa maboresha au kama umekwama
     
  3. L

    Lughe Senior Member

    #3
    Jul 29, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 118
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hallo,LAT nadhani hujanipata.
    Bado sijaanza ndio najikusanya kupata mbinu za nyie wadau hapa JF kwani naamini mpo wataalamu wa hio mradi humu ndani
    like how to operate.jinsi ya kusimamia mradi kwa ufanisi.
    then nikichanga na idea zangu i can do something.
    in case any of you have an idea concerning MAMA LISHE,please you are welcome.
     
  4. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #4
    Jul 29, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    Well sijui ni vipi but
    restaurant za wahindi,waarabu na wasomali zina mvuto mno
    kulinganisha na za waswahili....
    So ushauri wangi,hebu chunguza restaurant za watu hao kwanza
    ikibidi kaibe wapishi huko....
     
  5. Mtanganyika

    Mtanganyika JF-Expert Member

    #5
    Jul 29, 2011
    Joined: Jul 18, 2007
    Messages: 1,581
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Kwanza nikupe hongera kwani tayari umekuwa na feasible budget, wapo wajasilimali wengi ambao wanataka kuanzisha kitu ukimuuliza budget yako iko wapi anabaki kimya.

    Cha kwanza kwenye hii biashara ya mgahawa ni LOCATION, jee eneo unalo chukua liko busy mide gani? Jee rush hour zake zinafanana vipi? Cha pili chee wapinzani wako wamekaa vipi? Cha tatu, Jee ni nini utafanya tofauti kuvutia wateja tofauti na wapinzani wako. Ukishamaliza kufanya Macro analysis, then unaanza kufanya Micro analysis. Jee utakuwa na vyakula vingapi katika Menu? Jee utatumia style ya order tunapika au tushapika ukija tunakupalia. Jee unataka biashara iwe short term au long term? Na kama long term jee unategemea kuongeza capital kwa kiasi gani na kwa muda gani? Lazima utumie "What If" scenerio kwa muda mrefu ili kujua wapi utaka kwenda.
     
  6. L

    Lughe Senior Member

    #6
    Jul 29, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 118
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Thanks Mtanganyika for useful advice.
    yeah hii restaurant itakuwa ya kawaida/middle class in case of mswahil,mhindi or mzungu atakuwa potential customer kwani akidiriki tu kupata service for a first basi lazima ataipenda huduma na hivyo atatamani kuja tena.
    itakuwa located uswahilini ila itakuwa smart ndiyo maana najipanga kwa kuwaombeni maufundi wadau hapa JF.

    first wahudumu wanakuwa wasafi,and kind person.mpishi mzoefu /kaka wa kusogeza mahitaji.
    menu:breakfast......maziwa fresh,supu,chai,uji wa ulezi ,andazi,chapati,mayai n.k

    :Lunch....wali/ugali/pilau nyama,kuku,dagaa,mbogamboga/maharage/samaki
    chips kuku/mayai/mshikaki/bite
    :Dinner......// // //

    :dinner table safi,tissue,tooth stick,havikosi mezani.
    :promosheni....one bottle of uhai drinking water 250ml free....considering maji ni uhai.
    Tv,
     
  7. L

    LAT JF-Expert Member

    #7
    Jul 29, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    Hinged_Box.jpg


    Lughe

    nimeona wafanyankazi wa serikali na makampuni wakipelekewa chakula maofisini kwa kutumia plastic (PP) containers au mifunko midogo myeusi milaini (PEP zenye micron ndogo sana) ...... hivi vyote havina kiwango cha usafi

    ili biashara yako kuwa tofauti na wengine (competitive advantage) nakushauri utumie biodegradable disposable food boxes (made from 100% bagasse materials) ... hizi ni disposable na zitakusaidia sana kwa wale watakaochukua take aways
     
Loading...