Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Redundancy KUBWA kutua NSSF/PPF/GPF

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwanaharakatihuru, Jul 24, 2012.

  1. M

    Mwanaharakatihuru JF-Expert Member

    #1
    Jul 24, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 480
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Vyanzo vinaeleza kwakuwa Watanzania wamekubaliana kuchukua malipo yao katika umri wa miaka 55 au 60 kwa lazima basi wafanyakazi wengi wa NSSF watapunguzwa katika ile hali ya kupunguza ghrama za uendeshaji.

    Pia wafanyakazi watakao punguzwa ni wale waliolikisha mapema taarifa za kupitishwa kwa sheria mpya mapema na wenye mrengo ule wa kuiwajibisha serikali.

    Vita ni vita mura hata mbuzi hukimbia
     
  2. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #2
    Jul 24, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Hiyo ndiyo solution?

    Hatua ya kwanza kwa NSSF ingejitoa kwenye ambitious projects kama vile Daraja la Kigamboni, uzalishaji wa umeme Kiwira, ili ku spare vijisenti vyetu.
     
  3. S

    Sessy Senior Member

    #3
    Jul 24, 2012
    Joined: Jun 16, 2012
    Messages: 118
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mhhh kazi kweli kweli uwezo wao wa kufikiria ndio umeishia hapo.....
     
  4. nkyalomkonza

    nkyalomkonza JF-Expert Member

    #4
    Jul 24, 2012
    Joined: Jun 18, 2012
    Messages: 1,166
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Wapunguzwe au wasipunguzwe kikubwa hapa tunataka pesa zetu.
     
  5. F

    FJM JF-Expert Member

    #5
    Jul 24, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kulikisha? Nilidhani muswada ulipelekwa bungeni mwezi April, 2012 na kupitishwa kwa ndiyo na sasa umeshasainiwa na raisi hivyo ni sheria. Na tayari mamlaka ya kusimamia mifuko ya jamii SSRA tayari imetoa PRESS RELEASE kuhusiana na kusitishwa kwa fao la kujitoa. Sasa mambo ya ku-leak yanatoka wapi?
     
  6. N

    Ni Mimi Msiogope JF-Expert Member

    #6
    Jul 24, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 352
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhani nyie hamjastuka.. Pesa zimejengea maghorofa sasa mkianza kuzichukua si watafilisika?.. Nyingine wamekopeshana 'kiaina'
     
  7. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #7
    Jul 24, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Hakuna mtanzania mpumbavu wa kukubali malipo ya namna hiyo! tutapigana kufa kupona!
     
  8. rasmanyara

    rasmanyara Senior Member

    #8
    Jul 24, 2012
    Joined: Sep 12, 2011
    Messages: 198
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Huu utakua maumivu kwa sie vijama,maisha mafupi yalaaa.
    Swali:Hii inawahuhusu hata waajiriwa kampuni binafsi?
     
  9. Kilasara

    Kilasara JF-Expert Member

    #9
    Jul 24, 2012
    Joined: Dec 21, 2008
    Messages: 578
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sheria ya mwanzo iliyounda NSSF ilisisitiza ni marufuku kwa fedha za michango ya washirik kuwekezwa katika miradi isiyo na kinga ya Serikali. Miradi ya kibiashara ikifilisika fedha za washiriki inapotea. Kwa hiyo fedha za michango zilikuwa zinawekezwa katika Goverment securities e.g Treasury Bills na Goverment long term stocks.

    Kwa hiyo ni kule kukiuka haya maagizo ya guarantee kumefanya NSSF ikaribie kufilisika. Sio tu kwamba wafanyakazi watapunguzwa, bali wale wanaotegemea kulipwa fedha zao za pensheni kwa maisha yao ya uzeeni wamepoteza.
     
  10. Robato

    Robato JF-Expert Member

    #10
    Jul 24, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 345
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 45
    Kikwete; Jakaya Mrisho ni janga la kitaifa!:spider:
     
  11. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #11
    Jul 24, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    kwanza hatujakubaliana, mimi ni mwanachama wa NSSF mwaka wa kumi sasa, hakuna aliyekuja kuniuliza km nakubaliana na huo mpango au vipi, nasikis tu wabunge wanatupangia jinsi ya kutumia pesa zetu, ila wao watachukua mafao yao pindi ukomo wa ubunge wao utakapofikia. so wafanyakazi muone hapo hki imetendeka?
     
  12. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #12
    Jul 24, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    jamani kikwete apimwe damu yake(dna) ukute si mtanzania!? hawezi kufanya mambo ya kihuni hivi, anatuchukuliaje cc jamani??
     
  13. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #13
    Jul 24, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,558
    Likes Received: 2,061
    Trophy Points: 280
    Alikimbilia ikulu mwaka 1995 akaambiwa bado hajakua kiakili kuwa rais...akanuna kweli kweli akatumia mipesa mingi sana kuingia ikulu ona anavyoaibika sasa!amekopa pesa anashindwa kurudisha
     
  14. F

    FJM JF-Expert Member

    #14
    Jul 24, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mzee mwenzangu, uwekezaji wa hii mifuko umekuwa na msukumo wa kisiasa sana. Kuna pressure kubwa kutoka kwa wanasiasa na sasa tumepatikana. Kila mfuko una matatizo yake lakini NSSF una matatizo zaidi when it comes to investment. Ukitaka kucheka, tafuta list ya board members wa WAMA!
     
  15. G

    Gulwa JF-Expert Member

    #15
    Jul 24, 2012
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,589
    Likes Received: 768
    Trophy Points: 280
    NSSF imefilisiwa na uongozi wa mdini Dau, amejitajirisha pamoja na maofisa waliomzunguka kwa kupitia miradi mikubwa ya ujenzi, wakishirikiana na makandarasi na baadhi ya viongozi wa ccm! Nina uhakika na ninachokisema
     
  16. i

    interlacs Senior Member

    #16
    Jul 24, 2012
    Joined: Feb 7, 2012
    Messages: 141
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 45
    Nakumbuka mkurungezi wa Nssf amewai kutangaza kwamba wana hakiba za miaka 50 ijao iweje leo watuwekee masharti magumu ya kuchukua hela zetu kwa mda tuanao taka sisis ? kila mtu anataka ale hela zake mapema. Kuna watu wamemaliza mikataba na waajiri wao wanasubiri kuchukua hela. sasa wakisema mpaka wafikishe miaak 55 hawaoni kama watawaumiza?

    Watanzania tuamke, NSSF siyo kama DESI wanamiradi mikubwa sana na pesa zetu wanazifanyia biashara, hatutaki kusikia mipango ya kipuuzi.
     
  17. F

    Froida JF-Expert Member

    #17
    Jul 24, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,995
    Likes Received: 600
    Trophy Points: 280
    wa kwanza kupunguzwa kazi awe Mh Raisi Jakaya KIkwete ndie aliyefilisi mifuko hii kwa kutaka sifa kuanzisha miradi kwa fedha za wafanya kazi bila wafanya kazi kufahamu,Kukopa fedha kwa ajili ya kuendeshea kampeni za CCM,Kutumia fedha za mifuko kwa safair zake za kwenda kubembea
     
  18. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #18
    Jul 24, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,046
    Likes Received: 381
    Trophy Points: 180
    waache upuuzi! Tunataka pesa. Full stop
     
  19. Kilasara

    Kilasara JF-Expert Member

    #19
    Jul 24, 2012
    Joined: Dec 21, 2008
    Messages: 578
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sheria ya mwanzo iliyounda NSSF ilisisitiza ni marufuku kwa fedha za michango ya washirik kuwekezwa katika miradi isiyo na kinga ya Serikali. Miradi ya kibiashara ikifilisika fedha za washiriki inapotea. Kwa hiyo fedha za michango zilikuwa zinawekezwa katika Goverment securities e.g Treasury Bills na Goverment long term stocks.

    Kwa hiyo ni kule kukiuka haya maagizo ya guarantee kumefanya NSSF ikaribie kufilisika. Sio tu kwamba wafanyakazi watapunguzwa, bali wale wanaotegemea kulipwa fedha zao za pensheni kwa maisha yao ya uzeeni wamepoteza.

    Wananchi waliochangia NSSF ni lazima wawatumie wawakilishi wao Bungeni kusisitiza ni jukumu la Serikali kuwalipa mafao yao stahiki. Najua Serikali itatumia fedha zitokanazo na kodi, na miradi ya maendeleo au huduma iitakosa fedha. Lakini hali hii inatokana na uzembe wa Serikali kwa kukiuka Sheria ile ya Mwanzo iliyosisitiza uwekezaji ktk Treasury Bills na long term Govt securities e.g. Bonds etc.
     
  20. Kocha

    Kocha JF-Expert Member

    #20
    Jul 24, 2012
    Joined: Mar 2, 2008
    Messages: 357
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Pesa za NSSF/PPF/GPF ni mali yetu sisi wanachama,kwahiyo serikali haipaswi kutu pangia jinsi ya kuchukua au kutumia pesa zetu,hime wanachama tusikubali dhuluma tuamke tuandamane kupinga hili suala kwa msingi huo
     
Loading...