Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

RC kutangaza jiwe linalocheza

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by nngu007, Apr 11, 2011.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Apr 11, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    na Jovither Kaijage, Ukerewe



    MKUU wa Mkoa wa Mwanza, Abbas Kandoro, ameshangazwa na kushitushwa na jiwe la ajabu lililopo katika Kijiji cha Nyamanga katika Kisiwa cha Ukara wilayani Ukerewe, linaloimbiwa na kucheza na kuahidi kulitangaza ili liweze kuchangia pato la taifa.
    Ahadi hiyo aliitoa juzi baada ya kutembelea jiwe hilo vikiwemo vivutio kadhaa vya utalii vilivyopo katika Wilaya ya Ukerewe ambapo pia aliziagiza halmashauri za wilaya mkoani humo kutambua na kutunza vivutio hivyo kwa faida ya vizazi vijavyo.
    Akiwa eneo la jiwe hilo lililo kando ya Ziwa Victoria, Kandoro alishuhudia jiwe hilo linalokadiriwa kuwa na uzito wa tani 2,000 likiimbiwa na kucheza, kitendo ambacho kilishangaza wengi waliofika kushuhudia maajabu hayo. Mmoja wa wana ukoo wa Rwakatimba wanaotunza mila na desturi ya jiwe hilo, mzee Magesa Makolokolo (90), mbali ya kueleza historia yake pia ndiye mwenye jukumu la kuimbia jiwe hilo licheze. Katika taarifa yake pia aliomba serikali imsaidie gharama za uendeshaji na kutunza mila hiyo, kwa kuwa kila mwaka linafanyiwa tambiko linaloghalimu sh 300,000 na wakati mwingine hushindwa kutimiza sharti hilo kwa kukosa fedha.
     
  2. fige

    fige JF-Expert Member

    #2
    Apr 11, 2011
    Joined: Jul 4, 2010
    Messages: 377
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Napendekeza jiwe liingizwe kwenye maajabu ya dunia
     
  3. Mtumishi Mkuu

    Mtumishi Mkuu JF-Expert Member

    #3
    Apr 11, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 260
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hebu mdau ambae amelishuhudia atumwagie ushahidi hapa na sisi tuone na kuamini!
     
  4. marhaba

    marhaba JF-Expert Member

    #4
    Apr 11, 2011
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 583
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Tanzania kwa uchawi tuu, hatujambo...duuu.
     
  5. L

    Leornado JF-Expert Member

    #5
    Apr 11, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hili litakuwa ajabu kuu la dunia. RC asije akakurupuka kumbe ni mambo ya mazingaombwe.
    Bora akae :tape:.
     
  6. Avatar

    Avatar JF Gold Member

    #6
    Apr 11, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 674
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Mh!... Siamini!
     
  7. m

    mwabaluhi JF-Expert Member

    #7
    Apr 11, 2011
    Joined: Oct 16, 2010
    Messages: 560
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nishawahi kusikia habari za jiwe hili hapo kabla
     
  8. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #8
    Apr 11, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145

    ingia kwenye blog ya gsengo utapata picha ya ziwe hilo
     
  9. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #9
    Apr 11, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145

    watu wa ukelewe ni kitu cha kawaida
     
  10. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #10
    Apr 11, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145

    mbona Jk alifika pale akawaambia wamekalia uchumi na hakuwasaidi
     
  11. kakuruvi

    kakuruvi JF-Expert Member

    #11
    Apr 11, 2011
    Joined: Sep 2, 2009
    Messages: 642
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Hilo Jiwe ndio hili kwa mujibu wa G.Sengo

    [​IMG]
     
  12. Mental Retard

    Mental Retard Member

    #12
    Apr 11, 2011
    Joined: Mar 9, 2008
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
     
  13. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #13
    Apr 11, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
     
  14. b

    babayaro New Member

    #14
    Apr 11, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    TBC au strar tv kama sikoseai waliwahi kulionyesha kama miezi miwili iliyopita
     
  15. Shomari

    Shomari JF-Expert Member

    #15
    Apr 11, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,104
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    haya masuala ni ya Kisayansi na Kijiografia zaidi, sio kupiga mluzi, wabongo tunapenda sana njia za mkato. eti kupiga mluzi!!
     
  16. W

    We can JF-Expert Member

    #16
    Apr 11, 2011
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 676
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    I think there could be NO miracle here! The rock is experiencing unstable equilibrium in its state of rest. Its centre of gravity is mostlikely in such a way that it is not at the centre of the body. Remember your O-Level physics, you can have stable and unstable equilbrium...

    The rock is like pivoted somewhere due to erosion at its base. As this erosion continues for some years (say hundreds from now), the base can be flattened and it will, with time come to its rest (no more simple harmonic mitions).

    The question of siging for the rock is impractical. What i can guess is that before someone signs, a small force must be applied against the rock for its to start moving to and fro. When unstable (as stated above), a little energy is needed to make it start moving, even a 4 yr old boy / girl can make it move. So, i think before the person signs, he/she applies a little energy that may note be considered significant! It is...!

    If you want to prove what i am saying, live a litle more hundreds of years or a bit less....!
     
  17. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #17
    Apr 12, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Tani 2,000?
     
  18. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #18
    Apr 12, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    ni jiwe la tambiko hilo. Haliwezi kuwa
     
  19. N

    NYAMLENGWA Member

    #19
    Apr 12, 2011
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kwel mkuu hlo jiwe lipo na likiimbiwa linacheza na ni la zaman nashangaa habari ndio zinaenea
     
  20. Labata

    Labata Member

    #20
    Apr 12, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwenyewe nashangaa same thing, yani kuna matatizo muhimu katika hii nchi watu wanazungumzia babu,dada,bibi,kaka, sasa JIWE??!!!
    Are we serious eti jiwe
     
Loading...