Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Religious noise!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Jahom, Nov 6, 2009.

  1. J

    Jahom JF-Expert Member

    #1
    Nov 6, 2009
    Joined: Aug 26, 2008
    Messages: 336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Ninakerwa sana na kelele za azana(adhana) alfajiri. Ndugu zetu hawawezi kubadili namna ya kutohusisha wasiohusika? Mbaya zaidi ni mashindano ya loud speakers kati ya misikiti jirani! I was once in Dabai, there are no such unnessesary noises. Sorry for any incovinience caused.
     
  2. J

    Jahom JF-Expert Member

    #2
    Nov 6, 2009
    Joined: Aug 26, 2008
    Messages: 336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    I meant Dubai
     
  3. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #3
    Nov 6, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Rwanda nimesikia wameweka sheria kali kudhibiti 'makelele' kwa kila mwenye nia ya kuwasumbua wengine kwa kisingizio cha dini. Sijui nchi yetu kama itafikia hatua hiyo maana wanafiki au 'viongozi' wa dini na viongozi wa kisiasa wana maingiliano ya chanda na pete.
     
  4. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #4
    Nov 6, 2009
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,874
    Trophy Points: 280
    Na haya makanisa ya barabarani nayo pia kero.Jirani yangu kuna moja kila siku kelele tupu.Maspika makubwa kuliko hata ya Ngwasuma.Mungu si alisema tusali Jumapili(Ijumaa)?Halafu kwa nini nyumba za ibada ziwe kwenye makazi ya watu?Suala ya imani libaki kuwa hiari sio kulazimishana.......
     
  5. s

    sinani Member

    #5
    Nov 6, 2009
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    kama ndo hivyo basi hata zile kengele ziondolewe makanisani kuweka usawa......ama kweli nyani haoni kundule
     
  6. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #6
    Nov 6, 2009
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,754
    Likes Received: 1,913
    Trophy Points: 280
    Ungerudi kuedit pale pale badala ya kuacha na kusahihisha pengine
     
  7. J

    Jahom JF-Expert Member

    #7
    Nov 6, 2009
    Joined: Aug 26, 2008
    Messages: 336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Too much of mosques in every angle, all making unnecessary noisses. Makanisa kwenye makazi ya watu yanayopiga kengele ni almost nothing. It was not an attack that needed a counter attack. Think again
     
  8. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #8
    Nov 6, 2009
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Define hizo unnecessary noisses mkuu, iwapo nchi itafanya maamuzi kwa kufuata hisia za mtu mmoja mmoja tunaweza kuta tuna shut down almost every thing na bado inaweza isiwe suluhu, ndio maana kuna viwango vilivyotengwa ambavyo vinakubalika katika jamii. Kwa mfano sheria mpya ya afya ya jamii itaweka kiwango kinachokubalika na hakuta kuwa na exceptions za makanisa wala misikiti. Kwa kuwa umezaliwa Tanzania nchi inayoheshimu misingi ya kuabudu jua wazi utaendelea kusikia adhana, kengele, na fataki za wahindi bila kujali zinakukera wewe au la ila zitajali kiwango kinachoruhusiwa cha hizo kelele. Kuna watu wanataka kiwanda cha bia TBL kifungwe kinapiga kelele na kutoa harufu, wengine air port iondolewe inawasumbua wakazi wa kitunda, na mimi ningependa soko la feli lifungwe linaharibu mandhari ya Ikulu ila haiwekani wote tulidhishwe kutokana na hisia zetu bali lazima kuwe na sababu za msingi zenye kuimarishwa na ushahidi.
     
  9. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #9
    Nov 6, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Hapana jamani viongozi wapo likizo hapa tanzania wanakula posho mbilimbili.Yani makelele yamezidi.kwani ukisali kimya iwe misikitini au kanisani Mungu hasikilizi? utakuta usiku umetulia saa kumi watu mnaamshwa na makelele.na wengine wanaamua kupiga mataarabu na midundiko usiku kucha wakati jirani zao wamelala.yani ni kero tupu
     
  10. Askofu

    Askofu JF-Expert Member

    #10
    Nov 6, 2009
    Joined: Feb 14, 2009
    Messages: 1,668
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Naona kama hapa pia mnapiga kelele vile....
     
  11. Robweme

    Robweme Senior Member

    #11
    Nov 6, 2009
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 178
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    "Ni kwamba makanisa na misikiti wafunge sound proof, wanatukela mno tena mno,serikali inaweza kuwambia bwana fungeni sound proof sio wanfungua makanisa alafu makelele mtindo mmoja, by the way lile kanisa la tabata kisiwani mchungaji amesalimu hamri na kulivunja na kufunga vilago baada ya kushindana na msikiti jirani, matokeo yake maumini wakaanza kuondoka mmoja moja.
     
  12. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #12
    Nov 6, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Kondoo ni lazima watafutwe kwa njia kama hizo...Please naomba msikerwe! Masuala ya imani haya ni complicated sana..Sa ukisema makanisa yasiwe katika maeneo ya watu, yawe wapi?...Mbugani?
    This situation has been existing since time immemorial, how comes now to seem a problem...Iko kitu hapa, although i might be seen thinking loud!
     
  13. J

    Jahom JF-Expert Member

    #13
    Nov 7, 2009
    Joined: Aug 26, 2008
    Messages: 336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Ninashukuru kwa maoni tofauti yaliyojitokeza kuhusu suala hili. Kwa mtazamo wangu ni kuwa sasa tunahitaji sheria inayozuia kumkera mtu mwingine kwa sababu ya imani. Ni kwa dini zote.
     
  14. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #14
    Nov 10, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Hivi hawa Wasilamu mpaka waamshwe? Yaani allah wao hawezi kuwaamsha usingizi mpaka wapige kelele.

    Au ndio kulazimisha huko, dini zingine lol
     
  15. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #15
    Nov 10, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Dini uzushi tu.Kwani mungu hawezi kuweka alarm system kwa waamini wake tu? Come to think of it, kwa nini huyu mungu mwenye uwezo wote anapapatikia sana kuabudiwa na insignificant humans? Ana upungufu gani? Anakuwa kama slavemaster bwana.
     
  16. MNDEE

    MNDEE JF-Expert Member

    #16
    Nov 10, 2009
    Joined: Jul 10, 2009
    Messages: 494
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kibaya zaidi unakuta adhana imerekodiwa na kurushwa kwenye vipaza sauti, kelele wanapigiwa majirani shehe anakoroma kwake, ametega alarm muda ukifika anatimka.
     
  17. C

    CLAY KITUMBOY Senior Member

    #17
    Nov 10, 2009
    Joined: Sep 8, 2009
    Messages: 111
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nakushukuru kwa busara zako
     
  18. C

    CLAY KITUMBOY Senior Member

    #18
    Nov 10, 2009
    Joined: Sep 8, 2009
    Messages: 111
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwenyezi mungu alikuwa na uwezo wa kuwaumba watu wooote ,watu wote duniani wakawa dini moja tu,
     
  19. vivian

    vivian JF-Expert Member

    #19
    Nov 10, 2009
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    kama huzitaki hizo kelele mbona umeenda kuishi karibu na msikiti? why dont you just shift. mimi hizo kelele ndo zinaniamsha kuja kwa ofisi meeen!
     
  20. vivian

    vivian JF-Expert Member

    #20
    Nov 10, 2009
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Bluray huwa nafikiri wewe ni mtu wa aina gani nakosa jibu!
    mkuu just do one thing!!!!
    Never contribute to any matter regarding religion. I gues you are the only person who doesnt believe in god in our JF forum.

    Blue ray wacha tubaki na tuliyolelewa nayo.

    Tumelelewa na kuambiwa majina ya viongo fulani vya mwili hayatakiwi kutajwa hadharani, ingiwa viungo hivyo viko mwilini kwetu. na tumekua hivyo.

    Sasa leo unapokuja na sera za kutomuamini Mungu hilo ni Jingine Bluray.

    Please waache viumbe wa Mungu waendelee kumuabudu!!
     
Loading...