Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Re: Gharama ya nauli kuanzia ijumaa ijayo ni 500

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Gudboy, May 15, 2010.

  1. Gudboy

    Gudboy JF-Expert Member

    #1
    May 15, 2010
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 799
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    kuna habari zisizo rasmi ambazo zinadai kutokana na kupanda kwa bei ya mafuta chama cha mabsi kina mpango wa kuongeza nauli kwa rout fupi kuwa sh 500 kuanzia ijumaa ijayo. Habari hii nimeiskia kwenye kituo cha radio cha clouds fm je yeyote mwenye data kamili jamani. Maana maisha kwa sasa yanazidi kuwa magumu na hii ni kutokana na kupanda kwa bei za vyakula pamoja na vitu vingene kama mafuta
     
  2. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #2
    May 15, 2010
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Kweli kuwekeza kwenye daladala ni biashara kichaa. Mpaka leo nauli haijavuka 500? Ukweli ni kwamba hata serikali yenyewe haiwezi kuendesha huduma hii kwa kutoza 500!
     
  3. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #3
    May 17, 2010
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,584
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    No comment!!
    Lakini mkuu ina maana wewe hujawahi kupanda dala dala? Kwasababu ulivyosikia kuawa nauli bado haijafiki 500. umepata kwmshangao kidogo.
     
  4. Mwana wa Mungu

    Mwana wa Mungu JF-Expert Member

    #4
    May 17, 2010
    Joined: Aug 14, 2008
    Messages: 1,007
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    cha ajabu ni kwamba, mimi hapa ulaya, natumia nauli ndogu kwa mwezi kuliko ningetumia hapo bongo...nikiwa na euro 32 tiketi yangu ya mwezi, ndo imetoka hiyo...lakini hapo bongo, ukianza kuunganisha mabasi matatu au manne kwa siku kwenda na kurudi, unaweza kumaliza laki mbili kwa mwezi nauli tu...haya maisha magumu watz tutajikomboa lini?
     
  5. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #5
    May 17, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,066
    Likes Received: 5,260
    Trophy Points: 280
    Kwa kipato kipi alichonacho mfanyakazi wa kima cha chini?
     
  6. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #6
    May 17, 2010
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Hapo umenena! Serikali inawaonea sana wenye daladala, gharama za uendeshaji ni kubwa sana ukifananisha na nauli, biashara haiwezi kujiendesha ipasavyo. Ndo maana mabasi hayatoshi na ni mabovu.
    Na serikali ikija na hiyo Rapid Transit itabidi ipandishe bei au itumie kodi kufidia gharama.

    Swala la wananchi kuwa na kipato kidogo haibadilishi gharama za kuendesha biashara.
     
  7. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #7
    May 17, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Jamani swala kubwa tunalikosa sisi wananchi ni kufikiri.

    Kupandisha nauli si suluhisho, kwani mpaka sasa hivi mfumo mzima wa daladala ni mfumo wa kijima.

    Mtu unamiliki daladala, hujui matumizi yake halisi, haumlipi dereva wala konda, unakwepa kodi halafu unataka hesabu. Kwa hali hii hawa madereva na makonda ndio wanaopanga nauli ili wajilipe na matajiri koko (nawaita koko kwa sababu hawana elimu juu ya usafirishaji) waendelee kuwaaminisha magari yao.

    Napinga kupanda kwa nauli, napinga tena napinga!
     
Loading...