Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Re. Kiingereza..na dada zetu wa ki tz

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by sarikoki, Jul 31, 2012.

  1. s

    sarikoki JF-Expert Member

    #1
    Jul 31, 2012
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 1,196
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nimegundua dada zetu wa ki Tz wanavutiwa sana na wanaume wanoongea Kiingereza...haijalishi wa nchi gani.
    Pia huwa ni vigumu kukataa kama wakitongozwa kwa kidhungu.... ndo maana wakaka wa kikenya wanatumalizia dada zetu... mfano hai ni wadada wengi wanaofanya kazi ofisi moja na wakaka wakenya eti nao wana lafudhi ya kikenya kwenye kiinglish chao...au kama kuna mgeni ambaye hajui kiswahili ofisini basi utakuta anajistorisha na huyo mkaka kwa kizungu kwa sauti alafu utakuta anacheka hata kama kitu hakichekeshi.
     
  2. BIG X

    BIG X JF-Expert Member

    #2
    Jul 31, 2012
    Joined: Nov 4, 2011
    Messages: 777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Naunga mkono hoja.
     
  3. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #3
    Jul 31, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Naaaaaam.................
    AAaaaaaaiseeeeeeeeeeeee.......
    Na sisi tunaongea kifaransa, na ki-congoman inakuaje....?
     
  4. Signora

    Signora Member

    #4
    Jul 31, 2012
    Joined: Jul 20, 2012
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Haswaaaaaaa!!!!!!
     
  5. Scofied

    Scofied JF-Expert Member

    #5
    Jul 31, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 1,956
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    inglis ni credit now days....ushamba tu hawana lolote....
     
  6. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #6
    Jul 31, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    true................tena kwa kiingereza unaweza kupewa mzigo bila malipo
     
  7. Blaine

    Blaine JF-Expert Member

    #7
    Jul 31, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 2,285
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    so i havv to len inglish to get ze galz. let me luk fo mai inglish ticha :wink:

    EDIT: Boflo r u spikin from xpiriansi?
     
  8. Asabaya

    Asabaya JF-Expert Member

    #8
    Jul 31, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 1,319
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Niutoto tuu wakikua wataacha.
     
  9. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #9
    Jul 31, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Hahaha! Umenichekesha sana aisee. Ila kutongozwa kwa kiswahili fasaha nayo nahisi ni very awkward flani hivi?
     
  10. L

    Loloo JF-Expert Member

    #10
    Jul 31, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 214
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    I like the guy who is maltilingual but that can not be a motivating fator to fall on him but only an added advantage.
     
  11. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #11
    Jul 31, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    It seems you agree, to some extent, with the topic. Thanks
     
  12. s

    sarikoki JF-Expert Member

    #12
    Jul 31, 2012
    Joined: Sep 30, 2011
    Messages: 1,196
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Bonjou...
     
  13. mdida

    mdida JF-Expert Member

    #13
    Jul 31, 2012
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 1,583
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    hao ni limbukeni! anapendwa kwa hekima zake sio lugha.
     
  14. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #14
    Jul 31, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    lugha kama ya kifaransa imekaa utamu kweli kutongozea
     
  15. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #15
    Jul 31, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    yaap....from ma xpiriansi
     
  16. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #16
    Jul 31, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Usilolijua litakusumbua, wangejua wakenya hawajui kiingereza wala kiswahili bali lugha za makabila yao wala wasingejidhalilisha hivyo. Wangejua ukweli kuhusu hali za maisha hasa kwa watu wa kawaida huko Kenya wala wasingepoteza muda wao. Wenzenu wakitoka huko na kuja Bongo wanaona wako peponi ikilinganishwa na kwao ambapo wezi wachache wamekomba kila kitu. Wangewachunguza wanavyoogopa hata kununuliana bia na vitu vingine vidogo wangeachana na kamradi hako ka hasara na aibu. Kiiingereza mbona ni lugha kama nyingine sema tofauti yake ni kwamba inaongelewa na watu wengi duniani?
     
  17. felinda

    felinda JF-Expert Member

    #17
    Jul 31, 2012
    Joined: Jun 23, 2012
    Messages: 351
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    kiingereza kilivyokigumu mie akija anabonga kidhungu credit zinapungua......
     
  18. Fang

    Fang Content Manager Staff Member

    #18
    Jul 31, 2012
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Any entertaining, adoring and loving lady in lieu of a tranquil deluxe night out here at JF?
     
  19. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #19
    Jul 31, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    if you like a multi lingual then edit your comment!
     
  20. SnowBall

    SnowBall JF-Expert Member

    #20
    Jul 31, 2012
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Kumtongoza mwanamke ni 'timing' tu..
    Sio lazima kujua kiingereza, kiswahili,,n.k.
    Kikubwa mpangilio wa 'verses' zako
     
Loading...