Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Re: Certified copies of academic certificates!!!!!!!!!!!!!!

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Insabhunsa Gusa, Jul 20, 2012.

  1. I

    Insabhunsa Gusa Senior Member

    #1
    Jul 20, 2012
    Joined: May 13, 2011
    Messages: 100
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wadau,

    Naomba nifafanulieni kuhusu Certified Copies...Kuna baadhi ya watangaza ajira/kazi hutaka certified copies..Hii ina maaana gani?? Ni original copy iliyopigwa muhuri wa chuo au muhuri ya mwanasheria?? Naomba ufafanuzi, huenda ninakosa kazi kwa ajili hii..Mimi niiapply kazi, hutoa copies za chuo na sekondari na kuambatanisha na letter of application basi, napeleka. Labda kuna jambo lintakiwa kufanywa kwenye copies za vyeti?? Nisaidieni leo jamani..,Kuna kazi nime apply na leo jioni ndo deadline, asanteni...
     
  2. Ozzie

    Ozzie JF-Expert Member

    #2
    Jul 20, 2012
    Joined: Oct 9, 2007
    Messages: 3,236
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Insabhunsa Gusa, Jamani mbona iko clear kabisa. Wanataka certified copy of original. Sasa wewe unataka cheti chako original kichafuliwe? Hata mwanasheria akijifanya anataka a certify cheti chako original ujue ni bogus.
    Toa copy ya vyeti original, then nenda kwa mwanasheria ukiwa na vyeti original ili athibitishe kama kweli hizo copy ni za hivyo vyeti original.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  3. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #3
    Jul 20, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ni copy ya certificates zako iliyopigwa mhuri wa mwanasheria au hata mahakama, na pia mwanasheria au mahakama ikipiga copy inatakiwa aandike kama sijakosea neno "certified copy of original". Du kwa hali hiyo badilisha kabisa strategy yako mapema maana waajiri wanatafuta tusababu twa maudhi km hutwo kuwakosesa watu kazi eti wanasema kuwa mwombaji ameshindwa kuzingatia masharti ya kuomba.

    Kinachoudhi ni usunmbufu wa namna hiyo amboa waombaji wanapata wakati kumbe nafasi wameshaandaliwa wengi. Otherwise usife moyo maisha ni mapambano ipo siku tu kitaeleweka Mungu si Athumani
     
  4. I

    Insabhunsa Gusa Senior Member

    #4
    Jul 20, 2012
    Joined: May 13, 2011
    Messages: 100
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Asante sana Ozzie, Kwa hiyo ni lazima niende kwa mwanasheria a certify kama ni tru copy?? Halafu yeye kuna muhuri ata stamp hizo copies?? Asante tena....
     
  5. K

    Kituko JF-Expert Member

    #5
    Jul 20, 2012
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,969
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    Nadhani pia kuna taizo kidogo hapo, .........Mwanasheria ama mahakama wanacertify copy ya cheti bila kujua ni cha kugushi ama original, maana unawapa cheti 'original" na copy yake na ndipo wanapogonga hiyo mihuri ya kuthibitisha kuwa hiyo yenye muhuri ni copy ya original (ambayo inaweza kuwa original kweli ama original ya kuchonga).......... ni vigumu kwa Mahakama ama mwanasheria kujua kujua feature ama water marks za vyeti original...........Kumbe kucertify kuzuri ni kwenda kwa aliyekitoa cheti, kama unacertify cheti cha UDSM ni bora kwenda pale chuoni ili wakikague kama ni cha kweli na kisha ndio waweke muhuri.....................kama unacertfy copy ya passport ni bora kwenda uhamiaji maana hao ndio wajaua hipi ni kweli na ipi sio kweli
     
  6. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #6
    Jul 20, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Du mbona mtu atazunguka mpaka akome, sasa unamaanisha mie niliesoma Matai Secondary - Sumbawanga mpakani mwa Rukwa na nchi ya Zambia ntarudi Matai wacertify cheti changu cha form four, then nikitoka hapo niende Kigoma secondary nilikosoma A-level nao wacertify nikitoka hapo nije sasa UD wercertify na baada ya hapo niende Cairo - Misri nilikofanya course nako wacertify. Mi naona ukienda kwa mwanasheria au mahakamani ukiwa na vyeti original ni rahisi zaidi.
    By the way hii yote ni kusumbua watu tu maana mimi nilishawahi kucertify vyeti vyangu tena mahakamani nikiwa na copy tu bila hata kuwa na original so long as umpatie karani sh elfu tano basi kazi kwisha.
     
  7. K

    Kituko JF-Expert Member

    #7
    Jul 20, 2012
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,969
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    Mkuu bornagain..........,kama ni shule zilizosajiliwa na serikali na zinatumia mitihani ya NECTA basi hauna haja ya kuzunguka kote huko, Shule huwa hazioti vyeti bali ni NECTA na hao ndio wanajua original ni kipi na kanjanja ni kipi hivyo ni wao wanaoweza kucertify cheti cha O level ama A level,...... hiyo ya kutumia mwanasheria hipo sana na inatumika lakini kuna nchi ukienda kufanya kazi wanataka vyeti viwe certified na waliovitoa na wala sio mahakama wala mwanasheria
     
  8. MFYU

    MFYU JF-Expert Member

    #8
    Jul 20, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 507
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nenda kwa WAKILI...utapata...! Toa photokopy,ataeka muhuri,pembeni yake atandika - i certfy that ths z the photocpy of th original copy- plus,stamp duty atabandika pemben yake!
     
Loading...