Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Rekodi inaibeba CHADEMA Jimbo la Vunjo 2015

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kuku dume, May 9, 2012.

  1. kuku dume

    kuku dume JF-Expert Member

    #1
    May 9, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 415
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana JF,
    Ikumbukwe kwamba jimbo hili ni moja kati ya majimbo mawili yanayounda wilaya ya Moshi(V) na ambalo Mbunge walo wa sasa ni Augustino Lyatonga Mrema.

    Naomba ieleweke kwamba jimbo hili halikuwahi kushikiliwa na mbunge mmoja kwa vipindi viwili hata kama alifanya mazuri kiasi gani nyanati za uongozi wake.

    Alianza kulichukua James Mbatia(NCCR) 1995 na ilipofika 2000 ikawa kikomo kwake japo alichaguliwa kwa kura nyingi kuliko Mbunge yeyote wa wakati ule. Baada ya hapo akapokea Meja Jose Makundi(TLP) hadi 2005 naye wenye jimbo wakamchoka. Kisha mfanyabiashara za kitalii na mmiliki wa Nakara Hotel Bw. Kimaro akawa chaguo la Wanavunjo hadi 2010. Kuelekea 2015 yupo Mrema.

    Kwa rekodi ilivyo hata Mrema angefanya nini hatoweza kuchaguliwa tena. Kwanza kitendo cha TLP kujirudia naona kama kimechangiwa na tume kutokuwa huru. Haiwezekani kwamba 1995 mtu mmoja alipata kura zaidi ya 60,000 alafu 2010 kura zote zilizopigwa zisifike 40,000. Basi tume ya takwimu nayo iseme kwamba Watanzania wamepungu.

    Hata NCCR ikimteua Mbatia kugombe hatochaguliwa kwa kuwa rekodi ya jimbo lenyewe haimbebi.


    Hakuna chama kingine zaidi ya chadema chenye nguvu Vunjo.

    Viva CHADEMA.

    Nawasilisha,
    kuku dume.
     
  2. s

    steering Member

    #2
    May 9, 2012
    Joined: Nov 28, 2011
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Jimbo la Hai Tusemeje? Rekodi inaibeba NCCR?
    Alianza Mwinyihamisi (NCCR) 1995. 2000 mBOWE (Chadema), 2005 (CCM), 2010 Mbowe, je, hapo tubashiri nn? nao hakuna aliyewahi kutawala vipind viwili mfululizo
     
  3. kuku dume

    kuku dume JF-Expert Member

    #3
    May 9, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 415
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hapa Hai hakuna cha ajabu maana Mbowe tayari ni Mbunge mara mbili na isitosha hata kama angegombea ubunge 2005 angeshinda.

    Vunjo hakuwahi kushinda mtu mara mbili hata kama aliwafanyia nini.
     
  4. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #4
    May 9, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,620
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 160
    Pengine sababu ya hao wana Vunjo kutokaa na mtu zaidi ya kipindi kimoja ni ipi hasa?

    Mazingira, utamaduni na hali ya kiuchumi hapo zina mchango kiasi gani ktk maamuzi linapokuja suala la siasa/uchaguzi?
     
  5. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #5
    May 9, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ni John Mrema kwa VUNJO 2015

    TUMBIRI wa JF,
    PO BOX - PM JF.
     
  6. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #6
    May 9, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0

    Mkuu
    steering,
    Kumbuka Mbowe hakugombea 2005. Kwa hiyo hoja ya kuwa hakuna aliyewai kutawala vipindi viwili mfululizo inakosa nguvu kwa sababu MBOWE hakutaka kutetea nafasi yake 2005. Kwa hiyo hakushindwa!

    TUMBIRI wa JF,
    PO BOX - PM JF.

     
  7. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #7
    May 9, 2012
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,798
    Likes Received: 912
    Trophy Points: 280
    Hakuna jimbo la watu wenye shingo ngumu kama vunjo hata uwape mkeo walale nae hawatakuchagua mara mbili. Wachaga wabishi wale sijapata kuona! Labda Mrema akitaka achaguliwe ajenge ile barabara ya Kawawa-Kirua-Kilema-Marangu mtoni pamoja na ile ya Njia panda-Kilema Hospital hakika atachaguliwa tena
     
  8. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #8
    May 9, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hao wana vunjo nimependa tactic yao...mbunge term moja anasepa..hawataki mchezo..mbunge ukishampa term mbili kuendelea anajisahau na kuanza kuvurunda vurunda...on the other hand ukibadilisha mbunge kila wakati hata maendeleo inakua vigumu kuyapata mana kila mbunge mpya akiingia ana kuja na sera zake...
     
  9. M

    Makupa JF-Expert Member

    #9
    May 9, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Namsubiri John Mrema kwa mapambano
     
  10. K

    Kiduku JF-Expert Member

    #10
    May 9, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 481
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    safari hii Mrema alisaidiwa na magamba maana magamba walidiriki hata kujiibia kura ili kibaraka wao aingie mjengoni
     
  11. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #11
    May 9, 2012
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Utabiri wako sio wa kweli hata KIDOGO
    Jimbo la Vunjo navyojua lina historia yake kwa harakati hizi za mageuzi Tanzania
    Kuweka KUMBUKUMBU sawa wakati Mrema alipokuwa Naibu waziri Mkuu alifanya mambo makubwa mawili kwa wanavunjo. La kwanza alikuwa mtetezi saana wawanawake( Ikumbukwe wachagga walikuwa na tabia saana ya kuwapiga wake zao) kwa mamlaka Mrema aliyokuwa nayo alitoa amri mtu akimpiga mke wake anaenda ndani siku 14 baadae kesi hilo la kwanza la pili KNCU Walikuwa wanawaibia saana wazee kwenye mauzo ya kahawa ikumbukwe KNCU walikuwa ndio wanunuzi pekee,, walikuwa na matozo mengi Mrema alipogundua akawapiga STOP kilo moja ya kahawa ikapanda kutoka TSH 300 mpaka 1600 kwa kipindi hicho wazee walikuwa matajiri saana

    Kwa hayo mawili mpaka leo MREMA akigombea hawawezi hata siku moja kumyima KURA ikumbukwe wapiga kura wengi ni wanawake

    KIMARO NA MBINU WALIZOTUMIA CCM
    tangu mrema aingie upinzani CCm walikuwa wanatumia kila mbinu kurudisha hili jimbo na mbinu zao zilizaa matunda kwa kufanya nini
    1. walipeleka maji safi ya BOMBA karibia vijiji vyote
    2. walisambaza umeme karibia vijiji vyote
    3. na kwa sasa barabara muhimu ziliahidiwa lami( kitu ambacho kina fanyika sasa hivi)
    4. vituo vya afya kuna usafiri

    ahadi zote hizi waliahidiwa wananchi na wakaambiwa endapo MTAICHAGUA CCM zote zitatekelezwa ndio maana KIMARO akachaguliwa MBUNGE. mbinu chafu zilizotumika nguzo za umeme zilichimbiwa kwenye vijiji na wakaambia wananchi msipoichagua CCM tutaziondoa walipochagua sasa hivi wanaumeme

    CHADEMA

    Itakuwa ngumu saana kulichukua hili jimbo KAMA MREMA LYATONGA NA YEYE ATAGOMBEA, bado anaushawishi mkubwa, na wakinamama wanampenda na wazee wengi wanakumbuka aliyowafanyia. msifikirie itakuwa kazi rahisi
    tambueni na CCM wakimaliza kuweka barabara ya KAWAWA - Nduoni - Congo- Kilema- Marangu mtoni lami sijui CHADEMA mtakuwa na Agenda gani ya kuwashawishi hawa watu ambao wamefaidika na siasa za upinzani tangu zianze

    KWA MBATIA na NCCR yake WASAHau Mbatia hatakaa na wala haitatokea awe mbunge wa VUNJO hata kama ataungwa mkono na CCM kwanza alimkosea mrama ambaye ndio alimweka Madarakani pia familia yao ni watu wanaojisikia saana hii ni kutokana na baba yake alivyokuwa na mahusiano mabaya na wazee wenzake
     
  12. K

    KIRUA Senior Member

    #12
    May 9, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 128
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    mimi natokea kirua vunjo...
    jimbi lile halieleweki kwa sasa kwa kua wapiga kura wake niwagumu sana kumkubali mtu hata kama wewe una uwezo wakuongoza...
    kikubwa nikuanza maandalizi ya mapema ili waonenikipi umefanya hata kabla ya kupata ubunge la sivyo hupati chochote
    chadema ya faa kujiandaa sana.anaweza kwenda chalse kimei kwa tiketi ya ccm naakachukua....so inafaa kuangalia mbali
     
  13. K

    KIRUA Senior Member

    #13
    May 9, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 128
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kiukweli huu jamaa akienda tena mara ya pili hapati yafaa mtu mwengine kabisa
    wana vunjo walishindwa kumpa 2010 hawatampa kabisa....jamani tuangalie poa hii jambo.
     
  14. K

    KIRUA Senior Member

    #14
    May 9, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 128
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kaka wale jamaa achana nao.hasa uchira,himo wapo wapare wengi wa ccm wanaotoka huko kwa maghembe
     
  15. M

    Makupa JF-Expert Member

    #15
    May 9, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Mimi Makupa ni mzaliwa wa Vunjo na nawatangazia rasmi kuwa nitangombe jimbo langu la vunjo 2015
     
  16. kuku dume

    kuku dume JF-Expert Member

    #16
    May 9, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 415
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    pamoja tutampeleka mjengoni. Nakuambia ntaweka kambi uchaguzi ukikaribia mpaka kieleweke.
    Naahidi kuwa wakala yakiwa majaliwa yake mola.
    Sasa naisambaratisha CCM Ruvuma lakini mda ukikaribia ntakwenda Vunjo.
     
  17. Mshawa

    Mshawa JF-Expert Member

    #17
    May 9, 2012
    Joined: Sep 6, 2011
    Messages: 686
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Amini usiamini 2015 CCM watalichukua lile jimbo iwapo CDM itamsimamisha John Mrema,
    Sababu ni kwamba wale wazee wa Vunjo na hata vijana wanapenda na kuamini katika PROVEN EVIDENCE YA MAENDELEO ndipo wakupe kura siyo hivihivi, na sasa wanauzoefu na siasi za upinzani ambao zimewaacha patupu kwa miaka zaidi ya 10, na kilichomfanya Mrema kushinda ni historia pamoja na mgombea wa CCM aliyesimamishwa (Meela) sasa hv wamepelekewa barabara,maji na umeme wa uhakika, J
    Mrema yupo dsm watamfaham tena 2015
     
  18. M

    Majasho JF-Expert Member

    #18
    May 9, 2012
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 338
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    hapo chadema imekula kwenu aisee....

    kwanza Mrema alsihakuwa mbunge, enzi hizo moshi vijiji tangu 1985 to 1995

    then akahamia NCCR, wananchi wa vunjo wakamchagua mgombea wa NCCR 1995

    then akahamia TLP, wananchi wa vunjo wakamchagua mgombea wa TLP 2010

    SO actually Mrema anakubalika vunjo vibaya sana since 1985

    John Mrema wenu kapata kura 6,000 compared to his 32,000. wana mahesabu naombeni mnisaidie kubadilisha into percentage.

    so plz, forget bout Vunjo my sons. HUKO MREMA IS TO VUNJO WHAT NDESAMBURO IS TO MOSHI MJINI
     
  19. E

    Emma M. JF-Expert Member

    #19
    Jul 22, 2015
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 207
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Vunjo hoyeeeee
     
  20. E

    Emma M. JF-Expert Member

    #20
    Jul 22, 2015
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 207
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tupatieni yanayo jiri Vunjo wakuu.
    CCM
    TLP
    NCCR
    CHADEMA.
    Hali halisi?
     
Loading...