Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Report: Mv Spice ilibeba abiria zaidi ya 3500 wakati uwezo wake ni abiria 600'

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by NDOFU, Oct 16, 2011.

  1. N

    NDOFU JF-Expert Member

    #1
    Oct 16, 2011
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 656
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hayo yameelezwa na makamu wa pili wa raisi Zanzibar Balozi seif Idd akitoa taarifa kuhusiana na Riport ya uchunguzi wa ajari hiyo.Maiti zilizopatikana ni 200 huku waliokolewa hai ni zaidi ya 600 hvyo idadi ya wale abiria wasiojulikana walipo ni 2700! Hakika ni uzembe usiosemeka!
     
  2. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #2
    Oct 16, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Kwa nini Balozi amesema maneno machache hivi ndiyo reprt nzima hii au ni wewe umeamua kuleta machache mengine umekalia?Tuta jadili nini sasa hapa mkuu .Umesha sema kwa uchache na umesema ni uzembe usio someka si kzi umesha imaliza au ?
     
  3. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #3
    Oct 16, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Wamethubutu, wameweza na sasa wanasonga mbele!!
     
  4. Julius Kaisari

    Julius Kaisari JF-Expert Member

    #4
    Oct 16, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 1,170
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Kwamba huo ndio ukweli wa idadi halisi? Kama ndivyo mimi nina-double the number. HakyaMungu!?!!
     
  5. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #5
    Oct 16, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,427
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    He's sharing his excitement with us.
     
  6. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #6
    Oct 16, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,584
    Likes Received: 1,313
    Trophy Points: 280
    Hapo kuna tatizo. Naomba utuwekee ripoti nzima ili tuweze kuujadili.
     
  7. Patriote

    Patriote JF-Expert Member

    #7
    Oct 16, 2011
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 1,579
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hili suala ni zito sana, haipaswi kuleta suala kama hili jamvini kwa mistari miwili halafu ukategemea tujiachie kwa mapana na marefu yake, kindly mtoa mada tudadavulie report kamili na source then wanajamvi tuta chip in.
     
  8. N

    NDOFU JF-Expert Member

    #8
    Oct 16, 2011
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 656
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sasa mkuu unataka nikuletee ripoti ya kurasa Ngapi? Me nimekujuza kadri habari nilivyoipata!
     
  9. N

    NDOFU JF-Expert Member

    #9
    Oct 16, 2011
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 656
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nikuwekee riport nzima?! Hebu jaribu kuwasiliana na wasaidizi na balozi Seifu Idd nadhani wanaweza kutusaidia kwa hilo!
     
  10. Goldman

    Goldman JF-Expert Member

    #10
    Oct 16, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 925
    Likes Received: 290
    Trophy Points: 80
    ni disaster ni janga lini tutajifunza? kwa nini hawa step down? aah nilisahau kumbe ni tz! watu wanakufa lakini hakuna wa kuwajibika!
     
  11. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #11
    Oct 16, 2011
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,749
    Likes Received: 1,190
    Trophy Points: 280
    Kaka huhitaji ripoti kufahamu uzito wa ajali ya mv Spice. Ushuhuda waliokuwapo bandarini on the fateful day unatasho. Mv spice islander saga stinks ,its bad its high crime yet non of us is humble enough to pay reverence to the victims. Mwenyezi Mungu Warehemu Marehemu.
     
  12. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #12
    Oct 16, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,567
    Likes Received: 972
    Trophy Points: 280
    Ilikuwa wazi kwani haiingii akilini eti wapiga mbizi hawawezi kwenda meli ilipo na hivyo wakasitisha zoezi inamaana waliogopa kilio cha wapemba!!
     
  13. m

    montroll JF-Expert Member

    #13
    Oct 16, 2011
    Joined: Jul 31, 2011
    Messages: 208
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Naweza kuwa sahihi nikisema waliokufa ni
    2700 + 200 = 2900?.

    Kuna speculations kwamba serikali iliamuru shughuli za uokoaji zisitishwe kuficha aibu na kihoro cha kukuta melini kuna maiti karibu 300!

    Hakuna aliye wajibika hadi sasa!
    Wajiuzulu sasa.
    Au serikali iseme walitakiwa kufa wangapi ili viongozi wenye dhamana wawajibike kwa kuachia ngazi.

    3000?!!!!!
    Mungu tusaidie wa TZ.
     
  14. N

    NDOFU JF-Expert Member

    #14
    Oct 16, 2011
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 656
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Waziri anayehusika na hii wizara si anatoka Cuf?! Ngoja tusubiri tuone kama Cuf nao wanaweza kuwajibika.
     
  15. KIGENE

    KIGENE JF-Expert Member

    #15
    Oct 16, 2011
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 859
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    Ingekuwa China bila kujali wadhifa wa yeyote aliyezembea nakusababisha vifo na vilema vya maisha kwa raia wasiokuwa na hatia kwa maslahi kesi isingechukua hata mwezi.

    Wenye hatia ingekuwa kunyongwa mpaka kufa lakini kwa vile huku ni nchi yakusadikika tume itachunguza taarifa inaweza ikatoka au isitoke siku miezi miaka itapita taratibu kimyakimya itasahaurika.

    Kesi itasuasua ilimradi muda unaenda kwa kisingizio cha ushahidi haujakamilika hapo kweli tunahitaji Scotland Yard kutusaidia upelelezi? Lakini mwisho wa siku watuhumiwa wataachiwa na maisha yataendelea kama hakuna kilichotokea tukisubilia limeli lingine liwe kaburi la raia.

    Baada ya janga la Mv Bukoba sikutegemea kama serikali inayowajali watu wake ingeshindwa kuchukua tahadhari za makusudi kuona kuwa vyombo vya majini vinadhibitiwa ipasavyo kwa usalama wa abiria Haingii akilini chombo chenye uwezo wakubeba watu 600 kinabeba watu 3500 kama vile hakuna mamlaka zinazodhibiti usafiri wa majini.

    RIP wahanga wa ajali hii mbaya.
     
  16. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #16
    Oct 16, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Kwa maandiko yako basi hii habari nij tetesi siyo ?
     
  17. M

    Mwera JF-Expert Member

    #17
    Oct 16, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 968
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Imethibitishwa kuwaa meli ilibeba abiria 3589,waliopatikana maiti 203,waliookolewa ni 610,ambao hawakupatikana mpk sasa ni watu zaidi ya 2800,hii nikwamujibt wa ndugu wamarehemu waliotoa idadi yandugu zao waliopanda meli hiyo na ambao mpk sasa hawajapatika wameshakufa,ni janga kuu la kitaifa,anatakiwa waziri ajiuzulu bila kuwasahau watendaji wote wa bandari yamalindi zenj ambao wana dhamana ya usafiri na ukaguzi wa vyombo vya majini,bila kumsahau mkurugenzi wa bandari mustafa abood jumbe ambae watu wengi wanamlalamikia kwa utendaji wake mbovu wa kazi na kupenda rushwa,wasipotaka kujiuzulu wenyewe tunakuomba rais shein wafukuze kazi wajinga hawa.
     
  18. m

    montroll JF-Expert Member

    #18
    Oct 16, 2011
    Joined: Jul 31, 2011
    Messages: 208
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Swala la kuwajibika nashauri liingizwe kwenye katiba mpya.
    Litaboresha sana utendaji.
    Kwa sasa inonekana ni optional na sijui kama kuna sheria ya kumlazimsha mtu kuwajibika au kumlazimsha rais kumwajibsha mtu kutokana na uzembe.
    Liwekwe kwenye katiba ili kuondoa uwezekano wa wananchi kuamua kuingia mtaani kutafuta haki.
    Kuiwajibsha serikali nzima.
     
  19. N

    Ngoiva Lewanga Senior Member

    #19
    Oct 16, 2011
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 160
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Maalim sheif siku moja akitokea ughaibuni baada ya kusikia wazira mhusika kaandika barua ya kujiuzulu, akatoa tamko kuwa waziri asubiri hadi riport ya tume. Sasa tusubiri.
     
  20. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #20
    Oct 16, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Kwa hali ilivyokuwa hatukuhitaji ripoti ndo watu wawajibike
     
Loading...