Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Renatus Mkinga; jiandae kuchukua jimbo, unafaa sana!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by akelu kungisi, Apr 13, 2012.

  1. a

    akelu kungisi Senior Member

    #1
    Apr 13, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 115
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jana usiku katika kipindi cha malumbano ya hoja kinachorushwa na ITV, mwanaharakati na mzalendo wa ukweli Ndg Renatusi Mkinga aliendelea kudhihirisha na kuonyesha uwezo katika kujenga hoja zenye uzalendo na ukombozi kwa nchi yake.
    Si jana tu, Ndg Renatusi Mkinga ni maranyingi kwa muda wa miaka mingi amekuwa akiwajambisha magamba kwa hoja zake mara apatapo nafasi ya kufanya hivyo! Mengi yanaweza kusemwa kuhusu yeye, lakini lililo kubwa zaidi ni kumuomba aanze kufanya maandalizi ya mapema katika harakati za kuingia mjengoni mwaka 2015. Huyu jamaa nina aminim kuwa kama atafanikiwa kuingia pale basi magamba watamkoma!
    Nakumbuka Lisu kabla hajawa mbunge, naye alikuwa kama huyu mzee Mkinga, nionavyo mimi mawazo yake yatakuwa na maana zaidi iwapo atayatoa katika mfumo sahihi unaotambuliwa kisheria( bunge) kuliko huko aliko kwani magamba wanamuona mpayukaji.
    Renatusi kama unachungulia humu JF naomba uyachukue na kuyapima mawazo yangu juu yako then yafanyie kazi ikibidi.
     
  2. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #2
    Apr 13, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,020
    Likes Received: 1,321
    Trophy Points: 280
    mzee ni kiboko,una upeo wa mbali!anatoka jimbo gani?au tumpe kigamboni,temeke au kinondoni
     
  3. K

    KIMALIKE Member

    #3
    Apr 13, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Uyo mzee si ndio yule alie shinda zile milion mia za voda com? kwa kuanzia apo amezifanyia nini zile pesa kama kweli aya ongeayo ana weza kuya timiza akipata nafasi.
     
  4. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #4
    Apr 13, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,025
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Nakumnuka alitolea ufafanuzi hizo hela japo haikuwa lazima kufanya hivyoooo. kama sikose alisema nyumba ya kuishi anayo, atasomeshae watoto wake

     
  5. Ngisibara

    Ngisibara JF-Expert Member

    #5
    Apr 13, 2012
    Joined: Jan 2, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 382
    Trophy Points: 180

    Jimbo lolote ndani ya jiji la Dar huyo bwana anaweza kuchukua kwa kutumia hoja tu bila kuhonga wapiga kura, tafuteni Mbunge feki yeyote wa CCM ndani ya jiji ili ang'olewe na Mkinga
     
  6. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #6
    Apr 13, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,193
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Nampenda mkinga
     
  7. a

    akelu kungisi Senior Member

    #7
    Apr 13, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 115
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyu mzee nim mwenyeji wa mkoa Ruvuma, lakini kwa Tanzania yetu ambayo haina ukanda wala ukabila anaweza kugombea jimbo lolote lile maadamu anakubalika, na yeye ana-deserve kugombea jimbo lolote kwa namna alivyojitambulisha katika jamii. Mi nashauri aende Songea mjini au aende kinondoni akamung'oe Azan.
    Habari za milioni 100 hapa sio mahali pake, siku zote tunashauri ukikosa hoja kaa kimya, huu ni uwanja wa tafakuri shadidi sio utani wa kitoto unaopwelea!
     
  8. B

    Biro JF-Expert Member

    #8
    Apr 13, 2012
    Joined: Aug 27, 2010
    Messages: 320
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 45
    anatoka Ruvuma huyo, ila kwani kila mtu anayepinga utendaji wa serikali lazima agombee ubunge? aendelee kuwa mkosoaji hivyo hivyo!
     
  9. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #9
    Apr 13, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    uyu dingi namzimia ila am sure kila baada ya vipindi kama cha jana anakuwa amepungua uzito!
    As anaongea with all the strength that he has!
    Ninachoshukuru ni kuwa amepona maana last time wakati wa mgomo wa madr alilazwa MOI
     
  10. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #10
    Apr 13, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    huyu mzee alidhani magamba wanataka wanaharakati basi akagombea huko kwao kupitia ccm akidhani atachukua jimbo. Yani muda huu angekuwa mjengoni kupitia cdm. Bado hajachelewa
     
  11. t

    thinka JF-Expert Member

    #11
    Apr 13, 2012
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 334
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Sio kila ane jua kuongea anajua kutekeleza
     
  12. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #12
    Apr 13, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Its pathetic bcoz mkinga ni mgonjwa hawezi kuhimili mikikimikiki ya siasa uchwara za bongo
     
  13. brazilian

    brazilian JF-Expert Member

    #13
    Apr 13, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 607
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Matumizi ya hizo pesa kwa vile ni za kwake "it is none of your business". Mzee huyu anajenga hoja za uhakika
     
  14. Laurence

    Laurence JF-Expert Member

    #14
    Apr 13, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 3,094
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Mzee namkubali sana huyu,na anajua kujenga hoja kwa dhat kabisa
     
  15. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #15
    Apr 13, 2012
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Tatizo ni kada wa magamba
    Akiwa mbunge kelele zote hizo zitaisha bora ahame chama
     
  16. h

    hans79 JF-Expert Member

    #16
    Apr 13, 2012
    Joined: May 4, 2011
    Messages: 3,803
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Sawa ila kwa mfumo mfu wa hapa tz yabidii aingie bunge hasa jimbo la kinondon,pia inasaidia kuongeza fito zaid za kutandika hawa gambaz bunge.Hebu fikir kidogo hapa Mnyika,Zitto,Mdee,Dogo janja then Renatus Mkinga hapo lazima spika akione kit cha moto,kwel kabisa huyu mzee agombee ubunge.Suala la kusema alitumiaje mia za voda halina tija,tumwambie ajiandae kuwa mbunge hakuna la zaidm
     
  17. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #17
    Apr 13, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,488
    Likes Received: 218
    Trophy Points: 160
    Mzee anatisha sema 2 aligoambea magamba songea mjini kichwa kubwa akampiga bao,hamia cdm mkinga.huwa afichifichi mambo utadhani jamaa nnaemmaind Lema
     
  18. OKW BOBAN SUNZU

    OKW BOBAN SUNZU JF-Expert Member

    #18
    Apr 13, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 17,434
    Likes Received: 4,606
    Trophy Points: 280
    Sasa na wewe mbona hukutusanua jana tumsikie madini ya mwanaharakati Mkinga, roho mbaya tu hiyo!! Tatizo la Mkinga yupo upande wa Magamba,aliwahi kugombea kwao CCM wakampiga chini coz hakuwa na ile kitu ya Mwigulu(rushwa).
     
  19. OKW BOBAN SUNZU

    OKW BOBAN SUNZU JF-Expert Member

    #19
    Apr 13, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 17,434
    Likes Received: 4,606
    Trophy Points: 280
    Mi nadhani CHADEMA wafanye kitu na Mkinga kufanya replacement ya Shibuda.
     
  20. p

    peter tumaini JF-Expert Member

    #20
    Apr 13, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 575
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo Mkinga ni mwoga wa siasa na kwa ufupi hawezi. kwani 2010 aligombea Songea mjini kupitia CCM na alimaliza akiwa nafasi ya 3 kwenye kura za maoni nyuma ya Nchimbi na Mhaiki.
    Tatizo lake katika mikutano yake hakujua aina ya wapiga kura wake na matatizo walionayo.

    Nilihudhuria katika kampeni zake kipindi cha kura za maoni kwa kweli alikosa mvuto kwa wapiga kura.(Mvuto wa ushawishi sio wa sura).
     
Loading...