Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

RC, Mbunge, DC majembe shambani Ludewa, mfano kwa vitendo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Candid Scope, Jan 14, 2012.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Jan 14, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Enzi za kumwaga sera majukwani zimeshapitwa na wakati. Tunataka viongozi wanaofanya kazi kwa vitendo, si kutandikiwa mikeka wanapopanda miti kwa ajili ya picha, ila wazame kwenye tope na kuchimba mashimo ya kupanda kahawa. Kiongozi akiingia jikoni avae aplon, na akiwa michezoni vulana za michezo. Tumechoshwa na usanii wa majukwani.

    [​IMG] [​IMG]

    Picha Kushoto:
    Mkuu wa mkoa wa Iringa Dkt Christina Ishengoma (kulia) akishirikiana na viongozi na wanachama wa kikundi cha umoja Mawengi kinachojishughulisha na uoteshaji wa miche ya kahawa kupalilia kahawa jana kushoto kwake ni mbunge wa jimbo la Ludewa Deo Filikunjombe, na mkuu wa wilaya ya Ludewa Geogina Bundala pamoja na wanachama wa kikundi hicho

    Picha Kulia:
    Mbunge wa jimbo la Ludewa Deo Filikunjombe kushoto na mkuu wa mkoa wa Iringa Dkt Christina Ishengoma kulia wakitazama shamba la kahawa na mkulima wa kijiji cha Mawengi

    [​IMG][​IMG]

    Picha Kushoto:
    Mkuu wa mkoa wa Iringa Dkt Ishengoma aking'olea nyasi mche wa kahawa,


    Picha Kulia:
    Makamu mwenyekiti wa Halmashauri ya Ludewa MOnicha Mchilo ,mbunge wa jimbo la Ludewa Deo Filikunjombe na mkuu wa mkoa wa Iringa Dkt Ishengoma wakitazama mashine ya kukoboa kahawa kata ya Mawengi
     
  2. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #2
    Jan 14, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Viongozi wengi nimegundua wanakosa chachu, kama tukiwa na wabunge walao robo ya tulio nao watendaji kama Filikunjombe, naamini inaweza kuwa chachu ya kuumusha wengi kuiga. Tazama hapa hata Mkuu wa Mkoa na Wilaya wamejumuika naye katika kushiriki shughuli za maendeleo ya wanakijiji cha Mawengi mkoani Njombe wilaya ya Ludewa, kule alikokwenda karibuni Rais Kikwete kufungua mradi wa umeme uliojengwa na Kanisa Katoliki.
     
  3. Kahabi wa Isangula

    Kahabi wa Isangula JF-Expert Member

    #3
    Jan 14, 2012
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 691
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Waigizaji tu hawa, Shambani huendi na suti wala huchomekei, kama wewe si mkulima danganyika!
     
  4. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #4
    Jan 14, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145

    Ingekuwa maigizo wangetandikiwa kanga au mikeka kama baadhi ya viongozi wanavyofanyiwa wanapojifanya wanashiriki upandaji wa miti, huo ndio usanii wa maigizo, lakini hii ya kushika jembe na kuzama topeni huku waking'oa nyasi na kuzikung'uta kwa mikono vigumu kunisakikisha kwamba ni fani ya uigizaji. Bora tu tuungane kuwapongeza, maana hata Nyerere ndivyo alivyokuwa na hulka ya kushiriki maendeleo ya wananchi.
     
  5. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #5
    Jan 14, 2012
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Well said. Uliona wapi watu wanaenda shambani kulima wakati kuna wengine nyuma yao wamesimama tu hawalimi wala hawana majembe? Mbwembwe za picha tu hizo.
     
  6. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #6
    Jan 14, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Hawa viongozi hawakutembea na majembe ya kwenda kulima kijijini Mawengi, ila walipopita na kukuta hiki kitalu cha miche ya kahawa kikiandaliwa na wananchi, walisimama na kuteremka kwenda kushiriki na wananchi kwa dakika kadhaa. Sidhani kama wanakijiji walifika shambani hapo na majembe ya ziada. Jambo hili ni common sense tu wala si la kuumiza kichwa yakhe.

    Pili huu ulikuwa msafara wa viongozi wa serikali ambao unakuwa na vyombo kadhaa vya usalama, habari na wasindikizaji, si ajabu vyombo vya usalama vikawa tayari kuwalinda viongozi hawa wakati we unawaona kama wamesimama na kuangalia kwa vile hukuzungukia nyuma ya upeno wa nyumba kuangalia kuna nini.
     
  7. Kahabi wa Isangula

    Kahabi wa Isangula JF-Expert Member

    #7
    Jan 14, 2012
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 691
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Pengine wewe si mkulima au hujui kuangalia mapozi ya kupigia Picha. Chunguza vizuri picha ya kwanza utaona kuwa, wakulima halisi ni kama waliambiwa wawapishe wakupwa wapige picha. Kwa mkulima halisi anatambua pozi na mavazi ya shambani. Wapongeze wewe mimi siwezi kumpongeza muigizaji, anaetaka kujizolea umaarufu kwa staili kama hii! Chema chajiuza...Kibaya chajitangaza!
     
  8. Gobret

    Gobret JF-Expert Member

    #8
    Jan 14, 2012
    Joined: Jun 11, 2010
    Messages: 311
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Unadhani hapo Ishengoma anang'oa magugu, hebu cheki jinsi anavyong'oa magugu utadhani anazoa kinyesi cha mbwa. Si bora angeacha tu?

    [​IMG]
     
  9. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #9
    Jan 14, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Kitu kimoja naweza kujifunza katika tukio hili ni kwamba, wamediriki kuondoka maofisini kwao tena kutoka Iringa mjini kwenda porini huko kando ya milima ya Livingstone kuteremkia Ziwa Nyasa. Kama ni kwa ajili ya kupiga picha tu wasingepoteza muda mwingi na kupangua gear kwenye matope wakati Iringa kuna mashamba na wakulima wengi tu ambao wangeweza kwenda kupinga picha hizo kwa gharama nafuu.

    Nasema mnyonge mnyongeni lakini haki yake mpeni.
     
  10. Lighondi

    Lighondi JF-Expert Member

    #10
    Jan 14, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 585
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Siasa kama zilivyo biashara nyingine zinahitaji matangazo ili ziendelee kuonekana bado zipo. Sishangai hizo kampeni za hao waheshimiwa za kununua ufahamu wetu. Ni mambo ya kawaida kwenye biashara!!
     
  11. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #11
    Jan 14, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Lipi bora? Kuhongwa mapesa wakati wa kampeni na baada ya uchaguzi wanaingia mitini hatuwaoni tena mpaka kipindi cha uchaguzi wanarudi tena? Au hii ya wanaojitangaza kwa kuwa karibu na wananchi muda wote wa kipindi cha utumishi wao?
     
  12. Gobret

    Gobret JF-Expert Member

    #12
    Jan 14, 2012
    Joined: Jun 11, 2010
    Messages: 311
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wewe huna kitu cha kufanya au? Umeona lolote wanalofanya hao unaonadi, utadhani wamekulipa kwa kelele zako hizo. Kama unataka kuona mfano wa kiongozi bora anayeshirikiana vizuri ktk shughuli za kujenga nchi kama kilimo basi jaribu kurudi nyuma wakati wa ujenzi wa vijiji vya ujamaa. Cheki sehemu zote alizoshiriki Mwalimu mfano: kilimo, ujenzi. Halafu angalia alivyovalia ndio utajua hawa viongozi wetu wa sasa wanaigiza tu hawana lolote.

    Na wewe kama umezaliwa mjini ambapo watu hawalimi basi kaa kimya. Hujui kutofautisha mtu anayelima au aliyesimama au mtu anayelima na mtu anayeigiza.
     
  13. Biera

    Biera JF-Expert Member

    #13
    Jan 14, 2012
    Joined: Dec 7, 2010
    Messages: 437
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Candid scope 2najua una2miwa na Deo,so go on! Umepewa sh.ngap?
     
  14. k

    kinehala Ihendeli Member

    #14
    Jan 14, 2012
    Joined: Jan 12, 2012
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hakuna anayetumiwa.huo ni usanii wa viongozi wetu wa sasa.hapo hakuna mwenye kumaanisha anachofanya zaidi ya pozi la kuwazuga wananchi,wakitoka hapo wanaenda kudai posho kwa kisingizio kuwa walienda kufanya kazi nje ya ofisi zao.
     
  15. J

    JF2050 JF-Expert Member

    #15
    Jan 14, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 2,087
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Deo una kazi sana ndugu yangu, hii nunua nunua utaendelea nayo mpaka lini?Na mipango yako yoote ya kimafia tunainote. wee endeleea tu.Candid scope ni mwanajamvi wa muda mrefu sana hapa jamvini sikutegemea kama angelizwa na deo. Muulize mwenzako Franscis Godwin mpiga picha wa matukio iringa jinsi anavyotumikishwa.
     
  16. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #16
    Jan 14, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,815
    Trophy Points: 280
    wanatuibia hawa.
     
  17. k

    kangamoko Member

    #17
    Jan 14, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mosheni ya picha ni yakuandaliwa haya kaa vizuri napiga shika jembe lima napiga hapo hapo.baba utauza angekuwa tumbo wazi basi na jasho linamtoka
     
  18. B

    Buto JF-Expert Member

    #18
    Jan 14, 2012
    Joined: Sep 23, 2011
    Messages: 249
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hawa wote ni wasaniitu. Wameenda shamba huku wamepiga viwalo vyao vya mtoko? Upuuzi mtupu! Hivi Mwl.Nyerere alikuwa anavaa kama hawa wakat anaenda shamban?
     
  19. B

    Buto JF-Expert Member

    #19
    Jan 14, 2012
    Joined: Sep 23, 2011
    Messages: 249
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    umenena vema
     
  20. Mchaga 25

    Mchaga 25 JF-Expert Member

    #20
    Jan 14, 2012
    Joined: Oct 29, 2011
    Messages: 463
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Asante kwa kuliona hilo huyu yuko kwenye payrole na alianza kipindi deo alipouza petrol station ili kugombea ubunge na kuhonga cdm ludewa
     
Loading...