Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Re: Why Did Nyerere Support Biafra? - Semantics !

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Solomon David, Nov 23, 2010.

  1. S

    Solomon David JF-Expert Member

    #1
    Nov 23, 2010
    Joined: Mar 1, 2009
    Messages: 1,149
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jamani Zitto,

    Unachinja sana lugha ya malkia.
    Andika kiswahili na utaeleweka vizuri zaidi.
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Nov 23, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,129
    Likes Received: 16,075
    Trophy Points: 280
    Nshamwambia mimi lakini hasikii.....huyu jamaa sijui vipi huyu...

    Ndo mazao ya UDSM hayo na kina Omari Iliyasi
     
  3. S

    Solomon David JF-Expert Member

    #3
    Nov 23, 2010
    Joined: Mar 1, 2009
    Messages: 1,149
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ila Dr Mkumbo yuko fit (labda kwa vile alikimbia UDSM for a while)
     
  4. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #4
    Nov 23, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,129
    Likes Received: 16,075
    Trophy Points: 280
    Kitila alienda UK...au umesahau? Na huko ndo akawa na lile soo lake....
     
  5. S

    Solomon David JF-Expert Member

    #5
    Nov 23, 2010
    Joined: Mar 1, 2009
    Messages: 1,149
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kwi kwi kwi ... naona bado hujamsamehe Kitila kwa kutolitolea maelezo lile soo

    Aniajiri nitamsaidia PR ya kulifunika hilo so kabisa ....LoL
     
  6. Rufiji

    Rufiji JF-Expert Member

    #6
    Nov 23, 2010
    Joined: Jun 18, 2006
    Messages: 1,592
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135

    Let's stop this nonsense of ridiculing each other. That is childish and un-acceptable behavior to say the least.
     
  7. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #7
    Nov 23, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,129
    Likes Received: 16,075
    Trophy Points: 280
    Wewe nawe bana...kama vipi tambaa
     
  8. Rufiji

    Rufiji JF-Expert Member

    #8
    Nov 23, 2010
    Joined: Jun 18, 2006
    Messages: 1,592
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    No, people are sick and tired these silly acts and can't tolerate anymore.
     
  9. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #9
    Nov 23, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,129
    Likes Received: 16,075
    Trophy Points: 280
    if you can't tolerate then just quit
     
  10. Rufiji

    Rufiji JF-Expert Member

    #10
    Nov 23, 2010
    Joined: Jun 18, 2006
    Messages: 1,592
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135

    Why should I quit? I am going to deal with those who want to tarnish the image of this platform. Mind you, if you can dish it out then you should be able to take it with stride. It is ridiculous we are now debating over trivial issues instead of analyzing what Zitto brought to the table. Let this discuss the contents of the book and not the cover (grammar, tenses). Even- Who is Dat Family quarterback- Drew Brees, wouldn't put up with this.
     
  11. M

    Mzee Tenga Member

    #11
    Nov 23, 2010
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Lugha ya malkia wako ni lugha tuu kama lugha zingine. Na kama unataka kushindana na watu kuhusu hiyo hiyo lugha ya malkia wako humu wewe unaonekana mchwa. Zitto is cleary upset and in an agitated state. We all write rubbish in that state of mind.

    You moron, haya nenda kaangalie kwenye kamusi maana ya "moron" hiyo lugha ya malkia wako.
     
  12. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #12
    Nov 24, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,627
    Trophy Points: 280
    why did nyerere supported.....Why did nyerere opposed

    Hizi lugha za watu jamani hizi, zinaumbua sana.

    Ndiyo mambo ya UDSM tuliyokuwa tunasema hapa. Huyu ni Zitto Kabwe au mshashi tu kajibandika jina? Maana kama Kabwe hatari. Naona nataka kuwa kama yule mchizi aliyekuwa anadai Regia atoe namba yake ya kadi CHADEMA ndiyo aamini kwamba anayeandika madudu yale ni Regia.

    Zitto anaharibu mpaka nakuwa siamini kama ni Zitto wa kweli au wa kuchonga.

    Lakini kwa products za UDSM siwezi kushangaa.
     
  13. Rufiji

    Rufiji JF-Expert Member

    #13
    Nov 24, 2010
    Joined: Jun 18, 2006
    Messages: 1,592
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135

    On a serious note, how are them Saints doing? Are they contenders or pretenders this season? I heard they don't have a running game this time...What about Reggie Bush and Pierre Thomas' injuries?
     
  14. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #14
    Nov 24, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,627
    Trophy Points: 280
    Tatizo hapa si lugha tu, tatizo hapa mtu anaonekana hana ujuzi kuhusu nini anajua na nini hajui.

    Mtu anaonekana hata decision making, ya kwamba Kiingereza sikijui vizuri, hivyo niandike Kiswahili ninachokijua vizuri, anashindwa.

    Tatizo.... inawezekana hata Kiswahili hakijui. Ushamsikiliza Dr. Slaa alivyoboronga Kiswahili katika YouTube clip aliyoiweka Mwanakijiji juzi? Aibu tupu.
     
  15. S

    Solomon David JF-Expert Member

    #15
    Nov 24, 2010
    Joined: Mar 1, 2009
    Messages: 1,149
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    they'll be a'aight .... they aint gonna win tho'
     
  16. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #16
    Nov 24, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,627
    Trophy Points: 280
    Tatizo si kwamba mkubwa hajui tu hiyo lugha. Tatizo hajui, halafu hajui kwamba hajui, anakuja hapa kwenye jukwaa la Watanzania ambako angeweza kujieleza kwa mikogo yote ya Kiswahili, kwa Kiingereza cha kuunga unga.

    Sasa matokeo yake hata ukitaka kuwa convince watu watakuona mtupu tu, kwa sababu kama umeshindwa kujieleza kwa ufasaha na sarufi safi utatakaje tuamini kwamba unaelewa unachosema ?

    Kama una uwezo wa kujieleza vizuri Kiswahili halafu ukachagua kujieleza kiingereza ambacho hukijui vizuri, bila sababu ya msingi, mimi naona hata kutumia decision chart tu hujui, hata kabla hujaniingiza kwenye ma Biafra na ma Das Kapital huko.
     
  17. RayB

    RayB JF-Expert Member

    #17
    Nov 24, 2010
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 2,755
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Mods naona sijui mmelala watu wanataka kuongea issue za maana wengine wenye vichwa vya ajabu wanakuja kuharibu tu humu
     
  18. M

    Mzee Tenga Member

    #18
    Nov 24, 2010
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    anakuja hapa kwenye jukwaa la Watanzania ambako angeweza kujieleza kwa mikogo yote ya Kiswahili, kwa Kiingereza cha kuunga unga.[/QUOTE]

    Tafadhali tunaomba tafsiri ya hiki kiswahili chako, ili sisi waswahili tukuelewe kwa kiswahili chetu.
     
  19. M

    Mzee Tenga Member

    #19
    Nov 24, 2010
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tungo tata hii kaka, tufafanulie. Kiswahili hiki
     
  20. Rufiji

    Rufiji JF-Expert Member

    #20
    Nov 24, 2010
    Joined: Jun 18, 2006
    Messages: 1,592
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mushi,

    I have urged these people to refrain from using derogative terms but to no avail. It is really sad that this forum has sunk this low, people are obsessed with Udini and discussing trivial issues (spelling, grammar and tenses). It seems we are endowed with abundance of English teachers in this forum.
     
Loading...