Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Reli zinaminywa kwa maslahi ya wenye maroli - tufanye nini?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by kichwat, Apr 21, 2012.

  1. kichwat

    kichwat JF-Expert Member

    #1
    Apr 21, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Wananchi na wafanyabiashara tunalia juu ya HUJUMA zinazoendelea kudhoofisha ufanisi wa reli zetu. Lakini huu sasa si wakati wa kuendelea kulia tu. Machozi yakauke, tuchukue hatua za kushinikiza urejeshwaji wa reli ili kufufua uchumi, na msongamano wa maroli barabarani.
    Usafirishaji wa reli una faida za wazi kabisa:
    1. Kupunguza gharama za usafirishaji (kupunguza bei za bidhaa na kuongeza mauzo na faida)
    2. Kuharakisha bulk transportation.
    3. Kupunguza msongamano wa magari makubwa barabarani (kupunguza ajali, kuharakisha safari za watumiaji wengine wa barabara)
    4. Kuhamasisha shughuli za uchumi, uzalishaji na ajira, ktk njia za reli
     
  2. K

    Kagalala JF-Expert Member

    #2
    Apr 21, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 2,350
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mimi huwa nikiangalia reli zetu na kulinganisha na wenzetu machozi yananilenga. Tanzania tumeshindwa kujenga reli zaidi ya Tazara (ya mchina) na reli alizoacha Mjerumani. sisi ni kama tumelogwa. Nikiangalia network ya reli zilizo nchi kama UK huwa najiuliza sisi watanzania tuko karne ya ngapi?
     
  3. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #3
    Apr 21, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Sasa Angola wanajenga reli yao ili mizigo ya zambia na DRC ipite uko kazi tunayo
     
  4. Laigwanan76

    Laigwanan76 JF-Expert Member

    #4
    Apr 27, 2012
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 537
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kwa kifupi WaTZ hatuko serious,hatuna mipango na utekezaji wa dhati......viongozi na wasimamizi wa shughuli za maendeleo wamegeuza nyadhifa zao mitaji ya kujilimbikizia mali.

    Bila kubadilika na kuwa na nia za dhati kwa maendeleo ya taifa hili,daima tutarudi nyuma wakti wengine wanasonga mbele,pamoja na rasilimali zote tulizonazo.
     
  5. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #5
    Apr 27, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Tanzania nchi ya vilaza wa mwisho!

    Reli tuliwapa wahindi gabachori sijui tulitegemea nini.
     
  6. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #6
    Apr 27, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Wapo Vigogo ambao hawataki nchi iendelee wao furaha yao kuona tunabaki nyuma, tunakuwa masikini, tunakosa elimu ili kipindi cha uchaguzi waje watuhonge T-Shirt zenye picha za waheshimiwa.
     
  7. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #7
    Apr 27, 2012
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Tulipata Uhuru wa bendera 1961 tukasahau kupanga mkakati wa kupigania uhuru wa kiuchumi.
    Sasa ni wakati wa kupambana kufa na kupona ili kuutwa Uhuru wa kiuchumi ili tuwe huru kweli.
    Gharama ya kupigania Uhuru wa kiuchumi ni kubwa mara 1000 zaidi ya ile ya Uhuru wa Bendera hasa kama umesubiri miaka 50 tangu upate uhuru wa bendera.
    Tujue kwamba Tutapambana na weusi wenzetu wanaodumisha Utumwa wa kiuchumi kwa kutumia Jeshi la polisi Usalama wa Taifa Fedha za umma Ikulu na hata JWTZ ili kuhakikisha kwamba Uhuru wa kiuchumi unabakia ndoto na unageuka jinamizi la kipopobawa.
     
Loading...